உங்கள் நாயை எவ்வாறு சமூகமயமாக்குவது?

நாம் அனைவரும் ஒரு நாள் ஒரு நாயை தத்தெடுக்க வேண்டும் என்று கனவு கண்டாலும், செல்லப்பிராணியை வளர்ப்பது பொறுப்புகளை உள்ளடக்கியது. நாய்க்கு உணவளித்து செல்லம் கொடுப்பதை விட, நம்மைப் போலவே, சமூக உறவுகளும் தேவை. அவர் மனிதர்கள் மற்றும் பிற கோரைகளுடன் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும். உங்கள் நாய் நடத்தை அல்லது வளர்ச்சிக் கோளாறுகளை உருவாக்கும் அபாயத்தின் கீழ் இந்த சமூகமயமாக்கல் அவசியம். உங்கள் நாயை பழக அல்லது மீண்டும் சமூகமயமாக்க உங்களை அனுமதிக்கும் சில குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன!

உங்கள் நாய்க்கு பயிற்சி அளிக்கவும்

முதலில் செய்ய வேண்டியது நிச்சயமாகஉங்கள் நாய் பயிற்சிமற்றவர்களுடன் எப்படி நடந்து கொள்ள வேண்டும் என்பதை அவருக்குக் கற்றுக் கொடுங்கள். அவரது விரக்தியை நிர்வகிக்க அவருக்குக் கற்றுக் கொடுங்கள், அதன் வலிமை அல்லது அதன் ஆக்கிரமிப்பு. உதாரணமாக, அவர் புரிந்து கொள்ள வேண்டும்லீஷை இழுக்க அவருக்கு அனுமதி இல்லை. மற்றொரு நடைமுறை முறை, வெகுமதிகளை (விருந்தளிப்புகள்) பயன்படுத்தி விட்டுக்கொடுக்க அவருக்கு பயிற்சி அளிப்பதாகும். அப்போது உங்களால் முடியும் அதை கட்டுப்படுத்த இந்த கற்றலை பயன்படுத்தவும் அவர் உற்சாகமாக அல்லது தவறாக நடந்து கொள்ளும்போது.

நிபுணர்களை அழைக்கவும்

உங்கள் நாயை நீங்களே பயிற்சி செய்ய முடியாவிட்டால், தயங்க வேண்டாம் நிபுணர்களிடமிருந்து உதவி பெற. உதாரணமாக, கோரை கல்வியாளர்கள், பயிற்சியாளர்கள் உள்ளனர். என்றும் கேட்கலாம் ஒரு நாய் நடத்தை நிபுணரின் பகுப்பாய்வு உங்கள் செல்லப்பிராணியின் சிரமங்களின் தோற்றத்தை நீங்கள் அறிய விரும்பினால்.

நாய் முட்டையிடும் பாவ் கடற்கரை
கடன்கள்: iStock/Kerkez

அவருடைய தேவைகளைக் கவனித்துக் கொள்ளுங்கள்

ஒருவரிடம் இருக்கும் முதல் அனிச்சைக்கு மாறாக, அவரை மற்றவர்களிடமிருந்து தனிமைப்படுத்தாமல் இருப்பது நல்லது வெளியே எடுப்பதை தவிர்த்தல். மாறாக, அது அவசியம் வெளியீடுகளை பெருக்கவும், மற்றும் உங்கள் நாய் நன்றாக நடந்து கொள்ளும்போது அவருக்கு வெகுமதி அளிக்க மறக்காதீர்கள். மேலும், அவனுடைய சக்தியைச் செலவழிக்கச் செய் அதை சேனல் செய்ய அவரை அனுமதிக்கிறது மற்றும் மற்றவர்களுடன் சிறந்த தொடர்பு கொள்ள வேண்டும்.

அவருடைய மற்றும் உங்களுடைய பாதுகாப்பை கவனித்துக் கொள்ளுங்கள்

மிக முக்கியமான எஞ்சியுள்ளது உங்கள் நாயின் பாதுகாப்பிற்கு உத்தரவாதம், உங்களுடையது மற்றும் மற்றவர்களுடையது. உங்கள் நாய் மற்றவர்களுடன் தொடர்பு கொள்ள முடியாவிட்டால், அது அறிவுறுத்தப்படுகிறது அவனை முகவாய் அணியச் செய்.

நாய்கள் கடற்கரை கடல் நீர் விளையாட்டு
கடன்கள்: ஆலோசனை/பிக்சபே

கூட்டங்களைத் தயாரிக்கவும்

நீங்கள் முற்றிலும் முடியும் கூட்டங்களை நீங்களே ஏற்பாடு செய்யுங்கள், இதனால் கட்டமைப்பையும் அணுகுமுறைகளையும் கட்டுப்படுத்தலாம். முன்னுரிமை கொடுக்க பரிந்துரைக்கப்படுகிறது எதிர் பாலின டேட்டிங். வெளிப்படையாக மற்றொரு அக்கறை நாய் தேர்வு, அதே போல் ஆரோக்கியமான மற்றும் நிதானமான சூழலை.

ஏற்ப!

ஒவ்வொரு நாயும் வித்தியாசமானது, முதலில் நீங்கள் செய்ய வேண்டும் அவருடனான உங்கள் உறவில் வேலை செய்யுங்கள். அவரைப் புரிந்து கொள்ள முயற்சி செய்யுங்கள், அவருடைய அணுகுமுறைகளைப் புரிந்துகொள்ளுங்கள். உங்கள் கோரையுடன் ஆரோக்கியமான உறவை நிறுவுவதில் நீங்கள் வெற்றி பெற்றால், விதிகள் மற்றும் கல்வி முறைகளுக்கு நன்றி, நீங்கள் இருப்பீர்கள் கடினமான சூழ்நிலைகளை சிறப்பாக கையாள முடியும்.

என் பூனைக்கு சூடான காதுகள் உள்ளன: இது சாதாரணமா?

நாய்களைப் பற்றி அடிக்கடி கேட்கப்படும் 10 கேள்விகளுக்கான பதில்கள்