நாய்கள் ஏன் குச்சிகள் மற்றும் குச்சிகளை மிகவும் விரும்புகின்றன?

இது ஒரு நடைபயிற்சி கிளாசிக். உங்கள் ஃபர்பால் தனது கால்களை நீட்டவும், தன்னைத்தானே நிவர்த்தி செய்யவும்… மேலும் விளையாடவும் இந்த ஓய்வின் தருணத்தைப் பயன்படுத்திக் கொள்கிறது! இந்த கடைசி கட்டத்தில், அவர்களில் பலர் வேடிக்கைக்காக ஒரு மரத்தை தேர்வு செய்கிறார்கள். அவர் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்டவர், ஒரே ஒருவர், யாரிடமிருந்து அவர்களைப் பிரிப்பது சில நேரங்களில் கடினம்! ஆனால் நாய்கள் ஏன் குச்சிகள் மற்றும் பிற மரத் துண்டுகளால் ஈர்க்கப்படுகின்றன?

மிகவும் ஆர்வமுள்ள பித்து

எலும்பைப் புதைப்பது, சிறுநீர் கழித்தபின் புல்வெளியைக் கீறுவது, படுக்கைக்கு முன் வட்டமாகச் செல்வது, அவர்களுடன் நாம் பேசுவதைப் பார்த்துக்கொண்டு தலையைச் சாய்ப்பது போன்றவை. எங்கள் நாய் நண்பர்களுக்கு நிச்சயமாக உண்டு ஆர்வமாகத் தோன்றும் பழக்கங்கள் பொருந்தாதவை எங்கள் மனித பார்வையில். ஆனால் அது ஒரு செயலாக நமக்குத் தோன்றலாம் மனக்கிளர்ச்சி உண்மையில் ஒரு நடத்தை நிச்சயமாக மறைக்கிறது உள்ளுணர்வுஆனால் அவர்களின் வேரூன்றி ஜெனோவா.

முதல் பார்வையில், அவர்கள் அவர்களை நேசிக்கிறார்கள் என்று நீங்கள் கூறலாம், ஏனென்றால் அவர்களிடம் உள்ளது அவர்கள் விரும்பும் எலும்புகளின் அதே தோற்றம். ஆனால் இந்த கோட்பாடு இருந்தால் மற்றும் இதை விளக்க முடியும் ஈர்ப்பு, இது எல்லாவற்றையும் விளக்கவில்லை. நாங்கள் அதை சந்தேகிக்கிறோம்: மரத்தில் உண்மையில் இல்லை அதே சுவை என்ன ஒரு அழகான எலும்பு… அது அவர்களின் மிகக் குறைத்து மதிப்பிடுவதாக இருக்கும் உளவுத்துறை தங்களுக்குத் தெரியாது என்று நினைப்பதை விட!

நாய் நடை பயிற்சி
கடன்கள்: iStock/Kerkez

நாய்கள் மற்றும் குச்சிகள்: ஒரு சிறந்த காதல் கதை

எனவே இந்த ஈர்ப்பு தோன்றுவதை விட மிகவும் சிக்கலானது. தோற்றத்திற்கு கூடுதலாக, மரத்தின் துண்டுகள் உள்ளன நாய்களுக்கான உண்மையான பொக்கிஷங்கள். அவை போக்குவரத்துக்கு எளிதானவை, இருக்கலாம் மெல் எந்த வயதிலும் தொல்லை இல்லாதது மற்றும் நிறைந்திருக்கும்மணக்கிறது அது அவர்களின் ஆர்வத்தைத் தூண்டும். நிலையான மனிதன் ஒரு மரத்துண்டை மட்டுமே பார்க்கிறான். அவர்கள் ஒரு உண்மையான பொம்மையைப் பார்க்கிறார்கள்!

மரத்துண்டுகள் எனவேதான் நாய்களுக்கான உண்மையான விளையாட்டுகள்இது அவர்களின் சுற்றுப்புறங்களைத் தூண்டுவதன் மூலம் விழித்திருக்க அனுமதிக்கிறது திறமைமற்றும் நீட்டிப்பு மூலம் அவர்களின் சாகசக்காரரின் ஆன்மா. இது நேரடியாக ஒரு அணுகுமுறை அவர்களின் முன்னோர்களிடமிருந்து பெறப்பட்டது, காடுகளில் உணவு தேடும் போது அதையே செய்தது. சுருக்கமாக, மரத்துண்டு என்பது ஒரு வடிவம் வெகுமதி.

ஜாக் ரஸ்ஸல் நாய்கள்
கடன்: iStock

விளையாட ஒரு சிறந்த வழி

இருப்பது கூடுதலாக இலவச மற்றும் ஊடாடும்மரத் துண்டுகள் உண்மையான கருவிகளாக மாறும் சிகிச்சை. அவர்கள் அனுமதிக்கும் விளையாட்டின் மூலம், அவர்கள் ஒரு சிறந்த வழிமுறையாக உள்ளனர் மன அழுத்தம் மற்றும் பதட்டம் குறைக்க. எதையாவது மெல்லுவதும் கூட விலங்கை அமைதிப்படுத்தும் சைகை . இருப்பினும் ஜாக்கிரதை காயங்கள் மரத்துண்டுகளால் ஏற்படலாம்.

அவை ஒரு காலத்தில் நிகழலாம் வீழ்ச்சி வாயில் குச்சியால், அல்லது உட்செலுத்துதல் மர துண்டுகள் அல்லது தீங்கு விளைவிக்கும் பொருட்கள்மரத்தில் உள்ளது (காளான்கள் , நச்சு தாவரங்கள், ஒட்டுண்ணிகள் போன்றவை). தி எச்சரிக்கை எப்போதும் பொருத்தமானது, நாம் தயங்கக் கூடாது உங்கள் கால்நடை மருத்துவரை அணுகவும் சந்தேகம் இருந்தால்! தடுப்பில், ஏன் வாங்கக்கூடாது ஒரே வடிவ பொம்மைகள்விபத்துகளின் எண்ணிக்கையை குறைக்க வேண்டுமா?

தனது நாய் இறந்த பிறகு, ஒரு பிரித்தானியப் பெண் ஒரு விலங்கின் துக்கம் பற்றி விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த விரும்புகிறார்

உங்கள் கால்நடை மருத்துவரிடம் உங்கள் முதல் வருகைக்கு எப்படி தயார் செய்வது?