உங்கள் நாய்க்கு சரியாக வெகுமதி அளிப்பது எப்படி?

ஒரு நாயை தத்தெடுப்பது பல பொறுப்புகளை உள்ளடக்கியது, குறிப்பாக உங்கள் விலங்குக்கு சரியான கல்வி கற்பித்தல். ஒரு நல்ல சகவாழ்வுக்கும், இந்த ஃபர் பந்துடன் வாழ்க்கையை முழுமையாகப் பயன்படுத்துவதற்கும், உங்கள் நாய் குறைந்தபட்சம் கீழ்ப்படிதலுடன் இருக்க வேண்டும், எனவே பெயருக்கு தகுதியான கல்வியிலிருந்து பயனடைய முடியும். உள்ளே உள்ள விஷயத்தை அறிந்த ஒரு நிபுணரை நீங்கள் வெளிப்படையாக அழைக்கலாம் அல்லது அதை நீங்களே செய்ய முயற்சி செய்யலாம். தவிர்க்க முடியாமல், இந்த இரண்டாவது தீர்வு மிகவும் கடினமானது, ஆனால் முடிவு இருக்கும் போது மிகவும் திருப்திகரமாக இருக்கிறது. உங்கள் நாய்க்கு நன்கு கல்வி கற்பது முக்கியமாக வெகுமதி முறை மூலம் செல்கிறது. அவர் அதிலிருந்து உண்மையான படிப்பினைகளைப் பெறுவதற்கு அதை எவ்வாறு மேற்கொள்வது?

வெகுமதியின் ஆர்வம்

நாய் எஜமானர்கள் இன்னும் அடிக்கடி அவர்களுக்கு கல்வி கற்பிக்க முனைகிறார்கள் தண்டனை. இருப்பினும், நாய் ஒரு சந்தர்ப்பவாத விலங்கு என்பதை நினைவில் கொள்வது அவசியம், எனவே இது மிகவும் எளிதாகத் தக்கவைத்துக் கொள்ளும் பயனுள்ள சூழ்நிலைகள். இந்த காரணத்திற்காக, கெட்டவர்களை தண்டிப்பதை விட நல்ல நடத்தைக்கு வெகுமதி அளிப்பது அவசியம். இதன் மூலம், எதிர்காலத்தில் அவற்றைத் தத்தெடுப்பதில் அவருக்கு முழு ஆர்வமும் உள்ளது என்பதை அவர் தானே புரிந்துகொள்வார். மாறாக, தண்டனை மற்றும் எதிர்மறையுடன் எதிர்வினையாற்றுவதன் மூலம், விலங்கு விரும்பத்தகாத உணர்வை மட்டுமே கொண்டிருக்கும், அது இறுதியில் அதைத் தள்ளும், மற்றும் ஒருவேளை சிறிது நேரத்திற்குப் பிறகு, சில நடத்தைகளைத் தவிர்க்கும். எனவே பயத்தை ஆதரிக்கும் ஒரு மாற்று மற்றும் எது நாயின் நல்வாழ்வை பின்னணியில் வைக்கிறது.

உங்கள் நாய் அதிலிருந்து கற்றுக் கொள்வதற்கு எப்படி வெகுமதி அளிப்பது?

வெகுமதியின் கொள்கையானது ஒரு நடத்தையை ஊக்குவிப்பதாகும், மேலும் இது வெவ்வேறு வழிகளில் செய்யப்படலாம்:

  • வாய்மொழி வெகுமதி, தான் செய்தது நல்லது என்பதை விலங்குக்கு புரிய வைப்பதற்காக, கையாளுபவர் வெவ்வேறு குரல் ஒலிகளை பின்பற்ற வேண்டும். இதற்காக, மும்மடங்கு வரை செல்ல பரிந்துரைக்கப்படுகிறது.
  • சுவையான வெகுமதி, இது உங்கள் விலங்கை வாழ்த்துவதற்காக ஒரு சிறிய விருந்து கொடுப்பதைக் கொண்டுள்ளது. இந்த ருசியான சிறிய கடிகளைக் கண்டுபிடிக்க, நீங்கள் ஒரு பக்கம் திரும்பலாம் செல்லப்பிராணி கடை மொத்த வியாபாரிநீங்கள் ஒரு நிபுணராக இருந்தால் பரந்த தேர்வை நீங்கள் காணலாம்.
  • மூலம் வெகுமதி விளையாட்டு, இது அனைத்து சூழல்களுக்கும் மற்றும் குறிப்பாக தங்கள் ஆற்றலைச் செலுத்துவதில் சிரமம் உள்ள நாய்களுக்கு அவசியமில்லை. இருப்பினும், வெகுமதியின் கொள்கையைப் புரிந்துகொள்ளும் செயல்பாட்டில் உள்ளவர்களுக்கு இது சிறந்தது.

இறுதியாக, இது அவசியம் ஒரு குறிப்பிட்ட நேரத்தை மதிக்கவும் ஒரு நாய்க்கு வெகுமதி அளிக்கும் போது. இது உண்மையில் நிகழ்காலத்தில் வாழும் ஒரு விலங்கு, எனவே ஒரு செயலுக்கு ஒன்று அல்லது இரண்டு மணி நேரம் கழித்து அதற்கு வெகுமதி கொடுப்பதில் எந்த அர்த்தமும் இல்லை. இந்த விஷயத்தில், இந்த வெகுமதியின் நோக்கத்தை அவர் புரிந்து கொள்ளாமல் இருக்கிறார், அது முற்றிலும் இல்லை அவரது நடத்தையில் எந்த தாக்கமும் இல்லை.

நாய்களில் சிறுநீரக செயலிழப்பை எவ்வாறு கண்டறிவது?

கருத்தில் கொள்ள வேண்டிய முக்கியமான புள்ளிகள் என்ன?