நாய்களுக்கு மிகவும் உகந்த நகரங்கள் யாவை?

சில நேரங்களில் விடுமுறைக்கு செல்வது, நகர்வது மற்றும் நாயுடன் வாழ்வது கூட சிக்கலானது. சில நகரங்கள் அல்லது நாடுகளில் கூட நமது செல்லப்பிராணிகளின் தேவைகளுக்கு ஏற்ப சிரமம் உள்ளது. இருப்பினும், உங்கள் இருவருக்கும் ஒரு இனிமையான அனுபவத்தைப் பெறும்போது உங்கள் நாயுடன் வெகுதூரம் செல்ல வேண்டும் என்று நீங்கள் கனவு காண்கிறீர்களா? பிரான்ஸ் மற்றும் உலகெங்கிலும் உள்ள மிகவும் நாய் நட்பு நகரங்கள் இங்கே உள்ளன.

குறிப்பிட்ட அளவுகோல்கள்

எந்த நகரங்கள் நாய்களுக்கு மிகவும் பொருத்தமானவை என்பதை தீர்மானிப்பது கடினம், மேலும் அளவுகோல்கள் மாறுபடலாம். இவை பல மற்றும் பல்வேறு இயல்புகள். ஆய்வுகள் பின்வரும் அளவுகோல்களைப் பயன்படுத்தின. முதலில் ஒரு குடிமகனுக்கு நாய்களின் எண்ணிக்கை, நகரத்தில் உள்ள கால்நடை மருத்துவர்களின் எண்ணிக்கை, நாய்களை வரவேற்கும் ஹோட்டல்கள் மற்றும் உணவகங்களின் எண்ணிக்கை. பின்னர், வருடத்திற்கு நாய்கள் கைவிடப்பட்டவர்களின் எண்ணிக்கை, மற்றும் ஒட்டுமொத்தமாக, நாய்கள் தொடர்பாக வசிப்பவர்களின் உணர்திறன். உதாரணமாக, ஒரு விலங்கு தொலைந்து போனால், உரிமையாளர்கள் அதைக் கண்டுபிடிக்க முயற்சிக்கும்போது அவர்கள் கவலைப்படுகிறார்கள். இந்த அளவுகோல்கள் அனைத்தும் ஒவ்வொரு நகரத்திற்கும் ஒரு மதிப்பெண் வழங்க அனுமதிக்க வேண்டும்மற்றும் அதனால் முடியும் அவற்றை ஒன்றுடன் ஒன்று ஒப்பிடுங்கள்.

கடன்: Seaq68/Pixabay

பிரான்சில் மிகவும் நாய் நட்பு நகரங்கள்

பிரான்ஸ் சர்வதேச அளவில் பெரிய பரபரப்பை ஏற்படுத்தவில்லை நாய்களுக்கு விருந்தோம்பல் அடிப்படையில். பெரும்பாலும் தெருவில் விடப்படும் நம் வீட்டு விலங்குகளின் மலக்கழிவுகளின் மோசமான நிர்வாகமே முக்கிய காரணம். இருப்பினும், நாங்கள் இன்னும் நிறுவினோம் மிகவும் நாய் நட்பு நகரங்களின் தரவரிசை. தி ஆனால் அளவுகோல்கள் சற்று வேறுபட்டவை உலக தரவரிசைக்கு ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டவர்களிடமிருந்து. ஒவ்வொரு நகரத்தின் அணுகல், தூய்மை, மத்தியஸ்தம், விழிப்புணர்வு மற்றும் அர்ப்பணிப்பு ஆகியவற்றை நாங்கள் இங்கு கணக்கில் எடுத்துக்கொள்கிறோம்.

2021 இல், அது முதலிடம் பிடித்தது மகிழ்ச்சி சராசரியாக 17.1. நகரமானது விலங்குகளின் பாதுகாப்பிற்கு அதிகளவில் உறுதிபூண்டுள்ளது மற்றும் நாய்கள் மற்றும் அவற்றின் எஜமானர்களுக்கு சிறந்த தினசரி வாழ்க்கையை அனுமதிக்கும் புதிய சட்டங்களை அறிமுகப்படுத்தியுள்ளது. இரண்டாவது இடத்தில், 2 ஆண்டுகளாக ஆக்கிரமிக்கப்பட்ட முதல் இடத்தில் இருந்து அகற்றப்பட்டது, மான்ட்பெல்லியரைக் காண்கிறோம். நகரம் 16.8 மதிப்பெண் பெற்றது. இறுதியில், மேடையின் அடிப்பகுதியில், துலூஸ் உள்ளது சராசரியாக 16.5. போர்டியாக்ஸ், கிரெனோபிள், டூலோன், பெர்பிக்னன் அல்லது லில்லி போன்ற பிற நகரங்களைக் குறிப்பிடலாம்.

உலகின் நட்பு நகரங்கள்

இது 2020 இல், உலக நாய் தினத்தின் போது நிறுவனம் உலகெங்கிலும் உள்ள 50 முக்கிய நகரங்களை ஆய்வு செய்து கோயா தரவரிசையை வெளியிட்டார். முன்னர் குறிப்பிட்ட அளவுகோல்களின் அடிப்படையில், அவளால் முடிந்தது ஒவ்வொரு நகரத்திற்கும் ஒரு மதிப்பெண் கொடுங்கள் இதனால் அவர்களுக்கு இடையே ஒரு படிநிலையை நிறுவுகிறது. முதல், 100க்கு சமமான சரியான மதிப்பெண்ணுடன், சான் பிரான்சிஸ்கோ நகரம் ஆகும் அமெரிக்காவில். நாய்கள் அணுகக்கூடிய ஏராளமான பூங்காக்கள் மற்றும் உணவகங்களுக்காக இது தனித்து நிற்கிறது. இரண்டாவது இடம் – இன்னும் அமெரிக்காவில் – சியாட்டிலுக்குத் திரும்புகிறார் 99.08 என்ற கெளரவமான மதிப்பெண்ணுடன். உண்மையில், இந்த நகரத்தில் நாய்களுக்காக ஒதுக்கப்பட்ட பல கடைகளும், கோரைகளை ஏற்றுக்கொள்ளும் ஹோட்டல்களும் உள்ளன.

கடைசியாக, மூன்றாவது இடத்தில் இஸ்ரேலின் டெல்-அவிவ் உள்ளது. மனிதர்களுக்கும் நாய்களுக்கும் இடையிலான அதிக விகிதத்தைக் கொண்ட நகரம் என்ற தனிச்சிறப்பு இந்த நகரம் கொண்டது 17 குடியிருப்பாளர்களுக்கு சராசரியாக ஒரு நாய். அதன் செல்லப்பிராணிகள் கிட்டத்தட்ட முன்னுரிமை மற்றும் பூங்காக்கள், கடற்கரைகள் மற்றும் சிறப்பு சினிமாக்கள் போன்ற பல தனித்துவமான நன்மைகளை அனுபவிக்கின்றன. இஸ்ரேல் அதன் விலங்குகளைப் பராமரிக்கும் ஒரு நாடாகத் தெரிகிறது, எடுத்துக்காட்டாக இஸ்தான்புல் மற்றும் அதன் வழிதவறி. பிற நாய் நட்பு நகரங்களில் பிராக், ஹாம்பர்க், வார்சா, பார்சிலோனா, சிகாகோ, டொராண்டோ மற்றும் லிஸ்பன் ஆகியவை அடங்கும்.

உங்களுக்கு தஷிரோஜிமா தீவு அல்லது பூனைத் தீவு தெரியுமா?

உங்கள் நாயின் பெயரை மாற்ற முடியுமா?