இந்த பூனைக்குட்டியின் அழகைப் பெரிதாக்கவும்

இந்த கட்டுரையில் இடம்பெற்றது: எகிப்திய மௌ. 3000 ஆண்டுகளுக்கு முன்பு அதன் இனப்பெருக்கம் தொடங்கியதிலிருந்து அதன் வெற்றி இன்று நேற்றல்ல பழங்கால எகிப்து. பிரான்சில், இந்த பூனை அரிதானது மற்றும் அதன் விலை அதிகமாக உள்ளது. இந்த பூனைக்குட்டியை வாங்குவதற்கு குறைந்தபட்சம் €1,500 எண்ணுங்கள்… நீங்கள் ஒன்றைத் தத்தெடுக்க விரும்பினாலும் இல்லாவிட்டாலும், அதைப் பற்றிய சில அடிப்படை அறிவைப் பெறுமாறு பரிந்துரைக்கிறோம்!

ஒப்பற்ற தோற்றம்

எகிப்திய மவு அதன் வெற்றிக்குக் கடமைப்பட்டிருக்கிறது தனித்துவமான தோற்றம். அதன் பெரிய வட்டக் கண்களும் முக்கோணத் தலையும் கொடுக்கின்றன கவலையாக அல்லது கவனத்துடன் பார்க்கிறது. கூடுதலாக, அவரது ஆடையின் நிறம் மூன்று வண்ணங்களில் மட்டுமே வருகிறது: கருப்பு புகை, வெண்கலம் அல்லது வெள்ளி. இது பெரும்பாலும் மிகச் சிறிய கரும்புள்ளிகளுடன் கூடிய புள்ளிகளுடன் இருக்கும்! அவரது தலைமுடி மிகவும் குட்டையாக இருந்தாலும், அவருக்கு துலக்குதல் மற்றும் சீர்ப்படுத்துதல் தேவை.

மற்றொரு சிறப்பு என்னவென்றால், அது ஒரு சாதாரண எடையைக் கொண்டிருந்தாலும், எகிப்திய மவு எப்போதும் ஒரு தொப்பை பாக்கெட் சற்றே தொய்வடைந்து, சுறுசுறுப்பைப் பெற அனுமதிக்கிறது.

எகிப்திய மௌ
கடன்கள்: தாமஸ் லீரிக்/ஐஸ்டாக்

சில குணாதிசயங்கள்

அவரது கவலையான தோற்றம் உண்மையில் வெறும் தோற்றம் அல்ல. இந்த பூனை மிகவும் ஆர்வமாக மற்றும் மிகவும் கவனத்துடன் சுற்றியுள்ள சூழலுக்கு. மேலும் அவர் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக மிகவும் விசுவாசமானவர் தன் எஜமானுக்கு விசுவாசமானவன்! அவர் அரிதாகவே அவரது கண்களை எடுத்து அவரது சைகைகள் கவனம் செலுத்துகிறது, ஆனால் அவரது மனநிலைக்கு . இதனாலேயே எகிப்திய மௌ ஆகும் அதன் உரிமையாளர்களுடன் மிகவும் அன்பாக,மற்றும் அவரை அணுகும் அந்நியர்களுடன் தொலைதூர அல்லது பழகாதவர். அவர் தனது அன்பை உங்களுக்காக மட்டுமே வைத்திருக்கிறார்! அதுவும் மிகவும் புத்திசாலி மற்றும் கவனிப்பு இது அவரை விரைவாகக் கற்றுக்கொள்ள அனுமதிக்கிறது.

விளையாட்டுத்தனமான பூனை

இந்த பூனை – பலரைப் போல – விளையாட விரும்புகிறேன்! அவர் வீட்டுக்காரர் அல்ல, உங்களோடு விளையாட எப்போதும் இருப்பார். அதனால் தான் அவரும் நன்றாக பழகுவார் மற்ற பூனைகளுடன் நன்றாக பழகும். பீதி அடைய வேண்டாம், எகிப்திய மவ் விளையாடுவதை விரும்பினாலும், நீங்கள் அவரை மகிழ்விக்காதபோது அமைதியாக இருப்பது அவருக்குத் தெரியும்.

எகிப்திய மௌ
கடன்கள்: இயற்கைப் படம்/ஐஸ்டாக்

நம்பமுடியாத வேகம்

எகிப்திய மௌ பூனையாகக் கருதப்படுகிறது உலகில் மிக வேகமாக! மணிக்கு 50 கிமீ வேகத்தில் செல்லக்கூடிய பூனை, வெளியே செல்ல வேண்டும் வெளியில் அலையுங்கள் . அதனால்தான் உங்கள் வீட்டில் அவருக்கு வெளிப்புற இடத்தை வழங்குவது நல்லது. சுறுசுறுப்புஅவர் விரும்பியபடி.

கிட்டத்தட்ட காணாமல் போன ஒரு இனம்

இந்த பூனை கிட்டத்தட்ட முற்றிலும் மறைந்து விட்டது இரண்டாம் உலகப் போர். அதன் மக்கள்தொகை முந்தைய ஆண்டுகளை விட வெகுவாகக் குறைந்துள்ளது. 1960 களில், இத்தாலியில் இனத்தை புதுப்பிக்க உத்தரவிட்ட ஒரு ரஷ்ய இளவரசிக்கு இது அதன் உயிர்வாழ்விற்கு கடன்பட்டுள்ளது. இப்படித்தான் 1977ல் ஒரு இருந்ததாகக் கருதுகிறோம் மறுமலர்ச்சிஇனத்தின்.

உங்கள் நாய் வயதாகிவிட்டால் அதை எப்படி நன்றாக பராமரிப்பது?

வாத்தை வளர்ப்பதற்கு முன் தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்