நாய்கள், கொரோனா வைரஸுக்கு எதிரான புதிய ஆயுதமா?

நம் உலகம் ஒரு வருடத்திற்கும் மேலாக எந்த அறிமுகமும் தேவையில்லாத ஒரு கசையினால் போராட வேண்டியுள்ளது: கொரோனா வைரஸ். எல்லோரும் இந்த தொற்றுநோய்க்கு எதிராகப் போராடுகிறார்கள், அதன் விளைவுகள் எண்ணற்றவை, மேலும் பலர் நம் உலகத்திற்கு திரும்பி வருவார்கள் என்று நம்புபவர்கள். நாய்கள் இந்த வைரஸுக்கு எதிரான புதிய ஆயுதமாக மாறினால் என்ன செய்வது? சில நாய்களின் இனங்கள் கொரோனா வைரஸைக் கண்டறிய முடியும் என்று சமீபத்திய ஆய்வு காட்டுகிறது.

ஒரு சிறப்பு பயிற்சி

எங்கள் நாய் நண்பர்களுக்கு பல திறமைகள் உள்ளன. தினசரி அடிப்படையில் நமக்கு அன்பையும் பாசத்தையும் கொண்டு வருவதோடு மட்டுமல்லாமல், அவை ஒரு அசாதாரண வாசனை உணர்வுடன் கூடியது பயம், கஞ்சா மற்றும் இப்போது கொரோனா வைரஸின் வாசனையை உணர முடிகிறது. எந்தவொரு சந்தர்ப்பத்திலும், இது ஒரு ஆல் காட்டப்படுகிறது சமீபத்திய ஆய்வு பென்சில்வேனியா பல்கலைக்கழகத்தால் தயாரிக்கப்பட்டது. பாதிக்கப்பட்டவரின் உமிழ்நீர் மற்றும் சிறுநீரில் இருந்து வெளியேறுகிறது மிகவும் சிறப்பு வாசனைஒரு வலிமையான உணவு பண்டங்களுக்கு கண்டறியக்கூடியது.

எனவே ஆராய்ச்சியாளர்கள் பயிற்சி பெற்ற நாய்களை (முக்கியமாக லாப்ரடோர்) தேர்ந்தெடுத்து அவர்களுக்கு 12 மாதிரிகள் (எளிய கவனச்சிதறல்கள் அல்லது மனித மாதிரிகள்) சக்கரத்தை வழங்கினர். இரண்டு சாத்தியக்கூறுகள் பின்பற்றப்படுகின்றன: அனைத்து மாதிரிகளும் எதிர்மறையானவை அல்லது கவனச்சிதறல்கள், அல்லது அவற்றில் ஒன்றில் பாதிக்கப்பட்ட திரவம் உள்ளது. நாய்கள் பின்னர் வேண்டும் ஊடுருவியவர் யார் என்பதைக் குறிப்பிடவும்வெற்றி பெற்றால் வெகுமதியுடன்.

ஊக்கமளிக்கும் முடிவுகள்

முடிவுகள் பிரமிக்க வைக்கின்றன : உடன் ஒரு 95% வெற்றி விகிதம், இந்த சோதனைகள் பெரும்பாலும் PCR சோதனைகள் போன்ற நாம் தற்போது பயன்படுத்தும் சோதனைகளுடன் போட்டியிடுகின்றன. இந்த லிவிங் டிடெக்டர்கள் வழங்குவதால் கணிசமான நன்மை உள்ளது மாசுபாட்டிற்கு உடனடி பதில் நோயாளிகள், இன்றைய மற்ற நுட்பங்களைப் போலல்லாமல்.

பசளை நாய்
நன்றி: கூகுள் படங்கள்

கண்டறிய கடினமாக இருக்கும் மிகவும் மாறுபட்ட அறிகுறிகளுடன் இந்த நோயின் முகத்தில் இது மறுக்க முடியாத நன்மை. பல பாதிக்கப்பட்டவர்கள் தங்கள் நிலையை உடனடியாக உணரவில்லை, இது வைரஸ் பரவுவதற்கு பங்களிக்கிறது. நமது பாரம்பரிய செல்லப்பிராணிகள் அப்போது நாமாகவே இருக்கும் இந்த தொற்றுநோயைக் கட்டுப்படுத்துவது நடைமுறையை விட அதிகம்.

ஒரு உண்மையான யதார்த்தமான தீர்வு?

இருப்பினும், இந்த யோசனை உங்களை கனவு காண வைத்தாலும், பல தடைகள் இந்த விருப்பம் சாத்தியமாகும் முன் கடக்க வேண்டும். கேள்வி பிரச்சினையில் ஆய்வை மேற்கொண்ட விஞ்ஞானிகள் முடிவுகள் பற்றிய சந்தேகம் பெறப்பட்ட, கிடைக்கக்கூடிய குறைந்த எண்ணிக்கையிலான மாதிரிகள் காரணமாக இருக்கலாம். நாய்கள் உண்மையில் இவற்றில் இருந்து மாசுபடுவதை அடையாளம் காணாது, ஆனால் அவற்றின் வாசனைக்கு பழக்கப்பட்டிருக்கும்.

இந்த நுட்பம் பயனுள்ளதாக இருந்தாலும், அது இருக்கும் நடைமுறையில் செயல்படுத்துவது கடினம். இந்த முறைக்கு நிறைய மாதிரிகள் தேவை, அவை பாதிக்கப்பட்ட மற்றும் ஆரோக்கியமானவை, எனவே முரண்பாடாக வைரஸ் பரவ வேண்டும். இந்த ஆய்வின் தலைவர்கள் இருப்பினும் அவர்களின் முயற்சிகள் தொடரும் மாதிரிகள் மற்றும் கேனிட்களின் எண்ணிக்கையை அதிகரிப்பதன் மூலம். அவர்கள் விசாரணையை முடிப்பதற்குள் இந்த நெருக்கடிக்கு முற்றுப்புள்ளி வைப்போம் என்று நம்புவோம்!

ஒரு நாயின் பாதங்கள் நமது காலணி கால்களை விட சுத்தமாக இருக்கும்

பூனைகளில் இரைப்பை அழற்சி என்றால் என்ன?