வாத்தை வளர்ப்பதற்கு முன் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

ஏரிகளுக்கு அருகில் வழிப்போக்கர்களைத் துரத்துவதைப் பார்ப்பது உங்களுக்குப் பழக்கமாக இருந்தாலும், வாத்துகள் தங்கள் தோட்டங்களில் வாழும் சில செல்லப்பிராணிகளுக்கு. மேலும் இது ஒரு நல்ல விஷயம்! இந்த பறவைகள் மிகவும் புத்திசாலி மற்றும் வீட்டை சுற்றி மிகவும் பயனுள்ளதாக இருக்கும். உங்கள் வீட்டில் வாத்துக்களை நிறுவும் முன் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்களை நாங்கள் இன்னும் விளக்குகிறோம்.

1. அவர் பல பாத்திரங்களை நிறைவேற்றுகிறார்

காட்டுமிராண்டித்தனமான முறைகள் மூலம் வழங்க வேண்டிய ஃபோய் கிராஸுக்கு மிகவும் பிரபலமானது, இருப்பினும், ஓயிஸ் நம் வீடுகளில் அங்கீகரிக்கப்படாத திறனைக் கொண்டுள்ளது. உண்மையில், இந்த பறவை உள்ளது வழங்க இன்னும் அதிகம். பல காரணங்கள் உங்களை ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட வாத்துகளை தத்தெடுக்க தூண்டும்.

யார் சொன்னது நாய்கள் மட்டும்தான் வீட்டு காவலர்கள்? வாத்து இந்த பதவிக்கு அங்கீகரிக்கப்பட்டுள்ளது. அவரது சிறந்த நினைவகம் அவரை அனுமதிக்கிறது உங்களையும் அதன் பிரதேசத்தையும் நினைவு கூர்கிறேன் . அவள் மிகவும் விசுவாசமானவள், மிகவும் நம்பிக்கையுள்ளவள் பாதுகாப்பு அவருக்கு சொந்தமானது. அதனால் தான் கத்தி கத்தி தாக்கினால் தாக்குவாள் ஒரு ஊடுருவல் உங்கள் தோட்டத்தில் நுழையுங்கள்.

வாத்துகளும் கிடந்தன முட்டைகள்கோழிகளைப் போல. அவை அசாதாரணமாக இருந்தாலும், அவை உண்ணக்கூடியவை மற்றும் உதாரணமாக ஒரு கேக் தயாரிப்பதற்கு பரிந்துரைக்கப்படுகின்றன. குறிப்பாக ஒரு வாத்து முட்டை இரண்டு கோழி முட்டைகளுக்கு சமம் என்பதை நீங்கள் அறிந்தால்.

இறுதியாக, வாத்து ஆடுகளைப் போலவே கருதப்படுகிறது இயற்கை டிரிம்மர். அவள் புல்லை விரும்புகிறாள், உங்கள் நிலத்தை நன்றாக கவனித்துக்கொள்வாள்.

வாத்து
கடன்கள்: நெஃபோட்டோ/ஐஸ்டாக்

2. எளிய உணவுமுறை கொண்டவள்

அவர்களின் உணவு கிட்டத்தட்ட உள்ளது கோழிகளைப் போலவே . வாத்துகள் உங்கள் உணவுக் கழிவுகளை உண்கின்றன, குறிப்பாக காய்கறி உரித்தல்களை விரும்புகின்றன. இருப்பினும், போடுவதைப் பற்றியும் சிந்திக்க வேண்டும் விதைகள்அவர்களுக்கு கிடைக்கும் (சோளம், கோதுமை, ஓட்ஸ் போன்றவை). அவர்கள் தங்கள் நாட்களின் பெரும் பகுதியை செலவிடுவார்கள் புல் சாப்பிடுவெட்டு அல்லது புதியது.

3. அவரது அடைப்பு முக்கியமானது

அதன் உணவு தேவைகளை பூர்த்தி செய்ய, வாத்து நிறுவப்பட்டிருப்பது முக்கியம் புல் கொண்ட வயல் . சரளை அல்லது மண்ணில் வாழ்வதை அவள் பாராட்ட மாட்டாள். கூடுதலாக, உங்கள் விலங்கின் அடைப்பில் ஒரு இருக்க வேண்டும் போதுமான பெரிய நீர் புள்ளி அவள் அங்கே கழுவி விடுவாள். மேலும் வாத்துக்கள் இனப்பெருக்கம் செய்வது தண்ணீரிலும் உள்ளது என்பதை மறந்துவிடாதீர்கள்!

கோழிகளைப் பொறுத்தவரை, ஒருங்கிணைப்பதையும் கருத்தில் கொள்ளுங்கள் ஒரு தங்குமிடம்அதனால் அவர்கள் வேட்டையாடுபவர்களுக்கு பயப்படாமல் பாதுகாப்பாக தூங்க முடியும்.

வாத்து
கடன்கள்: ஆண்டி எட்வர்ட்ஸ் / iStock

4. அவள் ஒரு குழுவாக வாழ்கிறாள்

ஒரு தங்க விதி: ஒரு வாத்தை தனியாக தத்தெடுக்க வேண்டாம்! இந்த பறவைக்கு நிறுவனம் தேவை மற்றும் தனியாக இருப்பதை வெறுக்கிறது. மற்றொரு வாத்து அல்லது அதற்கு மேற்பட்டவற்றை எடுத்துக்கொள்வதே சிறந்ததாக இருக்கும், ஆனால் சாத்தியமற்ற நிலையில், அதுவும் நன்றாகப் பழகும். கோழிகள் மற்றும்/அல்லது வாத்துகள்.

5. அவள் கேவலமாக இருக்க மாட்டாள்

காட்டு வாத்துக்களைப் பற்றி நாம் கொண்டிருக்கும் தப்பெண்ணத்திற்கு மாறாக, வீட்டு வாத்துகள் மோசமானவை அல்ல. வாத்தின் ஆக்கிரமிப்பு அதன் தேவை காரணமாகும் ஒருவரின் பிரதேசத்தை பாதுகாக்க. ஆனால் அவள் உங்கள் வீட்டில் இருந்தால், நீங்கள் அவளுக்கு அச்சுறுத்தலாக இருக்க மாட்டீர்கள். அது அதன் உரிமையாளரை அங்கீகரிக்கிறது மற்றும் அதை ஒருபோதும் தாக்காது.! எனவே உங்கள் அன்பை அவளுக்குக் கொடுங்கள், அவள் அதை உங்களிடம் திருப்பித் தருவாள்.

இந்த பூனைக்குட்டியின் அழகைப் பெரிதாக்கவும்

உங்கள் நாய் வாந்தியெடுக்க முயற்சிக்கிறதா, வெற்றி பெறவில்லையா? அது உயிருக்கு ஆபத்தான அவசரநிலையாக இருக்கலாம்!