ஒரு நாயின் பாதங்கள் நமது காலணி கால்களை விட சுத்தமாக இருக்கும்

இது முற்றிலும் எதிர்-உள்ளுணர்வு போல் தோன்றலாம், இன்னும்: மிகவும் தீவிரமான ஆய்வில், நமது கோரை நண்பர்கள் வழக்கமாக சொல்வது போல் மோசமானவர்கள் அல்ல என்று முடிவு செய்துள்ளது. சுத்தமான வீட்டை வைத்திருக்க விரும்பும் நாய் பிரியர்களுக்கு இது ஒரு நல்ல விஷயம். ஆனால், சூப்பர் மார்க்கெட்கள் போன்ற இடங்களில் நாய்களுக்கு உதவ மறுக்கும் – மீண்டும் மீண்டும், பொது அறிவு மற்றும் சட்டத்திற்கு எதிராக – வதந்திகளை மௌனமாக்க இந்த வெளிப்பாடு எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக ஒரு புதிய வாய்ப்பாகும்.

நீங்கள் நினைப்பதை விட தூய்மையானது

பூனைகளிலிருந்து நாய்களை வேறுபடுத்துவதில் உள்ள நித்திய விவாதத்தில், முந்தையவை அடிக்கடி நிந்திக்கப்படுகின்றன. அவர்களின் பூனை நண்பர்களை விட குறைவான சுத்தமான, அவர்களின் பழிவாங்க முடியாத சுகாதார உணர்வுக்காக பாராட்டப்பட்டவர்கள். இன்னும் சில சமயங்களில் சமன்பாட்டில் உள்ள ஒரு உறுப்பை மறந்து விடுகிறோம்: நாம், மனிதர்கள், ஒரு ஹேர்பால் உரிமையாளர்கள் இல்லையா. ஏனெனில் சமீபத்திய ஆய்வின் முடிவுகளைப் பார்க்கும்போது, ​​நாய்களுக்கு உதவி இருப்பது போல் தெரிகிறது பாதங்கள் நமது ஷூ கால்களை விட சுத்தமாக இருக்கும்

இருப்பினும், சில நிறுவனங்களின் உரிமையாளர்கள் தாங்கள் நம்புவதாக நினைக்கவில்லை, யார் வலியுறுத்துகிறார்கள் வழிகாட்டி நாய்கள் இருப்பதை மறுக்கவும் அவற்றின் கட்டமைப்புகளில்… சேவை நாய்களை துல்லியமாக ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டும்! இருப்பினும், ஜெர்மனியில், 81% மக்கள் சேவை நாயுடன் வருகிறார்கள் ஒரு பொது இடத்தில் நுழைய மறுக்கப்பட்டது.

அதிகம் பயன்படுத்தப்படும் சாக்குகளில், சுகாதாரம் என்று ஒப்பீட்டளவில் அடிக்கடி வருகிறது. இன்னும் இந்த நாய்கள் சிறப்பு வாய்ந்தவை கவனம் சிதறாமல் இருக்க பயிற்சி அளிக்கப்பட்டது, மனிதர்களாலோ அல்லது உணவுப் பொருட்களாலோ. அந்த பக்கத்தில் எந்த கவலையும் இல்லை, அதனால்… அவர்களின் கால்கள் பற்றி என்ன?

அறிவியல் பூர்வமாக நிரூபிக்கப்பட்ட முடிவுகள்

செய்தித்தாள் படி மருத்துவ செய்திகள்கொஞ்சமும் குறைவின்றி ஐரோப்பாவில் உதவி நாயின் உதவியால் 10,000 பேர் பயனடைகின்றனர். பிந்தையது உண்மையில் ஒரு உடல்நல அபாயத்தை உருவாக்குகிறதா என்பதைக் கண்டறிய, உட்ரெக்ட் பல்கலைக்கழகத்தின் (நெதர்லாந்து) விஞ்ஞானிகள் ஒரு ஆய்வை நடத்தினர்.

சேவை நாய்
கடன்கள்: iStock / bobbymn

இதைச் செய்ய, கீழ் பக்கங்கள் 25 உதவி நாய்கள் அவற்றின் உரிமையாளர்களின் காலணிகளைப் போலவே பகுப்பாய்வு செய்யப்பட்டன. 25 செல்ல நாய்கள் மற்றும் அவற்றின் உரிமையாளர்கள் கொண்ட மற்றொரு குழுவும் கண்காணிக்கப்பட்டது. எனவே விஞ்ஞானிகள் தேடினர் என்டோரோபாக்டீரியாசியின் தடயங்கள்உதாரணமாக குடலில் காணப்படும் மற்றும் சில சமயங்களில் வயிற்றுப்போக்கிற்கு பொறுப்பாகும்.

இறுதியாக பொது இடங்களில் உதவி நாய்களை ஏற்றுக்கொள்ளுங்கள்

விளைவாக : “நாய்களின் பாதங்கள் மாறின உள்ளங்கால்களை விட தூய்மையானது»மேற்கோள் காட்ட Jasmijn Vos, ஓரளவுக்கு ஆய்வுக்கு தலைமை தாங்கினார்மற்றும் இதன் காரணமாக 30% குறைவு. நாய்களின் பாதங்கள் காட்டின Enterobacteriaceae க்கு 72% எதிர்மறை விகிதங்கள், உள்ளங்கால்கள் 42% ஒப்பிடும்போது! அவர்களின் பங்கிற்கு, வீட்டு நாய்கள் தங்கள் உதவி சகாக்களை விட குறைவான மதிப்பெண் பெற்றாலும், அவற்றின் பாதங்களும் அப்படியே இருக்கும் அவற்றின் உரிமையாளர்களின் காலணிகளை விட குறைவான பாக்டீரியாக்களை சுமந்து செல்லும்

ஆராய்ச்சியாளர்களுக்கு, இது இறுதியில் அர்த்தம் “நாய் பாதங்களால் ஏற்படும் எந்த விதமான மாசுபாட்டையும் குறைக்கும் நோக்கில் சுகாதார நடவடிக்கைகள் அவசியமாகத் தெரியவில்லை”. சுருக்கமாகச் சொன்னால், மருத்துவமனையில் உதவி செய்யும் நாயை மறுப்பது, கதவு வழியாகச் செல்வதற்கு முன் எல்லா மனிதர்களையும் தங்கள் காலணிகளைக் கழற்றச் சொல்வது போன்றது… அபத்தம், இல்லையா?

ரைனோப்நிமோனியாவின் தொற்றுநோய் குதிரையேற்ற உலகத்தை உலுக்கியது

நாய்கள், கொரோனா வைரஸுக்கு எதிரான புதிய ஆயுதமா?