உலகில் உள்ள முடிகள் கொண்ட நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

தனித்துவமான நாய்களில், ஹங்கேரிய புலியைக் குறிப்பிடலாம். இது உலகின் முடிகள் கொண்ட இனமாகவும் கருதப்படுகிறது! ஆனால் இந்த ஃபர் திரைக்குப் பின்னால், அவர் மிகவும் அன்பான ஆளுமையை மறைத்துக் கொள்கிறார். நீங்கள் ஒன்றைத் தத்தெடுக்க விரும்பினால் தெரிந்துகொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்களை நாங்கள் உங்களுக்கு வழங்குகிறோம்.

1. அவருக்கு தனித்துவமான ரோமங்கள் உள்ளன

ஹங்கேரி புலி என்றால் நாய் உலகில் மிகவும் முடி உடையது, அதன் ரோமங்கள் மிகவும் குறிப்பிட்ட அமைப்பைக் கொண்டிருப்பதால் தான். அது உண்மையில் உள்ளது முடி இரண்டு அடுக்குகள். முதலாவது மென்மையான மற்றும் கம்பளி அண்டர்கோட், மிகவும் உன்னதமானது. ஆனால் இரண்டாவது அடுக்கு நீண்ட, உலர்ந்த கோட்டால் ஆனது. இதனால்தான் இரண்டு பூச்சுகளும் பின்னிப் பிணைந்து உருவாகின்றன திருப்பங்கள்விளைவைக் கொடுக்கும் “ட்ரெட்லாக்ஸ்”.

அதன் ஃபர் காரணமாக, பலர் ஹங்கேரிய புலியை அதன் தன்மையுடன் தொடர்புபடுத்துகிறார்கள் பொலக்ஸ் மந்திர கொணர்விஉண்மையில் லாசா அப்சோ, முற்றிலும் மாறுபட்ட இனம்.

ஹங்கேரிய புலி
கடன்கள்: IPGGutenbergUKLtd/iStock

2. இதற்கு சிறப்பு பராமரிப்பு தேவை

தனித்துவமான ரோமங்களைக் கொண்டிருப்பது தனித்துவமான சிக்கல்களுடன் வருகிறது! இந்த ஃபர் பந்தை கழுவுவது மிகவும் கடினம். அதன் அரிதான தன்மை மற்றும் அதைக் கழுவுவதற்குத் தேவையான நேரம் ஆகியவற்றைக் கருத்தில் கொண்டு, ஹங்கேரிய புலியை மிகவும் சில க்ரூமர்கள் ஏற்றுக்கொள்கிறார்கள். இதனாலேயே இது அவசியம் அழுக்காகாமல் தடுக்க அதிக பட்சம்.

இந்த நாயின் கோட்டும் துலக்காது! அதை கவனித்துக்கொள்ள, நீங்கள் வேண்டும் உங்கள் விரல்களால் திருப்பங்களை அவிழ்த்து விடுங்கள். ஒரு நீண்ட ஆனால் அவசியமான நேர்காணல்.

3. அவர் பயிற்சி பெற எளிதானது

ஹங்கேரிய புலி மிகவும் உள்ளது புத்திசாலி, அவர் சாந்தமானவர் மற்றும் புத்திசாலி! அதனால்தான் இது எளிதில் கற்பிக்கக்கூடிய நாய், இது கேப்ரிசியோஸ் மற்றும் பிடிவாதமாக இருக்காது. இதன் விளைவாக, இது முதல் தத்தெடுப்புக்கு சரியான விலங்கு. அவரது பூர்வீக நாடான ஹங்கேரியில், அவர் ஒருவராக கூட பயன்படுத்தப்பட்டார் போலீஸ் நாய்.

4. அவர் குழந்தைகளுடன் நன்றாகப் பழகுவார்

அவர் மிகவும் விளையாட்டுத்தனமான நாய், உங்கள் கவனத்தை கேட்க விரும்புகிறார், எனவே அவர் குழந்தைகளுடன் விளையாட்டுத்தனமான தருணங்களை செலவிட விரும்புகிறார். ஹங்கேரிய புலி மிகவும் இனிமையான மற்றும் அன்பான நாய் உங்கள் குடும்பத்தில் சரியாகப் பொருந்தும்.

மறுபுறம், அவர் அந்நியர்களுடன் சிறிது சிரமப்படுவார், உதாரணமாக உங்கள் விருந்தினர்களிடம் மிகவும் பயப்படுவார். இதுவும் ஏன் ஒரு நல்ல காவலர் நாய்.

ஹங்கேரிய புலி
கடன்கள்: லாரா ஃபே/ஐஸ்டாக்

5. அவருக்கு இடம் தேவை

முதலில், ஹங்கேரிய புலி ஒரு மேய்க்கும் நாய். எனவே அவர் மிகவும் சுறுசுறுப்பாகவும் சுறுசுறுப்பாகவும் இருக்கிறார் நீராவியை விடுங்கள். அதன் நல்வாழ்வுக்காக, அதை ஒரு விசாலமான வாழ்விடமாக ஒருங்கிணைக்க பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. நீங்கள் அவரை வெளியே அழைத்துச் சென்றால் மட்டுமே அவர் ஒரு குடியிருப்பில் வசிக்க முடியும் தொடர்ந்து.

ஏன் சில சமயங்களில் நேசிப்பவரைத் தாங்குவது போல் கடினமாக இருக்கிறது?

நடத்தை கால்நடை மருத்துவர்களைப் பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய அனைத்தும்