நாய்களுக்கு ஏன் கண்களுக்குக் கீழே கண்ணீர் தடயங்கள் உள்ளன?

உங்கள் நாயின் முகவாய் மற்றும் குறிப்பாக கண்களுக்குக் கீழே சில நேரங்களில் பழுப்பு நிறத்தின் சில இருண்ட தடயங்களை நீங்கள் ஏற்கனவே கவனித்திருக்கலாம். நமது நாய் நண்பர்கள் அவ்வப்போது சிறிதளவு கண்ணீர் சிந்துவது அசாதாரணமானது அல்ல, ஆனால் இந்த தடயங்களின் நிலைத்தன்மை உண்மையில் சங்கடமாக இருக்கும். அவர்கள் ஏன் அங்கே இருக்கிறார்கள்? மற்றும் மெதுவாக அவற்றை எவ்வாறு அகற்றுவது?

என் நாய் ஏன் அழுகிறது?

மனிதர்களைப் போலவே, நாய்களுக்கும் கண்களில் கண்ணீர் வரலாம். மற்றும் உள்ளது பலவித காரணங்கள் யார் அதை விளக்க முடியும். இது வெறுமனே ஒரு ஆக இருக்கலாம் அதிகப்படியான கண்ணீர்ஆனால் போன்ற சில வியாதிகளும் வெண்படல அழற்சிகண்ணீர் குழாய் அடைப்புகிளௌகோமா அல்லது ஏ ஒவ்வாமை.

பெரும்பாலான நேரங்களில், அது அதிக நேரம் நீடிக்கவில்லை என்றால், உங்கள் செல்லப்பிராணியை தொந்தரவு செய்யவில்லை என்றால், இல்லை கவலைப்பட ஒன்றுமில்லை. இந்த கிழிப்பு என்றால் எரிச்சலை ஏற்படுத்துகிறது நீண்ட காலத்திற்கு, நீங்கள் அதை உங்கள் கால்நடை மருத்துவரிடம் விவாதிக்கலாம், அவர் உங்களுக்கு ஆலோசனை வழங்க முடியும் உங்கள் விலங்கின் சுயவிவரத்திற்கு ஏற்ப அதை குறைக்கவும்.

இந்த தடங்கள் எங்கிருந்து வருகின்றன?

சில இனங்கள் இந்த அதிகப்படியான கண்ணீருக்கு எளிதில் ஆளாகின்றன poodles, bichons அல்லது ஷிஹ் சூ. இந்த அதிகப்படியான கிழிப்புதான் அவர்களின் கண்களுக்குக் கீழே காணப்படும் பழுப்பு நிற அடையாளங்களை ஏற்படுத்துகிறது. இந்தப் பணிகள் குறித்த அக்கறை இல்லை அழகியல் மட்டுமல்லஅது இருக்கலாம் என்றாலும் ஒளி முடி கறை சில கேனிட்கள்.

பழுப்பு நிறத்தைப் பொறுத்தவரை, இது உண்மையில் உரோமத்தால் ஏற்படும் நிறமாற்றமாகும் போர்பிரின்குறிப்பாக காணப்படும் ஒரு நிறமி உமிழ்நீர் மற்றும் கண்ணீர் நாய் – ஆனால் பல உயிரினங்களிலும். அவள் இரும்பு கொண்டுள்ளது மற்றும் பகலில் இந்த குணாதிசயமான நிறத்தை எடுத்துக்கொள்கிறது.

ஒரு நாயின் கண்ணை பரிசோதிக்கும் கால்நடை மருத்துவர்
கடன்கள்: razyph/iStock

இந்த கறைகளை எவ்வாறு அகற்றுவது?

அவை ஏ ஈரப்பதம் புள்ளி இது சங்கடமாக மாறும், மேலும் ஊக்குவிக்கும் எரிச்சல் மற்றும் மருத்துவ கவலைகளின் தோற்றம் கண் மட்டத்தில். இருண்ட நிறம், அது ஒரு அடையாளமாக இருக்கும் தொற்று. எனவே எப்போதும் ஒரு வைத்து கண்காணிப்பு கண் இந்த கண்ணீரின் தடயங்கள் மீது.

எந்தவொரு சந்தர்ப்பத்திலும், அது சிறந்தது மெதுவாக நீக்கவும் ஒரு வழக்கமான தயாரிப்புடன் சுத்தம் செய்ததற்கு நன்றி சுத்தம் துடைப்பான், ஒரு கால்நடை மருத்துவரால் பரிந்துரைக்கப்படுவது சிறந்தது. பெரும்பாலும், ஏ கண் மருத்துவ பரிசோதனை எந்தவொரு கண் பிரச்சனையையும் தடுக்க மற்றும் அடையாளம் காண இது அவசியம்.

ஆனால் இந்த புள்ளிகளின் தோற்றத்தைத் தடுக்கவும் முடியும், உதாரணமாக மூலம் உங்கள் நாய்க்கு வடிகட்டிய தண்ணீரை வழங்குதல் குழாயிலிருந்து நேராக தண்ணீர் விட. மாற்றாக, ஒரு தேக்கரண்டி ஆப்பிள் சைடர் வினிகரை தண்ணீரில் சேர்க்கவும், இது வயிற்று அமிலத்தை நிர்வகிக்கவும், தொற்றுநோயைத் தடுக்கவும் உதவும். செய்ய அறிவுறுத்தப்படுகிறது பிளாஸ்டிக் கிண்ணங்களை தடை செய்யுங்கள் துருப்பிடிக்காத எஃகு அல்லது கண்ணாடிக்கு ஆதரவாக – பிளாஸ்டிக் பாக்டீரியாவை எளிதாகத் தக்கவைக்கிறது.

உங்கள் நாயின் பெயரை மாற்ற முடியுமா?

என் பூனைக்கு சூடான காதுகள் உள்ளன: இது சாதாரணமா?