உங்கள் நாயை நகரத்திற்கு பாதுகாப்பாக அழைத்துச் செல்வது எப்படி?

நகரத்தில் வாழ்வதும், நாயைப் பராமரிப்பதும் சில நேரங்களில் சில சிரமங்களை ஏற்படுத்தலாம். கார்கள், ஏராளமான மக்கள்தொகை மற்றும் பொதுப் போக்குவரத்து ஆகியவற்றுக்கு இடையே, உங்கள் நாய் விரைவில் தனது மனதை இழக்கக்கூடும் – உங்களாலும் முடியும்! பீதி அடைய வேண்டாம், நீங்கள் வசிக்கும் தெருக்களில் உங்கள் சிறந்த நண்பருடன் நல்ல நேரத்தைப் பெறுவது மிகவும் சாத்தியமாகும். உங்கள் நாயைப் பாதுகாப்பாக வெளியே அழைத்துச் செல்ல உதவும் சில குறிப்புகள் மற்றும் தந்திரங்கள் இங்கே உள்ளன!

வசதியுடன் வெளியே வா!

முதலில் செய்ய வேண்டியது உங்கள் பயணங்களை தயார் செய்யுங்கள் ! இவை அனைத்தும் நீங்கள் எவ்வளவு நேரம் நடக்கிறீர்கள் என்பதைப் பொறுத்தது, ஆனால் போதுமானதாக இல்லாததை விட அதிகமாக வைத்திருப்பது நல்லது என்பதை நினைவில் கொள்ளுங்கள். எடுப்பதைக் கருத்தில் கொள்ளுங்கள் நீர் உங்களுடன், அத்துடன் ஒரு தோல், பைகள் மற்றும் ஒரு முகவாய்உங்கள் நாய் இன்னும் மற்றவர்களுடன் வசதியாக இல்லை அல்லது ஆபத்தானதாக கருதினால். சரியான தருணத்திற்காக காத்திருங்கள், உங்கள் நாய் உந்துதல் அல்லது வெளியே செல்ல தயாராக இருக்கும் போது. சாப்பிட்ட பிறகு வெளியே எடுக்க வேண்டாம்நீங்கள் அவரை ஆபத்தில் ஆழ்த்தலாம்.

வாயில் ஒரு கயிறு கொண்ட நாய்

மற்ற நாய்களை சந்தித்தல்

மற்ற நாய்களுடனான சந்திப்பின் உங்கள் மேலாண்மை சார்ந்துள்ளது உங்கள் ஆளுமை. அவர் சமூக ரீதியாக வசதியாக இருந்தால், இது அவருக்கு நண்பர்களை உருவாக்க ஒரு வாய்ப்பாகும். இருப்பினும், அவர் மற்ற கோரைகளின் முன்னிலையில் உற்சாகமாக இருந்தால், நீங்கள் அவரை பழகுவதற்கு கற்றுக்கொடுக்கும் வரை காத்திருக்கவும். அவன் ஒரு உங்கள் நாய் மற்ற உயிரினங்களுடன் தொடர்பு கொள்ள அவசியம்மனிதர்கள் மற்றும் விலங்குகள் இருவரும்.

நாய்கள் விளையாடுகின்றன
கடன்: iStock

சரியான இடத்தில் வெளியேறவும்

இப்போது பொருத்தப்பட்டுள்ளது, இது கண்டுபிடிப்பதைப் பற்றியது நடைப்பயணத்தை சுவாரஸ்யமாக்க சரியான இடம். பூங்காக்கள் மற்றும் பரந்த திறந்தவெளிகளைத் தேர்ந்தெடுங்கள், அங்கு அவர் மகிழ்ச்சியுடன் சுற்றலாம். உங்கள் சுற்றுச்சூழலைப் பற்றி அறிந்து கொள்ளுங்கள்: நிச்சயமாக உள்ளன உங்கள் நகரத்தில் கேனிட்களுக்கு அர்ப்பணிக்கப்பட்ட இடங்கள். உங்கள் சுற்றுப்புறத்தைச் சுற்றி நடக்க நீங்கள் தேர்வுசெய்தால், கவனமாக இருங்கள்! கார்களைக் கவனியுங்கள் மற்றும் உங்கள் நாய்க்கு முன்கூட்டியே கல்வி கொடுங்கள். உண்மையில், நகரங்களும் உங்கள் செல்லப்பிராணியின் கவனச்சிதறல்கள் நிறைந்தவை, அது சாலையைக் கடக்க ஆசைப்படலாம்.

நாய்க்குட்டி பூங்கா விளையாடுகிறது
கடன்: iStock

பொது போக்குவரத்து

நீங்கள் பொது போக்குவரத்தில் செல்ல வேண்டியிருந்தால், கவனமாக இருங்கள்! இருந்தாலும்அவர்கள் இலவசமாக பயணம் செய்கிறார்கள் , நாய்கள் நகரும் போது பல்வேறு கட்டுப்பாடுகளுக்கு உட்பட்டது. சிறிய மற்றும் நடுத்தர அளவிலான கேனிட்கள் அவசியம்ஒரு பை அல்லது கூடையில் பயணம் செய்ய,மற்றும் பெரிய நாய்கள் பட்டை மற்றும் முகவாய் அணிய வேண்டும். மீறினால், நீங்கள் உங்களை அம்பலப்படுத்துகிறீர்கள் 150 யூரோ அபராதம். பேருந்துகளில், பெரிய நாய்கள் கூட நுழைய மறுக்கப்படலாம்.

மெட்ரோவுக்காக காத்திருக்கும் நாய்
கடன்கள்: இஸ்டாக், டேமெடீசோ

பாரில் இருக்கும் அவனுடைய நாய், அது சாத்தியமா?

மொட்டை மாடியில் தருணங்களுக்கு உகந்த அழகான பருவத்தில், நாய்களும் அதை அனுபவிக்க விரும்புகின்றன! இருப்பினும், உங்கள் நாயுடன் மது அருந்துவது ஒரு மோசமான யோசனையாக இருக்கலாம். அனைத்து உங்கள் விலங்கின் தன்மையைப் பொறுத்தது. அவர் அமைதியாகவும் விவேகமாகவும் இருந்தால், அவரை உங்களுடன் உணவகம் அல்லது மொட்டை மாடிக்கு அழைத்துச் செல்லலாம். இருப்பினும், அவர் அதிகமாக நகர முனைந்தால் அல்லது அதிக கவனத்தை கோரினால், தவிர்ப்பது நல்லது. நிச்சயமாக, உங்கள் நாய் ஆபத்தானது என வகைப்படுத்தப்பட்டால், நீங்கள் அத்தகைய இடத்திற்குள் நுழைவது தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது, மேலும் நீங்கள்அவரை வெளியில் கயிறு மற்றும் முகவாய் அணியச் செய்யும் கடமை.

ஒரு பீருடன் பாரில் நாய்

அதனால்தான் உங்கள் நாய்களுடன் கவனமாக இருக்க வேண்டும்

7 மிகவும் பிரபலமான உள்நாட்டுப் பறவைகள்