அதனால்தான் உங்கள் நாய்களுடன் கவனமாக இருக்க வேண்டும்

“கடத்தல்” என்ற வார்த்தையிலிருந்து உருவானது, நாய் கடத்தல் என்பது நாய்களை கடத்துவதை ஒத்துள்ளது. இந்த குற்றம் பிரான்சில் மிகவும் பொதுவானது, மேலும் அமெரிக்கா போன்ற சில நாடுகளில் இது இன்னும் பேரழிவை ஏற்படுத்துகிறது. பிரபலங்கள் கூட பலியாகியுள்ளனர்… ஆனால் நாய்களை ஏன் தாக்க வேண்டும்?

நாய்க்கடியின் வரலாறு

டோக்னாப்பிங் புதியதல்ல மற்றும் பெரும்பாலும் தொடங்கப்பட்டது அமெரிக்கா. உண்மையில், இது இன்று நேற்றைய நடைமுறையில் இல்லை. நன்கு அறியப்பட்ட கதைகளில் ஒன்று 1934 ஆம் ஆண்டு ஹார்வர்ட் மாணவர்கள் திருடியது அழகான டான், பள்ளி சின்ன நாய் அந்த நேரத்தில்! அதன்பிறகு, பல வழக்குகள் நடந்துள்ளன, சில பிரபலங்களுக்கு சொந்தமானவை என்பதை விட மற்றவர்களை விட விளம்பரப்படுத்தப்பட்டன. அமெரிக்காவில் நாய் திருட்டுகள் இருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது 70% அதிகரித்துள்ளது 10 ஆண்டுகளில்!

பிரான்சில், உள்ளன பல்லாயிரக்கணக்கான காணாமல் போனவர்கள் வருடத்திற்கு. எது நாய் திருட்டுகளை தூண்டுகிறது சட்டவிரோத போக்குவரத்தில் மூன்றாவது ஆயுதங்கள் மற்றும் போதைப்பொருட்களுக்குப் பிறகு மிக முக்கியமானது. ஆனால் இந்த விலங்குகள் அனைத்தும் எங்கே கொண்டு வரப்படுகின்றன?

நாய் திருட்டு
கடன்கள்: மானுவல்-எஃப்ஒ/ஐஸ்டாக்

நாய்களை ஏன் திருட வேண்டும்?

இந்த நாய்களைத் திருடுவதற்கு திருடர்கள் பெரும்பாலும் வெவ்வேறு காரணங்களைக் கொண்டுள்ளனர். குறிவைக்கப்பட்டவர்கள் பெரும்பாலும் விலையுயர்ந்த நாய் இனங்கள்.

  • சில மறுவிற்பனை நாயின் தோற்றம் பற்றி எதுவும் தெரியாத கெட்ட எண்ணம் இல்லாத பிற நபர்களுக்கு.
  • நிறைய பெண்கள் தூய்மையான இனங்கள் பண்ணைகளில் நாய்க்குட்டிகளை உருவாக்குவதற்காக திருடப்படுகின்றன மறுவிற்பனை நோக்கம்.
  • வேட்டை நாய்களும் திருடர்களால் அதிகம் தேடப்படுகின்றன, அவற்றின் சகிப்புத்தன்மைக்கு நன்றி! அவை பயன்படுத்தப்படலாம் விளையாட்டு போட்டி.
  • மேலும், வேட்டையாடும் நாய்களில், சில சமயங்களில் அதிர்ஷ்டம் குறைந்தவையே பயன்படுத்தப்படுகின்றன சட்டவிரோத நாய் சண்டை !
  • என்ற நாய்கள் பிரபலங்கள் அவர்கள் எதிராக திரும்ப திருடப்படுவார்கள் மீட்கும் பணம் அதிக விலையில்.

திருடர்கள் பல நுட்பங்களைப் பயன்படுத்துகின்றனர், அவை அனைத்தும் நன்கு நிறுவப்பட்டு, சட்ட நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுகின்றன. சில உங்கள் தோட்டத்திற்குள் நுழையுங்கள்நீங்கள் வளாகத்தை விட்டு வெளியேறியதும் நாயை மீட்டெடுக்க. மற்றவர்கள் உள்ள உரிமையாளர்களின் கவனக்குறைவைப் பயன்படுத்திக் கொள்கிறார்கள் பூங்காக்கள்அல்லது நாய் தனது உரிமையாளருக்காக காத்திருக்கும் போது கடத்தவும் ஒரு கடையின் வெளிப்புறம் .

இந்த திருட்டுகளைத் தவிர்க்கவும், உங்கள் நாயைப் பாதுகாக்கவும் நாங்கள் உங்களுக்கு 5 உதவிக்குறிப்புகளை வழங்குகிறோம்!

லேடி காகாவின் நாய்களின் வரலாறு

பாடகரின் நாய்கள் பற்றிய கதைகள் மிக சமீபத்திய டாக்னாப்பிங் கதைகளில் ஒன்றாகும் லேடி காகா அமெரிக்காவில். அவரது ஒரு போது நாய் நடப்பவர் அவரது 3 நாய்கள் நடந்து கொண்டிருந்தன – பிரெஞ்சு புல்டாக்ஸ் -, தனிநபர்கள் காரில் வந்தனர், ஆயுதம் ஏந்திய,மேலும் அந்த நபரை மிரட்டினார். அவரை நோக்கி துப்பாக்கியை காட்டி நாய்களை ஒப்படைக்கும்படி கூறினர். இந்த காட்சி முழுவதும் கண்காணிப்பு கேமராவில் பதிவாகியுள்ளது ஆக்கிரமிப்பு வன்முறை! அந்த நபர் சுடப்பட்டார் – அவர் இப்போது ஆபத்தில்லை – மற்றும் கொள்ளையர்கள் 2 நாய்களுடன் வெளியேறினர். அதிர்ஷ்டவசமாக, நாய்கள் பாதுகாப்பாக கண்டுபிடிக்கப்பட்டது மற்றும் திருடியதாக 5 ஆண்கள் கைது செய்யப்பட்டனர்.

கண்டிப்பாக எடுக்க வேண்டிய 5 முன்னெச்சரிக்கைகள்!

உங்கள் நாயை நகரத்திற்கு பாதுகாப்பாக அழைத்துச் செல்வது எப்படி?