உங்கள் அன்றாட வாழ்க்கையை எவ்வாறு மேம்படுத்துவது?

செல்லப்பிராணியை வைத்திருப்பது எப்போதும் எளிதானது அல்ல, மேலும் பெரிய பொறுப்புகளையும் கொண்டுள்ளது. இது நிறைய நேரம் எடுக்கும், மன உறுதி, ஆனால் அவர்களின் அனைத்து தேவைகளையும் பூர்த்தி செய்ய முடியும். ஊனமுற்ற நாயை பராமரிப்பது இன்னும் கடினமாக இருக்கும்.

தி உடல் ஊனம் ஒரு நாயின் பல்வேறு பிரச்சனைகளில் இருந்து வரலாம். பிறப்பிலிருந்து இருப்பது, ஒரு நோய், விபத்து அல்லது தவறான சிகிச்சை (குறைபாடு, உறுப்பு துண்டித்தல், பக்கவாதம்) ஆகியவற்றுடன் தொடர்புடையது, ஊனம் ஒரு விலங்குக்கு மற்றொரு விலங்குக்கு மாறுபடும். இதோ 6 குறிப்புகள் தினசரி வாழ்க்கையை மேம்படுத்த ஊனமுற்ற நாய்.

1/ உங்கள் பிரச்சனையை புரிந்து கொள்ளுங்கள்

அத்தகைய சூழ்நிலையில் உங்கள் நாயுடன் செல்வது மிகவும் எளிதானது அல்ல கடக்க முடியாதது. உங்கள் செல்லப்பிராணிக்கு நீங்கள் இருக்கிறீர்கள் என்பதைக் காட்டுவது முக்கியம், மேலும் நீங்கள் அவருக்கு முடிந்தவரை உதவுகிறீர்கள்.

மேலும், விலங்கு நேரடியாக ஊனமுற்ற நிலையில் பிறக்கும்போது, ​​​​அது அதை விரைவாகப் பழக்கப்படுத்துகிறது. இருப்பினும், ஒரு குறிப்பிட்ட நிகழ்விலிருந்து கோளாறு உருவாகும்போது, ​​தழுவல் செயல்முறை நீண்டதாகவும் கடினமாகவும் இருக்கும். இவ்வாறு, அது உங்கள் நாயின் முக்கிய தேவைகளை ஆதரித்து பூர்த்தி செய்வது உங்கள் கடமைஉடல் ரீதியாகவும் தார்மீக ரீதியாகவும்.

நாய்
கடன்கள்: Mylene2401 / Pixabay

எங்கள் சிறிய ஃபர்பால்கள் பெரும்பாலும் நம்பிக்கை மற்றும் பலம் நிறைந்தவை என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள் கடினமான சூழ்நிலைகள். உங்கள் ஊனமுற்ற நாயின் சிரமங்களைப் புரிந்துகொள்வதன் மூலம், நீங்கள் அவருடன் சிறப்பாகச் செல்ல முடியும். பின்னர் அது அவசியம் நேரம் எடுத்துக்கொள் அவருக்கு உறுதியளிக்க நிறைவான வாழ்க்கை.

2/ அடிக்கடி கைவிடுதல்

கைவிடுதல் மற்றும் கருணைக்கொலை துரதிருஷ்டவசமாக இன்னும் உள்ளன மிகவும் தற்போது எங்கள் சமூகத்தில். நிச்சயமாக, ஒரு மிருகத்தின் கருணைக்கொலை நியாயப்படுத்த முடியும் அவர் மிகவும் கஷ்டப்பட்டால் மற்றும் அவரது நிலை இனி அவரை அமைதிப்படுத்த அனுமதிக்காது. இந்த நிலையில், அவரைத் தவிர்ப்பதற்காக அவரது கடைசி மூச்சு வரை அவருடன் செல்வது மிகவும் மரியாதைக்குரியது பயங்கரமான துன்பம்.

சில விலங்குகள், இதற்கிடையில், துரதிர்ஷ்டவசமாக தங்கள் தலைவிதிக்கு கைவிடப்படுகின்றன, மேலும் இன்று சந்திப்பது அசாதாரணமானது அல்ல. ஊனமுற்ற நாய்கள் பல தங்குமிடங்களில். ஆயினும்கூட, அவர்கள் மற்றவர்களை விட குறைவான அன்பைப் பெறக்கூடாது, அல்லது புறக்கணிக்கப்படக்கூடாது. இந்த கொடூரமான செயல்கள் துரதிருஷ்டவசமாக பிரான்ஸ் மற்றும் உலகம் முழுவதும் இன்னும் அதிகமாக உள்ளன.

இவ்வாறு, தத்தெடுப்பதன் மூலம் மீட்கப்பட்ட விலங்குநேசிக்கப்பட வேண்டும் என்று கேட்கும் நாய்க்கு சிறந்த வாழ்க்கைக்கு நீங்கள் உத்தரவாதம் அளிக்கிறீர்கள் கருணையுடன் சேர்ந்து.

நாய்க்குட்டி மட்டும் கவலை பிரிதல் சோகம்
கடன்கள்: iStock / sanjagrujic

3/ நிறைய அன்பும் கருணையும்

உறுதி செய்வதற்காக ஏ மேலும் நிறைவான வாழ்க்கை அவரது நாய்க்கு ஒரு இயலாமையுடன், மென்மையைப் பயன்படுத்துவதற்கும் துஷ்பிரயோகம் செய்வதற்கும் பயப்பட வேண்டாம், ஏனென்றால் அது விலங்குகளின் மனதில் பெரும் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது. நன்றி சிறிய தினசரி கவனம், உங்கள் நாய் மன உறுதியை மீட்டெடுக்கும். மகிழ்ச்சி மற்றும் பகிர்வு தருணங்கள் மட்டுமே முடியும் அவரை மகிழ்விக்க நீ அவன் பக்கத்தில் இருக்க வேண்டும்.

இன்று, நம் தோழர்களின் இயக்கத்தை எளிதாக்குவதற்கு பல தீர்வுகள் உள்ளன மோட்டார் பிரச்சினைகள். உருளும் வண்டி உதாரணமாக, அல்லது ஒரு ஆதரவு சேணம், கருத்தில் கொள்ள வேண்டிய விருப்பங்கள். அவற்றின் விலை இன்னும் அதிகமாக இருந்தாலும், இந்த கருவிகள் ஊனமுற்ற நாயின் அன்றாட வாழ்க்கையில் ஒரு உண்மையான பிளஸ். இந்த சாதனங்களை கால்நடை மருத்துவ மனையில் அல்லது இணையத்தில் ஆர்டர் செய்வதும் சாத்தியமாகும், ஆனால் அவற்றை வீட்டிலேயே தயாரிக்கவும்.

அத்தகைய உபகரணங்கள் அனுமதிக்கின்றன நாயின் இயக்கங்களை எளிதாக்குகிறதுமனச்சோர்வின் அபாயத்தைக் குறைக்க, அதை ஊக்குவிக்கும் போது வேலை தசை மற்றும் உள்ளே அவரது மனதை உயர்த்துகிறது. நகரும் திறனை மீண்டும் பெறுவதன் மூலம், நாய் தன்னம்பிக்கையை மீண்டும் பெறுகிறது.

இறுதியாக, எல்லாவற்றையும் போலவே, மதிக்க வேண்டியது அவசியம் ஒரு சரிசெய்தல் காலம் அதனால் வண்டியின் பொறிமுறையை விலங்கு புரிந்து கொள்ளும்.

வண்டி ரோல்களுடன் நாய்
கடன்கள்: லியுகோவ்/ஐஸ்டாக்

5/ உங்கள் வீட்டை அலங்கரிக்கவும்

உங்கள் செல்லப்பிராணியின் வாழ்விடத்தை மாற்றியமைக்கவும் அவரது இயலாமை மிகவும் முக்கியமானது, குறிப்பாக அவர் நகர்த்துவதில் சிரமம் இருக்கும்போது. அது முக்கியம் பகுதிகளை நன்றாக ஒழுங்கமைக்கவும் நாய் தடுமாறாமல் அல்லது சிக்கித் தவிக்காமல் சுற்றித் திரியும் வகையில் அதன் வீட்டில் இருந்து.

இறுதியில் தள்ளுவண்டியின் சக்கரங்களுக்கு அணுகக்கூடிய வகையில் இடைவெளிகளை ஒழுங்கமைப்பதைப் பற்றி சிந்திக்க வேண்டியது அவசியம். எனவே, உங்களால் முடியும் சரிவுகளை நிறுவவும்ஆனால் தடைகள் இன் பாதுகாப்பு. கூடுதலாக, உங்கள் ஊனமுற்ற விலங்குகளை வழங்குவது கட்டாயமாகும் பொருத்தமான படுக்கை (கை எட்டும் தூரத்தில் தண்ணீர் மற்றும் உணவு கிண்ணங்கள்).

இது ஒரு நாய் சாத்தியம் மோட்டார் பிரச்சினைகள் தேவைகள் பராமரிப்பு உதவி. கழிப்பறை உண்மையில் அவருக்கு மிகவும் சிக்கலானதாக இருக்கலாம்: அவரை துலக்க தயங்க வேண்டாம் பல முறை ஒரு வாரம். கூடுதலாக, அவருடன் விளையாடுவதன் மூலம் அவரது மன உறுதியை உயர்த்துவது அவசியம், ஆனால் அவரை ஒரு நடைக்கு அழைத்துச் செல்வது அவசியம். இயற்கையின் நடுவில், காட்டில் அல்லது கடற்கரையில் உதாரணத்திற்கு.

சில நாய்களுக்கும் தேவை மசாஜ் அல்லது பராமரிப்பு கூடுதல். எனவே கவனிப்பது பொருத்தமானது கால்நடை மருத்துவரிடம் வழக்கமான பரிசோதனை, அதனால் எல்லாம் நன்றாக நடக்கும். உங்கள் நாய் சில பயிற்சிகளைச் செய்யும்படி உங்கள் விலங்கு நிபுணர் உங்களிடம் கேட்கலாம் கோருங்கள் அவரது தசைகள்அதனால் சிலவற்றைத் தக்கவைத்துக் கொள்ள முடியும் தன்னாட்சி செய்ய தினசரி.

உங்கள் கால்நடை மருத்துவரிடம் உங்கள் முதல் வருகைக்கு எப்படி தயார் செய்வது?

ஒரு இளம் பெண்ணை தனிமையில் இருந்து காப்பாற்றுகிறது ஒரு குட்டி பறவை