உங்கள் செல்லப்பிராணியின் கால்நடை காலரை நன்கு பொறுத்துக்கொள்ள உதவும் 5 உதவிக்குறிப்புகள்

எங்கள் அன்பான ஹேர்பால்ஸ், கால்நடை காலர், அல்லது அவமானத்தின் கூம்பு (“அவமானத்தின் கூம்பு”) நமது சக ஆங்கிலம் பேசுபவர்கள் இதை அழைக்க விரும்புவது அவசியமான தீமை. நம் செல்லப்பிராணிகளுக்கு அது கொண்டு வரும் விகாரமான தோற்றம் மற்றும் விகாரத்தை முதலில் நாம் சிரிக்க முடிந்தால், பின் வரும் நாட்கள் அவ்வளவு வேடிக்கையானவை அல்ல. அவர்களின் அசௌகரியத்தைத் தணிக்கவும், கூம்புடன் சிறிய தினசரி சைகைகளை எளிதாக்கவும் என்ன செய்ய வேண்டும்?

அசௌகரியத்தின் சில நேரங்களில் தவிர்க்க முடியாத ஆதாரம்

ஒரு ஆர்வமுள்ள பொருள், கால்நடை கூம்பு நமது செல்லப்பிராணிகளில் சிலவற்றை – குறிப்பாக நாய்கள் மற்றும் பூனைகளை – தடுக்கப் பயன்படுகிறது. காயங்களை நக்கவோ கீறவோ வேண்டாம் காயம் அல்லது அறுவை சிகிச்சைக்குப் பின். ஆனால் இங்கே அது, அடிக்கடி ஏ உடல் மற்றும் மன அசௌகரியத்தின் ஆதாரம்அதன் பாதுகாப்புப் பாத்திரம் இருந்தபோதிலும். சில மாற்று வழிகள் உள்ளனஆனால் அவை கால்நடை மருத்துவர்களால் அதிகம் பரிந்துரைக்கப்படவில்லை.

எனவே தான் அதை அகற்ற வழி இல்லை அது காயம் அல்லது ஏற்கனவே உள்ள காயத்திற்கு எரிச்சலை ஏற்படுத்தும் அபாயத்தை ஏற்படுத்தினால். ஒரு கால்நடை மருத்துவரின் ஆலோசனையின் போதும் அதை அகற்ற நீங்கள் தேர்வுசெய்தால், குறைந்தபட்சம் அவ்வாறு செய்ய முயற்சிக்கவும். தற்காலிகமாக மட்டுமே நேரங்களில் நீங்கள் எப்போதும் உங்கள் செல்லப்பிராணியை கண்காணிக்க முடியும். இது அவரது வடுவைக் கூசினால் அதைத் திரும்பப் பெற உங்களை அனுமதிக்கும்.

கால்நடை காலர்
கடன்கள்: Lightspruch / iStock

காலரெட்டுடன் அன்றாட வாழ்க்கையை இனிமையாக்குங்கள்

மற்றவர்களுக்கு, காலர் டி rigueur! ஒரு விஞ்ஞான ஆய்வின் மூலம் இதை நாங்கள் அறிவோம்: ஒன்றை அணியும் விலங்குகள் வாழ முனைகின்றன மன உறுதியில் ஒரு சிறிய வீழ்ச்சி. இதன் விளைவாக தனிமைப்படுத்துதல் கூம்பு உடல் (வெளிப்படையான காரணங்களுக்காக) மற்றும் மனநலம் ஆகிய இரண்டையும் ஏற்படுத்தும், ஏனெனில் அவர்களால் அதைச் செய்ய முடியாது வழக்கத்தை விட இயக்கங்கள் எளிதாக. மேலும் இந்த முடக்கும் துணையை முடிந்தவரை ஆதரிக்க அவர்களுக்கு உதவ, நீங்கள் சிலவற்றைச் செய்யலாம் எளிய சைகைகள் அது அவர்களுக்கு இந்த நேரத்தை கடக்க உதவும்.

1. நிலத்தை தயார் செய்யவும்

உங்கள் விலங்கு காலர் அணியப் போகிறது என்று உங்களுக்கு முன்கூட்டியே தெரிந்தால், அறுவை சிகிச்சைக்கு முன் மீதமுள்ள நேரத்தைப் பயன்படுத்தவும். இந்த பொருளை நன்கு அறிந்தவர். நீங்கள் தான் வேண்டும் முன்கூட்டியே கொள்முதல் கால்நடை மருத்துவரிடம், நீங்கள் முடித்துவிட்டீர்கள். மற்றவற்றிற்கு, விஷயங்கள் அதன் போக்கில் நடக்கட்டும். உங்கள் வீட்டில் கூம்பு இருக்கும்படி ஏற்பாடு செய்வதன் மூலம் இது சாத்தியமாகும் உங்கள் செல்லப்பிராணிக்கு அணுகக்கூடியது. பின்னர், படிப்படியாக பிந்தைய விடுங்கள் மோப்பம் பிடித்து, இருப்பதைக் கண்டுபிடித்து பழக்கப்படுத்துங்கள் அதன் சூழலில் காலர்.

உங்களாலும் முடியும் சில பொருத்துதல்களை மேற்கொள்ளுங்கள் மிகவும் மெதுவாக: உங்கள் நாய் அல்லது பூனையின் கழுத்தில் காலரை சில நொடிகள் வைக்கவும் ஒரு சில நிமிடங்கள். அது இருக்கிறதா என்று பார்க்க வாய்ப்பைப் பயன்படுத்தவும் அவரது அளவுக்கு நல்லது மேலும் அதை மிகைப்படுத்தாதீர்கள். இந்த காலம் முழுவதும், தயங்க வேண்டாம் உபசரிப்புகளுடன் வெகுமதி அதனால் அவர் கூம்பை நேர்மறை உணர்வுகளுடன் தொடர்புபடுத்துகிறார்.

2. வீட்டைப் பாதுகாக்கவும்

அபாயங்கள் நீர்வீழ்ச்சி மற்றும் வீட்டு விபத்துக்கள் காலரெட்டை அணியும் காலத்தில் மிகவும் முக்கியமானது. எனவே உறுதியாக இருங்கள் பார்க்க நீங்கள் வீட்டில் இருக்கும் போது உங்கள் செல்லப் பிராணி, மற்றும் மூலோபாய இடங்களைப் பாதுகாக்க. படிக்கட்டுகளுக்கான அணுகலை வரம்பிடவும்அதை தடுக்கக்கூடிய தாவரங்கள் மற்றும் பிற மரச்சாமான்களை நகர்த்தவும் வீட்டைச் சுற்றி சுதந்திரமாக நகரவும்மற்றும் என்பதை உறுதிப்படுத்தவும் அதன் கூடை மற்றும் கிண்ணங்கள் எளிதில் அணுகக்கூடியவை. அவற்றை வளர்ப்பதும் சாத்தியமாகும்.

நாய் கால்நடை காலர் கொம்பு
கடன்கள்: iStock / டேனியல் பெசிக்

3. பழக்கத்தை சீர்குலைக்காதீர்கள்

கூம்புடன், உங்கள் செல்லப்பிராணியை மாற்றியமைக்க நேரம் எடுக்கும் மற்றும் கொஞ்சம் இருக்கும் திசைதிருப்பப்பட்ட. எனவே, அது அவருக்கு பொருத்தமானது நிலையான பழக்கங்களை பராமரிக்கவும்வழக்கம் போல், அதனால் அதிகரிக்க முடியாது குழப்பம் – முடிந்தால் கால்நடை தலையீட்டைத் தொடர்ந்து. அது இருந்தாலும் சரி விளையாட்டு, நடைப்பயிற்சி அல்லது உணவுக்கான நேரம்ஏற்கனவே உள்ள பல அடையாளங்களை வைத்திருங்கள் கூம்புடன் வாழ்க்கைக்கு முன்.

4. கூம்பை சுத்தமாக வைத்திருங்கள்

காலர் வெளிப்படையாக நம் விலங்குகளைத் தடுக்காது அழுக்கு, எச்சில், அழுக்கு ஓடு மற்றும் பிற வழக்கமான வேடிக்கை. இதன் விளைவாக, அவரது காலர் அல்லது அவரது கிண்ணங்கள் போலவே, அவரது கூம்பும் இருக்க வேண்டும் சோப்பு நீரில் கழுவி, அடிக்கடி துவைக்க மற்றும் உலர். இது சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி அதிகரிக்கும் ஆறுதல் மற்றும் நல்வாழ்வு உங்கள் விலங்கு, ஆனால் குறைக்கும் நோய்த்தொற்றின் கூடுதல் ஆபத்துகள் !

5. உங்கள் ஊக்கத்தை இரட்டிப்பாக்குங்கள்

தி உபசரிப்புகள், அணைப்புகள் மற்றும் பிற உதவித்தொகைகள்காலர் அணிவது கட்டாயமாகிவிட்டால், புறக்கணிக்கப்படக்கூடாது – மாறாக. கூடுதலாக கூம்பை ஏற்றுக்கொள்ள உதவுகிறதுஇது உங்கள் ஹேர்பால் அனுமதிக்கிறது தனிமைப்படுத்தப்பட்டதாக உணர வேண்டாம் . எனவே, வாழ்த்துக்களைத் தவிர்க்க வேண்டாம் அன்பின் சைகைகள் ஒரு நடைப்பயணத்தின் போது, ​​சாப்பிட்ட பிறகு அல்லது மலம் கழித்த பிறகு, அல்லது பிறவற்றைப் பின்தொடர்ந்த பிறகு சிக்கலான செயல்பாடுகூம்பு துறைமுகம் வழியாக.

உங்கள் கர்ப்பிணிப் பூனையை எவ்வாறு பராமரிப்பது?

உங்களுக்கு தஷிரோஜிமா தீவு அல்லது பூனைத் தீவு தெரியுமா?