ஏன் சில சமயங்களில் நேசிப்பவரைத் தாங்குவது போல் கடினமாக இருக்கிறது?

உங்கள் விலங்கு இறந்துவிட்டால், அது பூனை, நாய் அல்லது முயல் என்று “மட்டும்” கூறப்படுவதை விட மோசமானது ஏதும் உண்டா? ? இருப்பினும், இந்த வாக்கியத்தின் வெளிப்படையான அருவருப்பானது, செல்லப்பிராணிகளைப் பற்றி சிலருக்கு இருக்கும் கருத்தைப் பற்றி நிறைய கூறுகிறது. ஏனென்றால், நேசிப்பவரின் மரணத்தைப் போலவே, இதுபோன்ற ஒரு நிகழ்வை ஏற்கனவே அனுபவித்தவர்களுக்கு அதைச் சமாளிப்பது எவ்வளவு கடினம் என்பது தெரியும்.

மற்ற விலங்குகளைப் போலவே விலங்குகளும் குடும்ப உறுப்பினர்கள்

இல்லை, எங்கள் விலங்குகள் “நியாயம்” இல்லை நாய்கள், பூனைகள், முதலியன எவருக்கும் – நிச்சயமாக துஷ்பிரயோகம் செய்யாதவர்கள் – எப்போதாவது ஒரு விலங்கைப் பெற்றிருப்பவருக்கு அவர்கள் தெரியும் அதை விட அதிகம். அவர்கள் எங்களைப் பகிர்ந்து கொள்கிறார்கள் தினசரிசில சமயங்களில் நமது விடுமுறைகள், மகிழ்ச்சிகள், துக்கங்கள், அன்புகள், வேதனைகள் மற்றும் பல வாழ்க்கை விஷயங்கள்.

இந்த நிரந்தர தொடர்பு, இதைப் பற்றி நீங்கள் நினைக்கும் போது, தனித்துவமான : தவிர உடனடி குடும்ப உறுப்பினர்கள், மட்டுமே உள்ளன சிலர் யாருடன் இவ்வளவு நேரம் பகிர்ந்து கொள்கிறோம்! தி அனைத்து சிறிய பழக்கங்களையும் இழக்கிறது நாம் அதனுடன் எடுத்துச் சென்றிருக்கலாம் (அதற்கு உணவளிப்பது, விளையாடுவது போன்றவை) எனவே புரிந்துகொள்வது மிகவும் கடினம்.

கடன்கள்: glompie/Pixabay

நிபந்தனையற்ற அன்பின் இழப்பு

மனிதர்கள் சில சமயங்களில் அரிதாகக் கொடுக்கும் பொருட்களையும் அவை நமக்குத் தருகின்றன:நிபந்தனையற்ற அன்பு மற்றும் சில எல்லையற்ற கருத்தில். சுருக்கமாக, அவை மிக முக்கியமான வடிவத்தைக் குறிக்கின்றன உணர்ச்சி நிலைத்தன்மை தினசரி அடிப்படையில் நம்மைப் பாதுகாக்கிறது. ஒருவரின் கூற்றுப்படி பிரிட்டிஷ் படிப்புஒரு விலங்கு இழப்பு ஏன் துல்லியமாக உள்ளது சமமாக – அல்லது சில நேரங்களில் அதிகமாக – வலி மனித அறிவை விட.

தி நிபந்தனையற்ற மற்றும் நிலையான உணர்வுகள் மனிதர்களில் கண்டுபிடிக்க மிகவும் கடினமாக இருக்கலாம். பலர் ஏன் ஒரு குறிப்புடன் ஒப்புக்கொள்கிறார்கள் என்பதை இது விளக்குகிறது குற்ற உணர்வு ஒரு நேசிப்பவரின் மரணத்தை விட அவர்கள் தங்கள் மிருகத்தின் மரணத்தின் மோசமான அனுபவத்தை அனுபவித்தனர். மக்களுக்காக இருக்கும் போது தனியாகமனச்சோர்வு, நோய்வாய்ப்பட்ட அல்லது கவலையாக கூட, விலங்குகள் ஒரு உண்மையான சமூக பிணைப்பை உருவாக்குகின்றன.

நாய் நிழல் சூரியன்
கடன்கள்: iStock/anjajuli

அவர்களுக்கு பெற்றோரின் இடத்தை நாங்கள் எடுத்துக்கொள்கிறோம்

ஒரு துணையை இழந்த ஒருவரிடம் சொல்லுங்கள் மற்றொரு மிருகத்தை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள் தன்னைத் தானே ஆறுதல்படுத்துவது என்பது ஒவ்வொரு உயிரினத்திற்கும் அதன் சொந்த ஆளுமை இருப்பதை மறந்துவிடுவதாகும் அது தனித்துவமானது. கூடுதலாக, நாங்கள் அவர்களுக்கு கல்வி கற்பிக்கிறோம், அவர்களுக்கு உணவளிக்கிறோம், அவர்களை கவனித்துக்கொள்கிறோம், அவர்களுடன் விளையாடுகிறோம் – மற்றவற்றுடன். நாங்கள் இருக்கிறோம் அவர்களின் நல்வாழ்வுக்கு பொறுப்புமற்றும் அவர்கள் நம் வாழ்வின் சாட்சிகள் நாம் அவர்களுடையவர்களாக இருக்கிறோம்.

எதை உருவாக்க வேண்டும் மிகவும் வலுவான பிணைப்பு இது சில நேரங்களில் வலுவான மனிதர்கள் தங்களுக்குள் உருவாக்கிக் கொள்ளக்கூடிய ஒன்றை விடவும், அது போலவே இருக்கக்கூடியதாகவும் இருக்கும் பெற்றோர்-குழந்தை. எனவே சிலர் என்பது உண்மை மிருகத்தின் மரணத்திற்கு இனி துக்கம் காட்ட வேண்டாம். எப்படியிருந்தாலும், இது ஒரு என்பதை நாம் மறந்துவிடக் கூடாது நெருக்கமான செயல்முறை இது ஒவ்வொரு நபருக்கும் தனிப்பட்டது, அந்த வலி, அதன் பட்டம் எதுவாக இருந்தாலும் முறையான.

பூனைகளை விட நாய்கள் பெரும்பாலும் கைவிடப்படுவதற்கு பலியாகின்றன என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்களா? இது தவறு

உலகில் உள்ள முடிகள் கொண்ட நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்