7 மிகவும் பிரபலமான உள்நாட்டுப் பறவைகள்

பறவைகளையும் வளர்க்கலாம் என்பதை நாம் சில சமயங்களில் மறந்து விடுகிறோம். வாழ்க்கை நிறைந்த இந்த சிறிய உயிரினங்கள் மகிழ்ச்சியையும் பெரும்பாலும் அவற்றின் பாடலையும் தருகின்றன. நாய்கள், பூனைகளைப் போலவே, அவை மிகவும் நல்ல வாழ்க்கைத் துணையாக இருக்கும். உள்நாட்டுப் பறவைகளின் மிகவும் பிரபலமான 7 இனங்களைக் கண்டறியுங்கள்!

1. கேனரி

கேனரி மிகவும் பிரபலமானது என்றால், அது தான் காரணம்t வளர்க்க மிகவும் எளிதானது மற்றும் மிகவும் இனிமையானது. அங்கீகரிக்கப்பட்ட பாடும் குணங்களைக் கொண்ட இந்த விலங்கு வாழ மிகவும் எளிதானது மற்றும் தன்னாட்சி கொண்டது ஆரம்பநிலைக்கு ஏற்றது. ஒருவர் நினைப்பதற்கு மாறாக, அதன் இறகுகள் எப்போதும் பிரகாசமான மஞ்சள் நிறமாக இருக்காது: இது சிவப்பு, ஆரஞ்சு மற்றும் வெள்ளை போன்ற பல வண்ணங்களைக் காண்பிக்கும். மிகவும் நேசமான, கேனரி உள்ளது மற்ற உயிரினங்களுடன் வாழ வேண்டும். அவர் மற்ற வகை பறவைகளுடன் நன்றாக பழகுவார்.

மஞ்சள் கேனரி பறவைகள்
கடன்கள்: இஸ்டாக், ஃபோட்டோகிராஃபோ மினிரோ

2. காதல் பறவை

இந்த விலங்கு அன்பில் அதன் நம்பகத்தன்மையிலிருந்து அதன் பெயரைப் பெறுகிறது. உண்மையில், ஒரு உறவில், அவர் இனி தனது துணையை விட்டு வெளியேற மாட்டார்! பறவைகளும் அன்பில் மிகவும் விசுவாசமான விலங்குகள். அது ஒரு மிகவும் அன்பான உயிரினம், கேனரியைப் போலவே, அது தனியாக வாழ்ந்தால் அழிந்துவிடும். எனவே மற்ற சிறிய தோழர்கள் இல்லையென்றால் அவருக்கு மிகவும் தற்போதைய மாஸ்டர் தேவை. கிளிகளுடன் இணைந்த, லவ்பேர்ட் கூட இருக்கும் சில ஒலிகளை மீண்டும் உருவாக்க முடியும் “ஹலோ” அல்லது – குறைவான இனிமையானது – மைக்ரோவேவின் ஒலி.

லவ்பேர்ட் பறவைகள்
நன்றி: பிக்சபே, மூவிஃபைல்

3. காக்டீல்

காக்டீலுக்கு அதிக தேவை உள்ளது, ஏனெனில் அது ஒரு மிகவும் பாசமுள்ள விலங்கு மற்றும் நல்ல நகைச்சுவை நிறைந்தது. இது நிச்சயமாக மிகவும் பிரபலமான பறவை 50% பறவை வளர்ப்பாளர்கள் இந்த இனத்தை தேர்வு செய்கிறார்கள். அடக்குவது மிகவும் எளிதானது, அவருக்கு சில எளிய வார்த்தைகளை கற்பிப்பது கூட சாத்தியமாகும்.

காக்டீல் பறவைகள்
கடன்கள்: பிக்சபே, ஜோசுவா_வில்சன்

4. புட்ஜெரிகர்

இந்த பறக்கும் இனம் நேராக ஆஸ்திரேலியாவிலிருந்து வருகிறது, சில நூற்றாண்டுகளாக ஐரோப்பாவில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டது. இது ஒரு விலங்கு அதன் மின்னும் நிறம் மற்றும் ஆற்றல், ஐரோப்பிய மக்களைக் கைப்பற்ற முடிந்தது. அவர் எண்ணுகிறார் மிகவும் பிரபலமான மற்றும் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட பறவைகள் மத்தியில். ஒப்பீட்டளவில் சிறியதாக இருந்தாலும், மகிழ்ச்சியாக இருக்க அவருக்கு நிறைய இடம் மற்றும் விளையாட்டுகள் தேவை.

budgerigar பறவைகள்
கடன்கள்: பிக்சபே, ஜேம்ஸ்டெமர்ஸ்

5. அமேசான்

அமேசான் நமது கடற்கொள்ளையர் புத்தகங்களில் இருந்து நேராக ஒரு கிளி. பச்சை நிறத்தில், இது கருதப்படுகிறது மனித தோழமைக்கு மிகவும் உகந்த பறவை மற்றும் சிறையிருப்பில் வாழ்க்கை. அவர் தனது எஜமானரின் ஆளுமைக்கு ஏற்ப கூட மாறுவார். நடனக் கலைஞர், பாடகர், அக்ரோபேட் மற்றும் கன்டோர்ஷனிஸ்ட் கூட, பொழுதுபோக்க வளங்களுக்குப் பஞ்சமில்லை. அவர் பேசுவதில் மிகவும் திறமையானவர், புத்திசாலித்தனமாக மற்றும் சிக்கலானவர்.

அமேசான் கிளி பறவைகள்
கடன்கள்: Pixabay, alvaroas8a0

6. காபோன் கிரே

இந்தப் பறவை அவரது புத்திசாலித்தனத்திற்காக தனித்து நிற்கிறது. உண்மையில், இது மிகவும் விரும்பத்தக்கது, ஏனெனில் இது எளிதில் கல்வி கற்கவும் 200 க்கும் மேற்பட்ட சொற்களைக் கற்றுக்கொள்ளவும் முடியும். பயிற்சி பெற்ற, காபோனின் சாம்பல் கூட முடியும் சூழலுக்கு ஏற்ப அதன் தலையீடுகளை மாற்றியமைத்தல், மீண்டும் மீண்டும் சொல்வதை விட. அதன் கூட்டாளிகளைப் போலவே, இது மிகவும் பாசமுள்ள மற்றும் நேசமான விலங்கு.

  காபோனின் சாம்பல்
கடன்: Pixabay, Capri23auto

7. வரிக்குதிரை மீன்

ஜீப்ரா பிஞ்ச் மனிதர்களுக்கு மிகவும் கவர்ச்சிகரமான இனமாகும், ஏனெனில் அது நடைமுறையில் கவனம் தேவையில்லை. எளிமையான மற்றும் மகிழ்ச்சியான, அவர் நிறுவனத்தை மட்டுமே கேட்கிறார். அது உண்மையில் தனியாக வாழ முடியாது எனவே அவருக்கு ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட தோழர்களைக் கண்டுபிடிப்பது அவசியம்! இருப்பினும் கவனமாக இருங்கள், அது எளிதாகவும் விரைவாகவும் இனப்பெருக்கம் செய்கிறது.

வரிக்குதிரை மீன்
கடன்கள்: Istock, sloxmotiongli

உங்கள் நாயை நகரத்திற்கு பாதுகாப்பாக அழைத்துச் செல்வது எப்படி?

பூனைகளை விட நாய்கள் பெரும்பாலும் கைவிடப்படுவதற்கு பலியாகின்றன என்று நீங்கள் நினைக்கிறீர்களா? இது தவறு