என் பூனைக்கு சூடான காதுகள் உள்ளன: இது சாதாரணமா?

இங்கே நீங்கள் அமைதியாக உங்கள் சோபாவில் நிறுவப்பட்டிருக்கிறீர்கள், உங்கள் கை அதன் காதுகளில் நிற்கும் போது உங்கள் பூனைக்கு செல்லம். சாதாரண வெப்பநிலையுடன் ஒப்பிடும்போது அவை மிகவும் சூடாக இருக்கிறதா அல்லது மிகவும் குளிராக இருக்கிறதா என்று உங்களுக்கு எப்படித் தெரியும்? காதுகள் நோயைக் குறிக்குமா? இந்தக் கேள்விகளுக்குப் பதிலளிப்பதற்காகக் கவனிக்க வேண்டிய அறிகுறிகளை உடனடியாகப் புரிந்துகொள்வோம், மேலும் உங்கள் பூனை தனது இரண்டு காதுகளிலும் ஓய்வெடுக்கட்டும்.

என் பூனையின் சாதாரண காது வெப்பநிலை என்னவாக இருக்க வேண்டும்?

இது உங்களுக்குத் தெரியாது, ஆனால் பூனைகளுக்கு உடல் வெப்பநிலை இருக்கும். சற்று உயர்ந்தது மனிதர்களுக்கு. இயற்கையால், அவை உண்மையில் ஒரு சாதாரண வெப்பநிலையைக் கொண்டிருக்கின்றன 38 முதல் 39 டிகிரி செல்சியஸ். மனிதர்களுடன் ஒப்பிடும்போது இது மிகவும் நுட்பமானது, ஆனால் உயிரியலின் பார்வையில் இது நிறைய விஷயங்களை மாற்றுகிறது, குறிப்பிட தேவையில்லை அவர்களின் ரோமங்கள் இது வெப்பம் மற்றும் குளிருடன் அவர்களின் உறவை மாற்றியமைக்கிறது.

ஆனால் காதுகளைப் பற்றி என்ன? நீங்கள் கற்பனை செய்வது போல, உடலின் மற்ற பகுதிகளைப் போன்ற அதே வெப்பநிலையை அவர்கள் கொண்டிருக்க முடியாது. ஏனெனில் அவை இரண்டு முனைகளை உருவாக்குகின்றன. அதேபோல், உடலின் மற்ற பகுதிகளைப் போல அதிக ரோமங்களின் பாதுகாப்பிலிருந்து அவை பயனடையாது. அவர்களின் சூழலின் காலநிலை எனவே பூனையின் காதுகளின் வெப்பநிலையை வரையறுக்கும்.

ஒரு உண்மையான தெர்மோர்குலேஷன் கருவி

வேண்டும் என்பதை நாம் புரிந்துகொள்கிறோம் சூழலை கணக்கில் எடுத்துக் கொள்ளுங்கள் உங்கள் பூனையின் காது வெப்பநிலை சிறிய உடல்நலக் கவலையைக் காட்டுகிறதா என்பதைக் கண்டறிய. குளிர் என்றால், அவர்களும் இருப்பது மிகவும் சாதாரணமானது. மாறாக, அவை கோடையில் சூடாக இருப்பது தர்க்கரீதியானது: அவை தெர்மோர்குலேஷனுக்குப் பயன்படுத்தப்படுகின்றன மற்றும் பூனையின் உடலைப் புதுப்பிக்க உதவுகிறது. ஆம் ஒரு காது சூடாக இருக்கிறது, மற்றொன்று இல்லைஉடலின் ஒரு பக்கத்தில் மட்டும் சூரிய ஒளி படுகிறதா என்ற கேள்வியை நீங்களே கேட்டுக்கொள்ளுங்கள்.

பூனை
கடன்கள்: i_talay / iStock

இதேபோல், பூனையின் காதுகள் சூடாக இருக்கும் உடல் உழைப்புக்குப் பிறகு, மீண்டும் இயற்கை வெப்பநிலை ஒழுங்குமுறைக்காக. சுருக்கமாக, இருந்தால் கவலைப்பட ஒன்றுமில்லை உங்கள் செல்லப்பிராணியின் நடத்தை உங்களுக்கு சாதாரணமாக தெரிகிறது மற்றும் அவரது காதுகளின் வெப்பநிலை உடனடி சூழலில் இருந்து தர்க்கரீதியாக பின்பற்றுகிறது.

நீங்கள் எப்போது கவலைப்பட வேண்டும்?

உங்கள் ஹேர்பால் உரிமையாளராக, காய்ச்சல் அல்லது பிற உடல்நிலையைக் குறிக்கும் அசாதாரண மாற்றங்களைக் கண்டறியும் வாய்ப்பு நீங்கள்தான். அவர் என்றால் அவரது காதுகளை நிறைய சொறிகிறதுஅடிக்கடி தலையை ஆட்டுவார் மற்றும் அசாதாரணமாக சூடாக இருக்கும் காதுகள், அசௌகரியம் உள்ளதா என்பதைக் கவனிக்க கூடுதல் விழிப்புடன் இருக்கவும் பயணிகள் அல்லது இல்லை.

உங்கள் பூனையின் காதுகள் அசாதாரணமாக சூடாகவும் காட்டமாகவும் இருந்தால் வீக்கம், சிவத்தல்அசாதாரண சுரப்புகள் அல்லது சிரங்குகள், இதை வெளிச்சம் போட்டுக் காட்ட கால்நடை மருத்துவரை சந்திக்க தயங்க வேண்டாம் வீக்கம் மற்றும் அது இல்லை என்றால் பார்க்க காது தொற்று அல்லது தொற்று.

ஆனால் சில நேரங்களில் தீமை ஏற்படலாம் கண்ணுக்கு தெரியாத – மற்றும் பூனைகள் தங்கள் அசௌகரியங்களை மறைப்பதில் சிறந்தவை. சூடான காதுகளுக்கு கூடுதல் அறிகுறிகள் எச்சரிக்கையாக இருக்க வேண்டும். ஏ பசியின்மை அல்லது மாற்றம்கடுமையான சுவாசம், சிரமம் நகரும் வழக்கம் போல் தெளிவான எச்சரிக்கை அறிகுறிகள்.

நாய்களுக்கு ஏன் கண்களுக்குக் கீழே கண்ணீர் தடயங்கள் உள்ளன?

உங்கள் நாயை எவ்வாறு சமூகமயமாக்குவது?