இந்த ஜப்பானிய நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

அகிதா இனு என்பது ஜப்பானில் இருந்து வந்த ஒரு பழங்கால நாய் இனமாகும். இந்த அபிமான ரோம பந்து தோற்றமளிப்பது போல் அமைதியாக இருக்கிறது, இருப்பினும் சில மூதாதையரின் உள்ளுணர்வுகள் அதன் வாழ்க்கையின் முதல் மாதங்களில் ஒரு நாய் பயிற்சியாளரின் உதவியைப் பெறவில்லை என்றால் அவ்வப்போது மீண்டும் தோன்றும். இந்த அடைத்த விலங்கு பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள் இங்கே உள்ளன.

1. அகிதா இனுவின் வரலாறு

ஜப்பானில் இருந்து வரும், இந்த இன நாய்களின் பரம்பரை மீண்டும் செல்கிறது 300 ஆண்டுகள். அகிதா இனு அதன் பெயரை நாட்டின் வடக்கே உள்ள அகிடா மாகாணத்திலிருந்து பெறுகிறது. ஒரு விலங்கைப் பெறுவதற்காக அகிதா மாதகிக்கும் டோகாவுக்கும் இடையில் கடந்து வந்ததைத் தொடர்ந்து, 17 ஆம் நூற்றாண்டின் தொடக்கத்தில் இந்த கேனிட் தோன்றியது. பெரிய மற்றும் திறமையான சண்டைக்காக. 1931 ஆம் ஆண்டில் ஜப்பானில் அகிதா ஒரு இயற்கை நினைவுச்சின்னமாக அறிவிக்கப்பட்டது, அதன் வாழ்க்கை முறையை மேம்படுத்தியது. இது பழமையான இனம் என்று அழைக்கப்படுகிறது கிட்டத்தட்ட மறைந்துவிட்டது 20 ஆம் நூற்றாண்டின் மத்தியில். உண்மையில், இரண்டாம் உலகப் போரின் போது, ​​நாய்களின் தோல்கள் ஆடை தயாரிப்பில் பயன்படுத்தப்பட்டன. இப்போதெல்லாம், இந்த துணிச்சலான மிருகம் அதிர்ஷ்டவசமாக ஒரு செல்லப்பிள்ளை, ஒரு காவலர் நாய் அல்லது ஒழுங்கின் சக்திகளின் துணையைத் தவிர வேறில்லை.

அகிடா இனு நாய் 3
கடன்கள்: esmalen/Pixabay

2. அவர் ஒரு வலுவான பாத்திரம்

பல கோரை இனங்களைப் போலவே, அகிதா இனு பாசமுள்ள, மென்மையான, விசுவாசமான மற்றும் அமைதியான. இருப்பினும், அவரது பாத்திரத்தை அடக்குவது எப்பொழுதும் எளிதல்ல. ஒரு போராளி மற்றும் வேட்டைக்காரன் போன்ற அவரது கடந்த காலம் அவரது மரபணுக்களில் பொறிக்கப்பட்டுள்ளது, சில சூழ்நிலைகளில் அவர் சண்டையிடுவதாக நிரூபிக்க முடியும். இது ஒரு காவலர் நாயாக செயல்படும் போது இந்த அம்சம் சுவாரஸ்யமாக உள்ளது மற்றும் அதன் ஏற்கனவே திணிக்கும் இயற்பியல் (30 முதல் 52 கிலோ வரை எடையுள்ள வாடியில் 54 முதல் 70 செமீ வரை) சேர்க்கப்படுகிறது. இது ஏன் முக்கியமானது சிறு வயதிலிருந்தே அவரை பழக வேண்டும். அவரது உயரம் மற்றும் சண்டையிடும் தருணங்கள் இருந்தபோதிலும், அவர் மிகவும் புத்திசாலி என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள்.

3. இது அனைவருக்கும் ஏற்றது

மதியம் நடைப்பயிற்சி அல்லது சும்மா இருக்கும் போது இந்த கோரை உங்கள் ஓடும் அமர்வின் போதும் உங்களுடன் வரலாம். கூடுதலாக, அவர் குழந்தைகளுடன் விளையாடுவதில் தனது நேரத்தை ஆக்கிரமிக்க விரும்புகிறார், அவர்கள் அவரை ஓட வைக்கத் தவற மாட்டார்கள். முன்பு சண்டை நாயாக இருந்த இவரிடம் இன்னும் இருக்கிறது இடைவெளி மற்றும் வழக்கமான உடற்பயிற்சி தேவை செழிக்க.

அகிடா இனு நாய் 4
கடன்: 825545/Pixabay

4. அவருக்கு சரியான உணவு தேவை

அகிதா இனு ஒரு உள்ளது குறையாத ஆரோக்கியம். இருப்பினும், அவருக்குத் தேவைஆரோக்கியமான மற்றும் சீரான உணவு நல்ல நிலையில் வைத்திருக்க. இதைச் செய்ய, நல்ல தரமான உணவைத் தேர்ந்தெடுக்கவும். 28% க்கும் குறைவான புரதத்தைக் கொண்ட விலங்கு உணவுகளைத் தோண்டி எடுக்க மறக்காதீர்கள். வெளிப்படையாக, பாதுகாப்புகள் மற்றும் இனிப்புகள் போன்ற சேர்க்கைகள் உள்ளவற்றைத் தவிர்க்கவும். அன்புடன் தயாரிக்கப்பட்ட நல்ல சிறிய உணவையும் நீங்கள் உருவாக்கலாம். அவர் சரியான வாழ்க்கை முறையை அனுபவித்தால், அகிதா இனு உங்களை மகிழ்ச்சியுடன் நிரப்பும் 10 முதல் 12 ஆண்டுகள் வரை.

அகிடா இனு நாய் 2
கடன்கள்: esmalen/Pixabay

5. இது ஒப்பீட்டளவில் விலை உயர்ந்தது

அகிதா இனுவை தத்தெடுக்க வேண்டுமா? இந்த வழக்கில், நீங்கள் குறைந்தபட்சம் முதலீடு செய்ய வேண்டும். ஒரு நாய்க்குட்டியின் விலை மாறுபடும் 1000 மற்றும் 2500 யூரோக்கள்மற்றும் அடையும் 3000 யூரோக்கள் கேள்விக்குரிய நாய் ஒரு நல்ல வம்சாவளியைக் கொண்டிருந்தால்.

வீட்டு ஜன்னல்களில் பறவைகள் மோதாமல் இருக்க 4 வழிகள்

தனது நாய் இறந்த பிறகு, ஒரு பிரித்தானியப் பெண் ஒரு விலங்கின் துக்கம் பற்றி விழிப்புணர்வை ஏற்படுத்த விரும்புகிறார்