உங்களுக்கு தஷிரோஜிமா தீவு அல்லது பூனைத் தீவு தெரியுமா?

சுதந்திரமாக சுற்றித் திரியும் பூனைகள் நிறைந்த தீவுக்குப் பயணம் செய்வது எப்படி? பூமியில் உள்ள இந்த சொர்க்கம் உண்மையற்றதாகத் தெரிகிறது, இல்லையா? இன்னும் அது இருக்கிறது! ஜப்பானில், தஷிரோஜிமா தீவில், பூனைகள் கைப்பற்றப்பட்டன, இப்போது மக்களை விட அதிகமாக உள்ளன. 400 பூனைகளுக்கு 80 மக்கள் வசிக்கின்றனர். ஆனால் அவர்கள் அங்கு எப்படி முடிந்தது?

தீவு வரலாறு

முதலில் தீவில், நாங்கள் வளர்த்தோம் பட்டு புழுக்கள். பூனைகள் அங்கு அறிமுகப்படுத்தப்பட்டன எலிகளை வேட்டையாடு பட்டுப்புழு வளர்ப்பின் நன்மைக்கு தீங்கு விளைவிக்கும். அங்கு இருந்து தான் குடியிருப்பாளர்களுக்கும் பூனைகளுக்கும் இடையிலான காதல் கதை தொடங்கியது.

தீவில் மக்கள் வசித்து வந்தனர் பல மீனவர்கள்மற்றும் ஜப்பானில் பூனைகள் உள்ளன புனிதமானது. அவர்கள் செல்வம் மற்றும் நல்ல அதிர்ஷ்டத்தின் ஆதாரமாக உள்ளனர். இதனால்தான் மீனவர்கள் தங்கள் நிறுவனத்தை பாராட்டினர்: பூனைகள் மற்றும் அவர்களின் ஆறாவது அறிவு கூட அனுமதிக்கப்பட்டது வானிலையை கணிக்க. பூனைகள் மறைந்திருந்தால், நீங்கள் மழைக்கு பயப்பட வேண்டும். பூனைகள் தங்கள் நடவடிக்கைகளுக்கு பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று மீனவர்கள் கருதினர். மற்றும் பூனைகளை கவனித்துக்கொண்டார் அவர்களுக்கு மீன் உணவு.

தீவின் பரிணாமம்

பூனைகள் நிறுத்தப்படாமல் இனப்பெருக்கம் செய்தன, அதனால் ஆனது மேலும் மேலும் பலஅதே நேரத்தில் தி வயதான மனித மக்கள் தொகை அதிகரிக்கவில்லை.

பட்டு வணிகம் மற்றும் மீன்பிடித்தல் குறைந்துவிட்டன, புதிய தலைமுறையினர் இந்த சிறிய வெளித்தீவைத் தவிர வேறு இடங்களில் குடியேறினர். தனியாகவே இருந்தது பூர்வீகவாசிகள் தங்கள் தீவை காதலிக்கிறார்கள் மற்றும் அவரது பூனைகள்.

இதனால் மக்கள் தொகை வெகுவாக குறைந்துள்ளது. 1950 இல் இருந்தது 1,000 எதிராக தீவில் வசிப்பவர்கள் நூற்றுக்கும் குறைவாக மட்டுமே 2020 இல்.

இன்று, தீவு முக்கியமாக ஒரு இடம் சுற்றுலா பூனை பிரியர்கள் அல்லது ஆர்வமுள்ள சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு! இது ஒரு படகு மூலம் அணுகக்கூடியது, மேலும் இந்த துறைமுகத்தில் அவர்கள் விற்கிறார்கள் உணவு எனவே நீங்கள் அதை பூனைகளுக்கு கொடுக்கலாம்.

ஜப்பான் கோவில்
நன்றி: கொரில்லா ஜோன்ஸ் / விக்கிபீடியா

தீவைப் பற்றிய சில உண்மைகள்

  • பூனைகளை மதிக்க, தீவில் வசிப்பவர்கள் உண்டு ஒரு கோவில் கட்ட பிரதேசத்தின் நடுவில். இது சிலைகள் மற்றும் மேனேகி நெகோ போன்ற பிற அடையாளப் பொருட்களால் அலங்கரிக்கப்பட்டுள்ளது.
  • தீவில் நாய்கள் தடைசெய்யப்பட்டுள்ளன! அவர்கள் மோசமான வரவேற்பைப் பெற்றதால், அவர்களின் அணுகலை நாங்கள் தடை செய்கிறோம்.
  • இது ஜப்பானில் உள்ள ஒரே “பூனை தீவு” அல்ல! இதே போன்ற கதைகளைக் கொண்ட பிற தீவுகளில் பிரபலமான எல் போன்ற மக்களை விட அதிகமான பூனைகள் உள்ளனஅயோஷிமா தீவு .
  • நீங்கள் மற்ற விலங்குகளின் ரசிகராக இருந்தால், பிரச்சனை இல்லை! ஜப்பானின் மற்றொரு தீவு ஒகுனோஷிமா தீவுஇது நூற்றுக்கணக்கான மக்கள் தொகை கொண்டது முயல்கள்.

உங்கள் செல்லப்பிராணியின் கால்நடை காலரை நன்கு பொறுத்துக்கொள்ள உதவும் 5 உதவிக்குறிப்புகள்

நாய்களுக்கு மிகவும் உகந்த நகரங்கள் யாவை?