ரைனோப்நிமோனியாவின் தொற்றுநோய் குதிரையேற்ற உலகத்தை உலுக்கியது

கடந்த சில வாரங்களாக குதிரையேற்ற உலகமே கொந்தளிப்பில் உள்ளது. மிகவும் தீவிரமான தொற்றுநோய் உண்மையில் குதிரைகளின் ஆரோக்கியத்தை அச்சுறுத்துகிறது மற்றும் மிகுந்த கவலை அளிக்கிறது. வைரஸ் சுவாசக் குழாயைத் தாக்கி, மிகவும் தொற்றக்கூடியது என்பதை நிரூபிக்கிறது… அதைப் பற்றி நீங்கள் தெரிந்து கொள்ள வேண்டியது என்ன, அதன் விளைவுகள் என்ன?

இந்த வைரஸ் பற்றி நமக்கு என்ன தெரியும்?

இப்போது குதிரையேற்ற உலகக் குடும்பத்தின் ஒரு பகுதியாக இருப்பது நன்றாக இல்லை. சில மாதங்களுக்கு முன்பு, பிரான்ஸ் முழுவதிலும் இருந்து உரிமையாளர்கள் தங்கள் குதிரைகள் மற்றும் குதிரைவண்டிகளின் பாதுகாப்பிற்காக பயந்தனர் விவரிக்க முடியாத வன்முறை அலை பிரதேசம் முழுவதும் பொங்கி எழுந்தது. இந்த விஷயத்தில், யாரும் கவலைப்படவில்லை, குற்றவாளிகள் இருக்கிறார்கள் இன்னும் தெரியவில்லை இன்று.

இதற்காக புதிய பிரச்சனை மறுபுறம், குற்றவாளியைக் கண்டுபிடிக்க நீண்ட நேரம் தேட வேண்டிய அவசியமில்லை. இது முழுக்க முழுக்க வைரஸ் மனிதர்களுக்கு பாதிப்பில்லாதது, ஆனால் இது குதிரைகளை விடாது. ஏற்கனவே டப்பிங் செய்யப்பட்டுள்ளது குதிரை கோவிட் – இரண்டு நிபந்தனைகளுக்கு இடையே எந்த தொடர்பும் இல்லை என்றாலும் – இந்த நோய் கால்நடை மருத்துவர்களுக்கு ஏற்கனவே தெரியும்.

இது ஐரோப்பாவின் பல நாடுகளில் பரவியுள்ளது குதிரையேற்றப் போட்டியைத் தொடர்ந்து இது ஜனவரி இறுதியில் வலென்சியாவில் நடந்தது, இது ஒன்றிணைந்தது 800 குதிரைத்திறனுக்கு மேல். பிந்தைய காலத்தின் முடிவில், அவர்கள் தங்கள் நாட்டிற்கு திரும்பியதும், முதல் குதிரைகள் அறிகுறிகளைக் காட்டத் தொடங்கின. மற்றும் 48 மணிநேர இடைவெளியில், அது 52 குதிரைத்திறனுக்குக் குறையாது யார் இந்த வைரஸால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

கவலை பெருகும்

பொதுவாக, இந்த நோய் எப்பொழுதும் ஆபத்தானது, ஆனால் இது மிகவும் தொற்றுநோயாகும். இந்த நேரம் தவிர நரம்பியல் கோளத்தை பாதிக்கும் வகையில் மாற்றப்பட்டது, அதுதான் பயமாக இருக்கிறது. அதன் இயக்குனர் Christel Marcillaud-Pitel இன் நபர், Equine Pathology Epidemio-surveillance Network (RESPE) குறிப்பிடுகிறது ” அருகில் 20% குதிரைகள் வலென்சியா ஸ்பிரிங் ஜம்பிங் டூரில் இருந்து திரும்பின இந்த நரம்பியல் அறிகுறிகள் உள்ளன“.

குதிரை
கடன்கள்: 3,675,284/Pixabay

எதிர்வினையாக, கடுமையான நடவடிக்கைகள் சம்பந்தப்பட்ட கட்டமைப்புகளில் எடுக்கப்பட்டது: தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் சிறைவாசம் விலங்குகள் தங்கள் பெட்டியில், சோதனைகளை மேற்கொள்வது, முதலியன பொறுத்தவரை தடுப்பூசி ரைனோப்நிமோனியாவுக்கு எதிராக, தடுப்பூசி ஒரு தொற்றுநோய்க்கு மத்தியில் இருந்தாலும், இந்த சைகை பயனுள்ளதாக இருக்கும் என்று RESPE பராமரிக்கிறது.“சிறிய விளைவைக் கொண்டிருக்கும்”.

சம்பந்தப்பட்ட துறைகள்

இதற்கிடையில், RESPE தொடர்ந்து பரவுகிறது செய்தி வெளியீடுகள் நிலைமையை ஆய்வு செய்ய. இல் இருந்து டேட்டிங் கடந்த மார்ச் 15தடுப்பு நடவடிக்கைகள் இருக்க வேண்டும் என்பதை நினைவுபடுத்துகிறது கண்டிப்பாக மதிக்கப்படுகிறது. இப்போதைக்கு, பிரான்சில், பின்வரும் துறைகள் மொத்த மக்கள்தொகை கணக்கெடுப்புக்காக அக்கறை கொண்டுள்ளன மார்ச் நடுப்பகுதியில் 21 வெடிப்புகள் :

 • Bouches du Rhone
 • கால்வாடோஸ்
 • Charente கடல்சார்
 • கோர்ரேஸ்
 • ஜிரோண்டே
 • அப்பர் கரோன்
 • ஹாட்-சவோயி
 • ஹெரால்ட்
 • இந்த்ரே மற்றும் லோயர்
 • ஸ்லீவ்
 • பைரனீஸ்-அட்லாண்டிக்ஸ்
 • சீன் மற்றும் மார்னே
 • யோன்னே

இருப்பினும், தற்போது குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது, ஒரு மரணம் இந்த வகை ரைனோப்நிமோனியாவுக்கு நேரடியாகக் காரணம், மற்ற நிகழ்வுகள் முக்கியமாகக் தொடர்புடையவை சுவாச அறிகுறிகள் மற்றும் ஹைபர்தர்மியா.

எப்படியிருந்தாலும், தி விளையாட்டு போட்டிகள் வெறுமனே ரத்து செய்யப்படுகின்றன பாதுகாப்பு நடவடிக்கையாக. இது மிகவும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது ஏதேனும் சந்தேகத்திற்குரிய அல்லது அறிவிக்கப்பட்ட வழக்கைப் புகாரளிக்கவும் RESPE தளத்தில், இந்த தொற்றுநோயை முடிந்தவரை நிறுத்தும் நோக்கத்துடன்.

ஒரு பூனையின் வேட்டையாடும் உள்ளுணர்வை அதன் உள் இயல்பை மதிக்கும் போது சரிசெய்தல் சாத்தியம்!

ஒரு நாயின் பாதங்கள் நமது காலணி கால்களை விட சுத்தமாக இருக்கும்