கண்டிப்பாக எடுக்க வேண்டிய 5 முன்னெச்சரிக்கைகள்!

போட்டிகள், சவாரிகள் அல்லது மேய்ச்சல் அல்லது லாயத்தை மாற்றுவதற்காக, குதிரைகள் சில நேரங்களில் சாலையில் செல்ல வேண்டும். இந்த விஷயத்தில், எப்போதும் ஒரு பீதி இருக்கும். நல்ல காரணத்திற்காக, அத்தகைய விலங்குகளை நகர்த்துவதை இலகுவாக செய்யக்கூடாது. பயணத்தின் போது காயம் ஏற்படும் அபாயத்துடன் கூடுதலாக, முடிந்தவரை அவர்களின் மன அழுத்தத்தை குறைக்க அனைத்தையும் செய்ய வேண்டும். பயணம் சிறப்பாகச் செல்வதை உறுதிசெய்ய எடுக்க வேண்டிய முக்கிய முன்னெச்சரிக்கைகள் இங்கே.

1. குதிரை மூட்டுகளைப் பாதுகாக்கவும்

குதிரைகளை ஏற்றிச் செல்வதற்கு முன், அவர்கள் தங்களைத் தாங்களே காயப்படுத்திக் கொள்வதைத் தடுக்க, அவற்றைப் பாதுகாப்பது அவசியம். உண்மையில், போக்குவரத்தின் போது கிளர்ச்சியடைந்த ஒரு ஸ்வேர்வ் அல்லது குதிரை காரணமாக, அதிர்ச்சிகள் ஏற்படலாம்.

எனவே அவசியமான உபகரணங்களில் பின்வருவன அடங்கும்: உயர் போக்குவரத்து ஓட்டிகள்நான்கு கால்களை பாதுகாக்கும் பொருட்டு, இருந்து a வால் காவலர் தேய்வதைத் தடுக்க மற்றும் மணிகள் பல்புகளை பாதுகாக்க.

தெரிந்து கொள்வது நல்லது : இது சொல்லாமல் போகிறது, ஆனால் டிரெய்லரின் உட்புறம் குதிரைகளை காயப்படுத்தக்கூடிய எந்தவொரு பொருளையும் முற்றிலும் காலி செய்ய வேண்டும். அதில் விலங்குகளைத் தவிர, தரையில் சிதறிக் கிடக்கும் குப்பைகள் மற்றும் வைக்கோல் வலை மட்டுமே இருக்க வேண்டும்.

2. ஹிட்ச் பாதுகாப்பைச் சரிபார்க்கவும்

உங்கள் டிரெய்லர் சரியாக இணைக்கப்படவில்லை என்றால், அது இருக்கலாம் வியத்தகு விளைவுகள் ஒருமுறை சாலையில். நீங்கள் நெடுஞ்சாலையில் செல்லும்போது அது ஒரு திருப்பத்தில் சாய்ந்ததா அல்லது காரில் இருந்து பிரிந்ததா என்று கற்பனை செய்து பாருங்கள்…

உண்மையில், கயிறு பட்டைகள் சரியாக இணைக்கப்பட்டுள்ளதா மற்றும் இணைப்பு நல்ல பொது நிலையில் உள்ளதா என்று தேவைப்பட்டால், பல முறை சரிபார்க்க வேண்டியது அவசியம். உங்களிடம் ஒன்று இல்லையென்றால், உங்களால் முடியும் ஆன்லைனில் கண்டுபிடிக்கவும் அல்லது ஆட்டோ பாகங்கள் நிபுணத்துவம் வாய்ந்த கடைகளில். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, சிந்தியுங்கள் போல்ட்களை நன்றாக இறுக்கவும் போர்டிங் பாலத்தில் அமைந்துள்ளது! உண்மையில், இவை விரைவாக தளர்த்தப்படுகின்றன.

குதிரை வண்டி
கடன்கள்: iStock/Denisa_Kc

3. வெப்ப அழுத்தத்தைத் தவிர்க்கவும்

குளிர்காலத்தில் அல்லது கோடையில், சிறப்பு கவனம் செலுத்தப்பட வேண்டும் காற்றோட்டம் வேன் உள்ளே. உண்மையில், போக்குவரத்தின் போது நல்ல காற்றோட்டம் இருப்பது அவசியம் குதிரை நலன். ஆனால் பயணத்தின் போது காரின் எக்ஸாஸ்ட் பைப்பில் இருந்து வெளியேறும் புகையை அவர்கள் சுவாசிக்காதபடி கவனமாக இருங்கள்!

மேலும், உறுதியாக இருங்கள் குதிரைகளை அதிகமாக மூடாதே போர்வைகளுடன். நல்ல காரணத்திற்காக, போக்குவரத்தின் போது அவர்கள் மிகவும் சூடாக இருப்பது அசாதாரணமானது அல்ல, இது பயணத்திற்கு அழுத்தத்தை சேர்க்கிறது.

4. ஆண்களையும் பெண்களையும் பிரிக்கவும்

எந்தவொரு குதிரை ஆர்வலருக்கும் இது வெளிப்படையாகத் தோன்றலாம், ஆனால் வேன் அல்லது டிரக்கில் ஒரு ஸ்டாலியன் மற்றும் மாரை அருகருகே வைக்காமல் இருப்பது அவசியம். குறிப்பாக பிந்தையது வெப்பத்தில் இருந்தால்.

ஏன் ? மிகவும் எளிமையாக, இல்லையெனில் குதிரைகள் பயணத்தின் போது வன்முறையில் கிளர்ந்தெழுந்து விபத்தை ஏற்படுத்தும் அபாயம் உள்ளது.

5. இடைவெளி எடுக்கவும்

மனிதர்களைப் போலவே, நீண்ட பயணங்களும் குதிரைகளை சோர்வடையச் செய்கின்றன. அது சூடாக இருக்கும் போது, ​​அது இன்னும் மோசமாக இருக்கும். எனவே, ஓய்வு எடுக்க வேண்டியது அவசியம் அவர்களுக்கு வைக்கோல் கொடுக்கவும் ஆனால் குடிக்கவும். தங்கள் கால்களை நீட்டுவதற்கு கூட (கவனமாக இருங்கள், எப்போதும் பாதுகாப்பான இடத்தில், முக்கிய சாலைகளில் இருந்து விலகி!).

கோடையின் இதயத்தில் ஒவ்வொரு 3 மணிநேரமும் ஒவ்வொரு 2 மணிநேரமும் நிறுத்துவது சிறந்தது.

உங்கள் நாய் வாந்தியெடுக்க முயற்சிக்கிறதா, வெற்றி பெறவில்லையா? அது உயிருக்கு ஆபத்தான அவசரநிலையாக இருக்கலாம்!

அதனால்தான் உங்கள் நாய்களுடன் கவனமாக இருக்க வேண்டும்