உங்கள் பூனைக்கு தேவையான 9 பாகங்கள்

பூனை நம் நாட்டில் இரண்டாவது பொதுவான வீட்டு விலங்காக உள்ளது, இது மீன்களால் முந்தியது மற்றும் நாய்களால் நெருக்கமாகப் பின்தொடர்கிறது. சில பழங்கால நாகரிகங்களில் அரவணைத்து, செல்லமாக, போற்றப்பட்டு, போற்றப்பட்டு, மனிதர்களிடையே தனக்கென ஒரு முக்கிய இடத்தைப் பெறுவது எப்படி என்பதை இந்த ஃபெலிட் அறிந்திருந்தார். உங்கள் வீட்டில் அவருடன் எல்லாம் சரியாகச் செல்ல, 9 அத்தியாவசிய பாகங்கள் இங்கே உள்ளன.

1/ பூனை மரம்

பூனை மரம் அடைக்கிறது ஒரு முழு அளவிலான பாகங்கள் அது உங்கள் பூனைக்கு மகிழ்ச்சியைத் தரும். உண்மையில், பிந்தையவர் அங்கு வந்து விளையாடலாம், அவரது நகங்களைக் கூர்மைப்படுத்தி, தூங்கலாம் அல்லது தூரத்திலிருந்து வீட்டின் அசைவுகளை உளவு பார்க்க முடியும். உட்புற விலங்குகளுக்கு இது சிறந்த பொருள்.

பூனை மரம்
கடன்: Denise Hasse/iStock

2/ நகம் கட்டர்

குறிப்பாக உங்கள் பூனை வெளியில் அலையவில்லை என்றால், ஒரு நெயில் கிளிப்பர் வாங்குவது நல்லது. அவரைப் பொறுத்தவரை உங்களுக்கு இது காயம் ஏற்படும் அபாயத்தைத் தவிர்க்கிறது அதன் நகங்கள் மிக நீளமாக இருக்கும்போது. கூடுதலாக, பூனைக்கு மரச்சாமான்கள் மற்றும் சோஃபாக்கள் ஏறும் பழக்கம் இருந்தால், இந்த நடைமுறை கருவி உங்கள் உட்புறத்தில் சில சேதங்களைத் தடுக்கலாம்.

3/ தூரிகை

உங்கள் டாம்கேட்டிற்கு துலக்கும் தருணம் முக்கியமானது. இது அனுமதிக்கிறது இறந்த ரோமங்களை அகற்றவும் இதனால் உங்கள் பூனை கழுவிய பின் செரிமான பிரச்சனைகளை தவிர்க்கிறது. வாரத்திற்கு ஒரு முறையாவது உங்கள் பூனையைத் துலக்குவது நல்லது. அதே நேரத்தில், அது பிளேஸ் அல்லது உண்ணிகளால் பாதிக்கப்படவில்லையா என்பதை சரிபார்க்கவும்.

4/ போக்குவரத்து கூண்டு

உங்கள் பூனையை உங்களுடன் எல்லா இடங்களிலும் அழைத்துச் செல்ல, அத்தியாவசிய துணைப் பொருள் போக்குவரத்து பெட்டியைத் தவிர வேறில்லை. அதில் ஒன்றைக் கண்டுபிடி அதிர்ச்சி உறிஞ்சும், முன்னுரிமை பிளாஸ்டிக். கார் பயணம் இன்னும் பாதுகாப்பானதாக இருக்கும், மேலும் உங்கள் சிறிய ஃபர்பால் வாகனத்தின் உள்ளே சுற்றுவதையோ அல்லது கதவு திறந்தவுடன் தப்பியோடுவதையோ தடுக்கும்.

பூனை கூண்டு போக்குவரத்து
கடன்கள்: Lightspruch/iStock

5/ பொம்மைகள்

எந்தவொரு விலங்கையும் போலவே, உள்நாட்டு அல்லது இல்லாவிட்டாலும், பூனை தேவை உடற்பயிற்சி மற்றும் வேடிக்கை. இது மிகவும் பழைய வேட்டையாடும் உள்ளுணர்வால் இயக்கப்படுகிறது. அதனால்தான் உங்களிடம் ஏற்கனவே ஒரு பூனை மரம் இருந்தாலும், பலவிதமான மற்றும் மாறுபட்ட பொம்மைகள் நீண்ட காலத்திற்கு அதைத் திசைதிருப்பும். இருப்பினும், அவர் தற்செயலாக உட்கொள்ளக்கூடிய பொருட்களைத் தவிர்க்கவும்.

உங்கள் நாய் ஆரோக்கியமாக இருப்பதைக் காட்டும் 9 அறிகுறிகள் இங்கே

உங்கள் நாய்க்கு தேவையான 9 பாகங்கள்