பூனைகளை விட நாய்கள் பெரும்பாலும் கைவிடப்படுவதற்கு பலியாகின்றன என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்களா? இது தவறு

சில விலங்குகளுக்கு கோடை காலம் மிகவும் மோசமான நேரம். உண்மையில், தங்குமிடங்கள் மற்றும் அவற்றை சேகரிக்கும் பொறுப்பில் உள்ள சங்கங்கள் மிகவும் கைவிடப்பட்டவர்களை அடையாளம் காணும் பருவம் இது… விடுமுறையில் அவர்கள் புறப்படுவதை எதிர்பார்க்க நேரம் எடுக்காத பொறுப்பற்ற உரிமையாளர்களின் தவறு. இந்த தூண்டுதலின் போது, ​​​​நம்மில் பலர் சாலையின் ஓரத்தில் தனியாக ஒரு நாயின் துரதிர்ஷ்டவசமான படத்தை மனதில் வைத்திருப்போம். அவர்கள் உண்மையில் சில மனிதர்களின் பலவீனத்தால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தால், பூனைகள் பெரும்பாலும் கைவிடப்படுவதற்கு பலியாகின்றன. எனவே, உண்மை அல்லது பெறப்பட்ட யோசனை?

நாய்கள் அதிகம் கைவிடப்பட்ட விலங்குகள் அல்ல

முதலில், முந்தைய பத்தியில் உள்ள கேள்வி ஏன் முக்கியமானது? விரும்புவது பயனற்றதாகத் தோன்றலாம் தனி நாய்கள் மற்றும் பூனைகள் இரண்டிலும் பல இடைநிற்றல்கள் இருக்கும்போது. இருப்பினும், நாய்கள் பெரும்பாலும் உள்ளன என்ற தவறான கருத்தை சவால் இந்த நடத்தைகளால் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் கைவிடுதல்களின் இந்த நிகழ்வை நன்கு புரிந்துகொள்வதை சாத்தியமாக்குகிறது, இதனால் இந்த விலங்குகளை கவனித்துக்கொள்வது நல்லது.

நன்கு புரிந்துகொள்ள சில புள்ளிவிவரங்கள்

படி SPA“பூனைகளை விட நாய்கள் அதிகம் கைவிடப்பட்டவை” என்ற இந்த தப்பெண்ணத்திற்கு எதிராக யார் போராட விரும்புகிறார்கள், கைவிடப்பட்ட விலங்குகளில் 2/3 பூனைகள். இந்த குற்றங்களின் எண்ணிக்கை சமமாக உள்ளது 67% அதிகரித்துள்ளது பத்து ஆண்டுகளில்! இந்த நிகழ்வின் அளவை எடுத்துக்காட்டும் ஒரு ஈர்க்கக்கூடிய உருவம். இந்த வருடத்திற்கு மட்டும் 68% விலங்குகள் சேகரிக்கப்பட்டன மே முதல் சங்கம் மூலம் பூனைகளா…

பூனை தங்குமிடம் தத்தெடுப்பு கூண்டு
கடன்கள்: iQtock / RobertHoetink

பூனைகள், மேலும் மேலும் கைவிடப்பட்ட பலி

தி குழந்தைகளை எதிர்பார்க்கும் பூனைகள் மற்றும் இந்த பூனைக்குட்டிகள் இந்தக் கைவிடுதலின் முதல் பலியாகியவர்கள். பெரும்பாலும், உரிமையாளர்கள் தங்களைக் கண்டுபிடிப்பார்கள் ஆதரவற்ற அவர்கள் பல ஹேர்பால்ஸை நிர்வகிக்க வேண்டிய இந்த சூழ்நிலையை எதிர்கொண்டனர். தி எதிர்பார்ப்பு இல்லாமை மற்றும் கருத்தடை இந்த கேள்வியின் மையத்தில் உள்ளன.

அதற்கு பல காரணங்கள் உள்ளன பூனைகளை கைவிடுதல் கூட்டுக் கற்பனையில் எப்படியோ “கண்ணுக்குப் புலப்படாதது”. இந்த அனைத்து கைவிடுதல்களுக்குப் பின்னால் ஏற்கனவே பெறப்பட்ட யோசனை மறைக்கிறது: பூனைகள், மிகவும் சுதந்திரமாக கருதப்படுகின்றன, அவை அதிக திறன் கொண்டவை இயற்கையில் தங்களைத் தற்காத்துக் கொள்ள. மொழிபெயர்ப்பு: அவர்களின் வேட்டையாடும் உள்ளுணர்வு அவர்களை மேலும் வளர்க்கப்படுவதன் மூலம் நிம்மதியாக வாழ அனுமதிக்கும்.

இல்லை, பூனைகள் காடுகளில் தனியாக வாழ முடியாது.

நிச்சயமாக, பூனைகள் சுதந்திர இயல்பு – ஒவ்வொரு பூனையின் தன்மையும் அதற்கு தனித்துவமானது மற்றும் அதை ஒரு உண்மையான பசை பானையாக மாற்ற முடியும். ஆனால் அது அவர்களை உருவாக்காது காட்டு உயிரினங்கள் ஏனென்றால் மறந்துவிடக் கூடாது, இது ஒரு வளர்ப்பு இனங்கள். ஒரு பூனை தன்னால் முடிந்த வீட்டில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டது சாப்பிட, குடிக்க, தூங்க மற்றும் கவனித்துக்கொள் இதைப் பற்றி சிந்திக்காமல் இயற்கையில் இந்த வசதியை ஒருபோதும் காண முடியாது. எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக அவர் இளமையாகவோ அல்லது நோய்வாய்ப்பட்டவராகவோ இருந்தால்.

இவை இவை அடிப்படை பராமரிப்பு SPA மற்றும் பிற சங்கங்கள் காத்திருக்கும் போது, ​​குறைந்த பக்கத்தில் விட்டு அனைத்து பூனைகள் மீது ஆடம்பரமாக தீவிர மனிதர்கள் அவர்களை தத்தெடுக்க வருவதில்லை மேலும் அவர்களுக்குத் தகுதியான அன்பைக் கொடுங்கள்.

7 மிகவும் பிரபலமான உள்நாட்டுப் பறவைகள்

ஏன் சில சமயங்களில் நேசிப்பவரைத் தாங்குவது போல் கடினமாக இருக்கிறது?