உங்கள் நாயின் பெயரை மாற்ற முடியுமா?

பல காரணங்களுக்காக, உங்கள் நாயின் பெயரை மாற்ற வேண்டிய அவசியத்தை நீங்கள் உணர்கிறீர்கள். ஆனால் இது சாத்தியமா? அவர் புரிந்து கொள்வாரா? நாங்கள் ஒன்றாக பங்கு கொள்கிறோம்.

உங்கள் நாயின் பெயரை ஏன் மாற்ற வேண்டும்?

உங்கள் நாயின் பெயரை மாற்ற பல காரணங்கள் உள்ளன. மிகவும் பொதுவானது தங்குமிடம் தத்தெடுப்பு ஆகும். ஒரு நாயை எடுக்கும்போது, அவரது பெயர் அவசியம் தெரியவில்லை விலங்கு வல்லுநர்கள் அதற்கு அவர்கள் விரும்பும் பெயரைக் கொடுப்பார்கள். நாய் அதைக் கற்றுக்கொள்ள வேண்டிய அவசியமில்லை, எனவே நீங்கள் அவருக்கு புதிய ஒன்றைக் கொடுக்கலாம். நீங்கள் தத்தெடுக்கும் போது, ​​உங்களுக்கு பிடிக்கவில்லை என்றால் நாயின் பெயரையும் மாற்றலாம். செய்ய அறிவுறுத்தப்படுகிறது வன்முறையுடன் தொடர்புடைய நாயின் பெயரை மாற்றுதல் மற்றும் அவரது முன்னாள் வீட்டில் இருந்து தண்டனை. நேர்மறையுடன் மட்டுமே தொடர்புடைய இந்த புதிய முதல் பெயருடன் அவர் நல்ல அடிப்படையில் மீண்டும் தொடங்க முடியும்.

ஒரு நாய் முடியும் மிக விரைவாக கற்றுக்கொள்ளுங்கள் உங்கள் அணுகுமுறை சரியானதாக இருந்தால் அவரது புதிய முதல் பெயர்.

மறுபுறம், கவனமாக இருங்கள்: உங்கள் நாயின் பெயரை மாற்றுவது நல்லதல்ல. அவர் ஒரு நாய்க்குட்டியாக இருந்து நீங்கள் அவரை வைத்திருந்தால் மற்றும் எல்லாம் நன்றாக நடக்கும்.

சோகமான தங்குமிடம் நாய்
கடன்: Pxhere

புதிய முதல் பெயரை எவ்வாறு தேர்வு செய்வது?

பல சாத்தியக்கூறுகளைக் கொண்டு புதிய முதல் பெயரைத் தேர்ந்தெடுப்பது சிக்கலானது, ஆனால் இங்கே சில குறிப்புகள் உள்ளன.

  • அது சிறப்பாக இருக்கும் கட்டளைகளைப் போல ஒலிக்கும் பெயர்களைத் தவிர்க்கவும் உங்கள் நாய் தினசரி அடிப்படையில் பெறுகிறது, ஏனெனில் அவர் அவர்களை குழப்பலாம். உங்கள் நாயை லாஸ்ஸி என்று அழைக்க விரும்பினால், அவர் அதை “உட்கார்” என்ற கட்டளையுடன் குழப்பலாம்.
  • குறுகிய பெயரைத் தேர்வு செய்யவும் : அவசரகாலத்தில், பெயர் எளிமையாகவும், உச்சரிக்க எளிதாகவும் மற்றும் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக குறுகியதாகவும் இருந்தால், நீங்கள் மிகவும் எதிர்வினையாற்றுவீர்கள்.
  • வெளியாட்களால் வெறுப்படையக்கூடிய அல்லது பயத்தை ஏற்படுத்தும் பெயரைக் கொடுக்க வேண்டாம். உங்களிடம் ஒரு பெரிய நாய் இருந்தால், அதை மான்ஸ்டர் என்று அழைத்தால், சிலர் அதை அர்த்தப்படுத்தலாம்.
  • சிரிக்க வைக்கும் பெயரை நீங்கள் கொடுக்கலாம்.
  • உங்கள் புதியவர் முன்பு ஒரு தங்குமிடம் அல்லது அதே வீட்டில் பல ஆண்டுகளாக இருந்தால், அவர் தனது முதல் பெயரை நன்கு அறிந்திருக்க வேண்டும். எனவே, அதே பெயரை வைத்துக்கொள்வது நல்லது ஒலிப்பு ரீதியாக நெருக்கமான பெயர். எடுத்துக்காட்டாக, இது Ouby என்று அழைக்கப்பட்டால், நீங்கள் அதை ரூபி என்று மறுபெயரிடலாம்.

உதவி நாய்களுக்கு, நீங்கள் பெயரை மாற்ற வேண்டியதில்லை ஏனெனில் அவர்கள் பிந்தையவர்களுடன் பயிற்சி பெற்றுள்ளனர் மற்றும் இது அவர்களின் பரிணாம வளர்ச்சியில் அவர்களைத் தடுக்கலாம்.

நாய் குடும்ப அபார்ட்மெண்ட்
கடன்: iStock

உங்கள் நாய்க்கு புதிய பெயரை எவ்வாறு கற்பிப்பது?

உங்கள் நாய்க்கு இந்தப் புதிய பெயரைக் கற்பிப்பது உண்மையில், மிகவும் சிக்கலானது அல்ல. நீங்கள் அதை பல வழிகளில் செல்லலாம். இங்கே 3 சாத்தியங்கள் உள்ளன.

  1. விளையாட்டு : உங்கள் நாயின் புதிய பெயரை நீங்கள் மகிழ்ச்சியுடன் இணைக்க வேண்டும். ஒவ்வொரு முறையும் நீங்கள் அவருடைய பெயரைச் சொன்னால், ஒரு உபசரிப்பு அல்லது பொம்மை பின்பற்றினால், இந்த வார்த்தை அவரைப் பற்றியது என்பதை அவர் புரிந்துகொள்வார். புதிய பெயரைச் சொல்லி அவருடன் விளையாடுங்கள், அவர் எதிர்வினையாற்றும்போது, செயலை “ஆம்” அல்லது கிளிக் செய்பவரைக் குறிக்கவும், இதனால் அவர் தகவலை நினைவில் வைத்திருக்க வேண்டும் என்பதைப் புரிந்துகொள்வார். உங்கள் நாய்க்கு ஒரு ரிஃப்ளெக்ஸாக மாறும் வரை செயலை மீண்டும் செய்யவும்.
  2. மாற்றம் : நாய் அதன் பழைய பெயரை சரியாக அறிந்திருந்தால், அது புரிந்துகொள்ளும் வகையில் மாற்றத்தை ஏற்படுத்துவது அவசியம். உங்கள் நாயின் பழைய பெயரை பலமுறை சொல்லுங்கள் மற்றும் அவர் எதிர்வினையாற்றும்போது அவருக்கு வெகுமதி அளிக்கவும். பல தொகுப்புகளை மீண்டும் செய்யவும். பின்னர் மாற்றம் செய்யுங்கள். உங்கள் நாயின் புதிய பெயரைக் கூறவும், இடைநிறுத்தவும், பழைய பெயரைச் சொல்லவும். அவர் உங்களைப் பார்க்கும்போது வெகுமதி மற்றும் பல முறை மீண்டும் செய்யவும். முடிக்க, புதிய முதல் பெயரை மட்டும் பயன்படுத்தவும், அவர் தனது புதிய பெயரை அடையாளம் காணும்போது அவருக்கு வெகுமதி அளிக்கவும். பல முறை செய்யவும்.
  3. மாற்று : அன்றாட வாழ்வில், உங்கள் நாயை அழைக்க மாற்று பெயர்கள். ஒருமுறை பழைய பெயர், ஒருமுறை புதியது. பலத்தால், அவர் இரண்டையும் அங்கீகரிப்பார், மேலும் நீங்கள் பழைய முதல் பெயரை அகற்றலாம். நாய் வெவ்வேறு பெயர்களை அங்கீகரிப்பதில் சிரமம் இல்லை, ஏனெனில் எஜமானர் தனது துணைக்கு பல புனைப்பெயர்களைக் கொடுப்பது அசாதாரணமானது அல்ல.
நாய் விளையாடுகிறது
கடன்கள்: யூலியா ஜவலிஷினா/ஐஸ்டாக்

நாய்களுக்கு மிகவும் உகந்த நகரங்கள் யாவை?

நாய்களுக்கு ஏன் கண்களுக்குக் கீழே கண்ணீர் தடயங்கள் உள்ளன?