நடத்தை கால்நடை மருத்துவர்களைப் பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய அனைத்தும்

முதலில், கால்நடை மருத்துவர் என்பதை கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும் நடத்தை நிபுணர் கவனிப்புக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட நிபுணர் நடத்தை விலங்குகள். அவர் கருதப்படுகிறார் மருத்துவர் விலங்குகள் அதை தடுப்பதையும் கையாள்கின்றன பிரச்சனைகள் நடத்தை. உண்மையில், இது மருத்துவர் மட்டும் உறுதி சிகிச்சை நடத்தை செயலிழந்தால் விலங்கு, ஆனால் அது உள்ளதுகேளுங்கள் விலங்கு தேவைகள்.

இத்துறையில் 7 ஆண்டுகள் பயிற்சி முடித்த ஒரு நடத்தை கால்நடை மருத்துவராக மட்டுமே அங்கீகரிக்க முடியும். இது பாடத்தின் முடிவில் உள்ளது நெறிமுறை விலங்குகளின் நடத்தை சீர்குலைவுகளைக் கையாள்வதற்கான அவரது தகுதிக்கு சான்றளிக்கும் டிப்ளமோவை அவர் பெற முடியும்.

நடத்தை கால்நடை மருத்துவரை ஏன் அணுக வேண்டும்?

விலங்குகளில் ஏதேனும் நடத்தைக் கோளாறு ஏற்பட்டால், ஒரு நடத்தை கால்நடை மருத்துவரை அணுக வேண்டிய அவசியமில்லை என்பதைக் கவனத்தில் கொள்ள வேண்டும். அதன் பங்களிப்பு எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக தடுப்பு ஆகும். எனவே, அதை எவ்வாறு சமாளிப்பது என்பதைக் கண்டறிய இந்த விலங்கு மருத்துவரைப் பார்க்க பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. நீங்கள் ஒரு விலங்கின் முதல் உரிமையாளராக இருந்தால் இது மிகவும் அவசியம். உங்கள் விலங்குக்கு நல்ல நடத்தை விதிகளை இயற்றுவதற்கு நீங்கள் அவருடைய கருத்தை கணக்கில் எடுத்துக்கொள்ள வேண்டும்.

மேலும், பருவமடையும் நேரத்தில் குழப்பத்தால் பாதிக்கப்படுவது பிரத்தியேகமாக மனிதர்கள் அல்ல. இது விலங்குகளுக்கும் பொருந்தும். அத்தகைய சூழலில், நடத்தை கால்நடை மருத்துவர் உங்களுக்கு வழங்க முடியும் தாள்கள் இந்த மாற்றம் கட்டத்தை சிறப்பாக நிர்வகிக்க பயனுள்ளதாக இருக்கும்.

அதே பாணியில், விலங்குகளின் நடத்தை பிரச்சனைகள் அவற்றின் முதுமை காரணமாகவும் ஏற்படலாம் என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள். இது சிறிதளவு வளர்சிதை மாற்ற செயலிழப்பு என்று தோன்றுகிறது உள் நீண்ட கால நடத்தை பிரச்சனைகளை ஏற்படுத்தலாம். நடத்தை கால்நடை மருத்துவரின் பணி, அத்தகைய வழக்கு விலங்குகளின் நடத்தையில் சிரமத்திற்கு காரணமா என்பதைச் சரிபார்க்க வேண்டும். ஆலோசனையின் முடிவில், முன்மொழியப்பட்ட தீர்வுகளுடன் ஒரு நடத்தைக் கருத்து வெளியிடப்படுகிறது.

நடத்தை கால்நடை மருத்துவருடன் கலந்தாலோசிப்பது எப்படி?

போது ஆலோசனைகள் ஒரு நடத்தை கால்நடை மருத்துவரிடம், விவாதிக்கப்பட்ட அம்சங்கள் பின்வரும் புள்ளிகளைப் பற்றியதாக இருக்கலாம்:

 • விலங்குகளில் நடத்தை சீர்குலைவு கண்டறிதல்,
 • குறிப்பிட்ட மருந்துகள் மூலம் நடத்தை கோளாறுகளுக்கு சிகிச்சை
 • விலங்குகளின் சாத்தியமான ஆபத்தின் மதிப்பீடு,
 • விலங்குகளின் நடத்தை ஆரோக்கியத்தை மேம்படுத்த தடுப்பு ஆலோசனை மூலம் ஆதரவு,
 • விலங்கு கல்வி பற்றிய பயிற்சியை வழங்குகிறது.

ஒரு நடத்தை கால்நடை மருத்துவருடன் கலந்தாலோசிக்க எவ்வளவு செலவாகும்?

நடத்தை சார்ந்த கால்நடை மருத்துவர் என்பது ஒரு கால்நடை மருத்துவர் ஆவார், அவர் தனது உன்னதமான பாடத்திட்டத்திற்கு கூடுதலாக, விலங்குகளின் நடத்தை ஆய்வில் நிபுணத்துவம் பெற்றவர்.

இதன் விளைவாக, நிபுணர் அல்லாத கால்நடை மருத்துவரின் வருகையை விட ஆலோசனையின் விலை அதிகமாக உள்ளது. இணையதளத்தின் படி அறிவுரை-விலங்குகள்.frஒரு ஆலோசனைக்கு 90 முதல் 160 யூரோக்கள் வரை ஆகும்.

இந்த விலைக்கு கூடுதலாக, கூடுதலான மருத்துவ பரிசோதனைகள் அல்லது மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்படலாம். உங்கள் விலங்கின் நடத்தையில் சிக்கல்கள் இருக்கும்போது கல்வி நிபுணரைப் பார்வையிடுவது அவசியம், ஆனால் மிக அதிக விலை உரிமையாளர்களுக்கு ஒரு தடையாக இருக்கலாம்.

இந்த வழக்கில், நாய் அல்லது பூனை காப்பீட்டிற்கு சந்தா செலுத்துவது, தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட சூத்திரத்தைப் பொறுத்து, பில்லின் ஒரு பகுதியை அல்லது முழுவதையும் உள்ளடக்கும் என்பதை நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும்.

விலங்குகளின் நடத்தை சார்ந்த பிரச்சனைகள் தொடர்பான கவனிப்பை திருப்பிச் செலுத்துவதற்கான நிபந்தனைகள் ஒரு காப்பீட்டிலிருந்து மற்றொன்றுக்கு மாறுபடும். எனவே, உங்கள் விலங்கின் தேவைகளுக்கு ஏற்ப, உங்கள் எதிர்பார்ப்புகள் மற்றும் உங்கள் பட்ஜெட்டைச் சிறப்பாகப் பூர்த்தி செய்யும் ஒன்றைச் சேர்ப்பதற்கு, அவற்றை ஒப்பிடுவதற்கு நேரத்தை ஒதுக்குவது முக்கியம். பெரும்பாலான சந்தர்ப்பங்களில், ஆலோசனையானது திருப்பிச் செலுத்துவதற்கு தகுதியுடையதாக இருக்க, மருத்துவ நெறிமுறையில் சான்றளிக்கப்பட்ட ஒரு கால்நடை மருத்துவரால் சிகிச்சை மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும்.

ஒரு நல்ல நடத்தை கொண்ட கால்நடை மருத்துவரை எவ்வாறு கண்டுபிடிப்பது?

ஒரு விலங்குடன் வாழும் ஒவ்வொரு குடும்பமும் தங்கள் துணைக்கு சிறந்த கால்நடை மருத்துவரைக் கண்டுபிடிக்க விரும்புகிறது. ஒரு நடத்தை நிபுணரைக் கண்டுபிடிக்கும் போது பணி மிகவும் கடினமாகிறது. நெறிமுறை நடைமுறைகளைப் பயன்படுத்தும் கால்நடை மருத்துவர்கள் அலுவலகத்திலோ அல்லது வீட்டிலோ ஆலோசனை பெறலாம். சிலர் தொலைப்பேசி ஆலோசனை வழங்குகின்றனர்.

நடத்தை கால்நடை மருத்துவரைக் கண்டறிய 3 வழிகள் உள்ளன:

 • கால்நடை மருத்துவர்களின் தேசிய வரிசையின் இணையதளத்தை ஆலோசிப்பதன் மூலம்
  இது பிரான்சில் பணிபுரியும் தொழில் வல்லுநர்களைப் பட்டியலிடும் கோப்பகம். மதிப்பிடும் கால்நடை மருத்துவர்களின் பட்டியலைக் கண்டறியலாம் அல்லது “துணை விலங்குகளின் நடத்தைக்கான மருந்து” என்பதைத் தேர்ந்தெடுப்பதன் மூலம் நிபுணத்துவம் மூலம் தேடலாம்.
 • zoopsy வலைத்தளத்தைப் பார்வையிடுவதன் மூலம்
  ஜூப்ஸி தளத்தில் விலங்குகளின் நடத்தை ஆய்வுகளை மேற்கொண்ட கால்நடை மருத்துவர்களின் பதிவேடு உள்ளது. இந்த வல்லுநர்கள் நடத்தை கால்நடை மருத்துவத்தில் இன்டர் ஸ்கூல் டிப்ளோமா அல்லது கால்நடை மனநல மருத்துவத்தில் பல்கலைக்கழக டிப்ளோமா ஆகியவற்றைப் பெற்றுள்ளனர். Zoopsy என்பது zoopsychiatry veterinary Association ஆகும், அதன் தரவு மாதந்தோறும் புதுப்பிக்கப்படும்.
 • அவரது வழக்கமான கால்நடை மருத்துவரிடம் கேட்டதன் மூலம்
  கால்நடை மருத்துவர், ஒரு நடத்தை நிபுணர் அல்ல, ஒரு விலங்கின் உரிமையாளர்களை சரியான நிபுணரிடம் வழிநடத்துமாறு அறிவுறுத்தலாம். நடத்தை கோளாறு திடீரென்று ஏற்பட்டால், முதலில் உங்கள் கால்நடை மருத்துவரை அணுகுவது நல்லது. உண்மையில், இது ஒரு அடிப்படை நோயின் அறிகுறியாக இருக்கலாம் மற்றும் விலங்கின் கல்வியின் பிரச்சினை அல்ல.

இந்த மூன்று சந்தர்ப்பங்களிலும், உங்கள் பிரிவில் உள்ள நடத்தை சார்ந்த கால்நடை மருத்துவரின் தொடர்பு விவரங்களைப் பெற முடியும்.

உலகில் உள்ள முடிகள் கொண்ட நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

நாய்களில் சிறுநீரக செயலிழப்பை எவ்வாறு கண்டறிவது?