உங்கள் பூனையின் கிபிலை அளவு இல்லாமல் எப்படி அளவிடுவது?

அனைத்து செல்லப்பிராணி உரிமையாளர்களும் தங்கள் பூனை சுய சேவைக்காக கிபிளை விட்டுச்செல்லும் அளவுக்கு அதிர்ஷ்டசாலியாக இருக்க முடியாது. உண்மையில், உங்கள் பூனை தன்னைக் கட்டுப்படுத்திக் கொள்ளவில்லை என்றால், அது பருமனாக மாறும் வரை தவிர்க்க முடியாமல் எடை அதிகரிக்கும். எங்களைப் போலவே, அதிக எடை கொண்ட பூனை ஒரு விலங்கு என்பது உங்களுக்குத் தெரியும், அது அதிக உடல்நலப் பிரச்சினைகளை ஏற்படுத்தும், குறிப்பாக வயதாகும்போது. எனவே நீங்கள் அதை ரேஷன் செய்ய வேண்டும், ஆனால் அது எப்போதும் எளிதானது அல்ல, ஏனென்றால் ஒவ்வொரு உணவிலும் நீங்கள் கொடுக்கக்கூடிய கிபிலின் அளவை நீங்கள் அறிந்திருக்க வேண்டும்.

கிபிலின் அளவை நன்றாக அளவிடவும்

இது நிச்சயமாக அறிவுறுத்தப்படுகிறது உங்கள் செல்லப்பிராணிக்கு ஒரு நாளைக்கு பல முறை உணவளிக்கவும் கவனம் செலுத்துகிறது பல சிறிய அளவுகள் இன்னும் ஒன்று அல்லது இரண்டு மட்டுமே முக்கியம். நீங்கள் அவருக்கு கொடுக்க வேண்டிய கிபிளின் சரியான அளவு உங்களுக்குத் தெரியும், ஆனால் அளவை எடுக்காமல் சரியான தொகையை எப்போதும் பெறுவது எளிதானது அல்ல.

உங்கள் விலங்கு அதிக எடையுடன் இருக்கும்போது அல்லது உடல் பருமனாக இருக்கும்போது, ​​​​அது முக்கியம் தாண்டக்கூடாது ஏனெனில் இறுதியில் 1 அல்லது 2 கிராம் அதிக நீண்ட காலத்திற்கு முக்கியமானது.

குரோக்வெட்டுகளின் வகையைப் பொறுத்து அதே அளவு இல்லை

உங்களுக்கு நிச்சயமாக தெரியும், நீங்கள் அடிக்கடி கிபிளை மாற்ற வேண்டியதில்லை நீங்கள் உங்கள் செல்லப்பிராணிக்கு கொடுக்கப் போகிறீர்கள். உண்மையில், கொஞ்சம் பணத்தைச் சேமிக்க நீங்கள் முதல் விளம்பரத்தில் குதிக்கக்கூடாது. அது தான் எடுக்கும் வரம்பு அல்லது பிராண்டை மாற்றவும் அவர் பூனைக்குட்டியிலிருந்து பெரியவராக மாறும்போது, ​​​​அவர் மூத்தவராக மாறும்போது (அல்லது உடல்நலப் பிரச்சினை ஏற்பட்டால்).

எல்லா பிராண்டுகளும் சமமாக உருவாக்கப்படவில்லை, விலை அவசியம் தரத்தில் தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது என்பதை நீங்கள் அறிவீர்கள், எந்த பிராண்டிற்கு திரும்புவது என்பதை உங்கள் கால்நடை மருத்துவரிடம் விவாதிக்கவும். சிந்திக்கவும் முடிந்தால் வாங்கவும் நேரத்தை எடுத்துக் கொள்ளுமாறு நாங்கள் உங்களுக்கு அறிவுறுத்துகிறோம் பிரீமியம் பூனை உணவு. உங்கள் பூனை துணைக்கு மென்மையான மற்றும் பளபளப்பான கோட் இருக்க அனுமதிப்பதுடன், அவர் தனது சிறந்த எடையை வைத்திருக்க முடியும்.

பிரீமியம் பிராண்டால் பயன்படுத்தப்படும் பொருட்கள் உயர் தரம் மற்றும் பெரும்பாலும் தானியங்கள் இல்லாதவை. நன்றாக சாப்பிடுவதன் மூலம், அவர் குறைவாக சாப்பிடுவார். அவரது ஆற்றல் தேவைகளை பூர்த்தி செய்வதற்காக, அவர் முன்பு போல் சாப்பிட வேண்டிய அவசியமில்லை.

ஒரு அளவிடும் கோப்பை பயன்படுத்தவும்

ஒரு கிண்ணத்தை எடுத்து ஒவ்வொரு நாளும் சமையலறை அளவில் எடைபோடுவதை விட வேகமாக, அளவிடும் கோப்பையைப் பயன்படுத்துவது சாத்தியமாகும். நிச்சயமாக, இது இன்னும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது எடையை மேற்கொள்ள முதல் பயன்பாட்டிற்கு ஒவ்வொரு நாளும் நீங்கள் அவருக்கு எவ்வளவு கொடுக்கப் போகிறீர்கள் என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ள.

உதாரணமாக, நீங்கள் அவருக்கு 50 கிராம் கொடுத்தால், அது எல்லைக் கோட்டிற்கு மேலே அல்லது கீழே இருக்க வேண்டுமா?

மறக்க வேண்டாம் எடை அதிகரிப்பு அல்லது இழப்பைக் கண்காணிக்கவும்கிபிள் பாக்கெட் முன்பை விட மிக வேகமாக குறைவதையும் நீங்கள் கவனிக்கலாம்.

என் பூனையை எப்படி எடை போடுவது?

உங்கள் பூனையை உங்கள் அளவில் வைக்க முயற்சி செய்யலாம், ஆனால் அது நீண்ட காலம் நீடிக்காமல் இருக்கலாம். அதிர்ஷ்டவசமாக, பின்வருபவை மிகவும் எளிமையான தீர்வு: முதலில் உங்களை எடைபோட்டு, உங்கள் எடையை எழுதுங்கள். பின்னர், உங்கள் பூனைக்குட்டியை எடுத்துச் செல்லும்போது அதைத் திரும்பப் பெறுங்கள், நீங்கள் மட்டுமே செய்ய வேண்டும் இரண்டையும் கூட்டவும் மற்றும் உங்கள் எடையை கழிக்கவும்.

என் பூனைக்கு நான் எவ்வளவு உணவு கொடுக்க வேண்டும்?

இந்த கேள்விக்கு பதிலளிக்க பல தலைப்புகள் அர்ப்பணிக்கப்பட வேண்டும். விளைவு, பதில் ஒவ்வொரு பூனைக்கும் உருவாகும்எனவே ஒரே ஒரு பதில் இல்லை.

உண்மையில், ஒரு பூனைக்குட்டி வயது வந்த அல்லது மூத்த பூனைக்கு சமமான உணவை சாப்பிடாது. மேலும் இவரின் ஆரோக்கியத்தையும் மறந்து விடாதீர்கள். அவர் சுறுசுறுப்பாக இருக்கிறாரா அல்லது உட்கார்ந்திருக்கிறாரா?. கீல்வாதம் உள்ள பூனைக்கு ஓடுவதும் உடற்பயிற்சி செய்வதும் கடினமாக இருக்கும். நாள் முழுவதும் வெளியே செல்லும் பூனைக்கு அதன் ஆற்றல் செலவை சமாளிக்க அதிக ஆற்றல் தேவைப்படும்.

எளிமையானது எனவே உங்கள் கால்நடை மருத்துவரைப் பார்க்கவும் யார் உங்களுக்கு துல்லியமாக ஆலோசனை வழங்க முடியும்.

உங்கள் பூனை இனி சாப்பிடவில்லை என்றால் என்ன செய்வது?

பூனைகள் எடை அதிகரிப்பதைப் பற்றி நாங்கள் அடிக்கடி பேசுகிறோம் தலைகீழ் ஒருவர் நினைப்பது போல் அரிதானது அல்ல. ஆனால், பசியின்மை ஏற்பட்டால், எதிர்வினையாற்றுவதை தாமதப்படுத்த வேண்டிய அவசியமில்லை, நிச்சயமாக கால்நடை மருத்துவரிடம் செல்வதே சிறந்த ரிஃப்ளெக்ஸ் ஆகும்.

உங்களை குழப்பமடையச் செய்யும் அறிகுறிகள் இங்கே:

  • வாந்தி
  • வயிற்றுப்போக்கு
  • உங்கள் பூனை அதிகமாக உமிழ்கிறது

ஆனால் கவனமாக இருங்கள், ஒருவேளை எந்த பிரச்சனையும் இல்லை மற்றும் மிகவும் எளிமையாக, அவர் வெளியில் நடக்கும்போது, பக்கத்து வீட்டில் சாப்பிடப் போகிறான். எனவே நீங்கள் செய்யக்கூடிய சிறந்த விஷயம், அவர் மீது ஒரு கண் வைத்திருப்பதுதான், மேலும் அவர் தனது நேரத்தை வெளியில் செலவிடப் பழகியிருந்தால், அவரைக் கண்காணிக்க அவரை 24 அல்லது 48 மணிநேரம் உள்ளே வைத்திருங்கள்.

Chat Par Example என்ற தளம் ஒரு முழுமையான கட்டுரையை எழுதியுள்ளது உங்கள் டயபர் இனி சாப்பிடாதபோது எப்படி நடந்துகொள்வது (ஒரு கால்நடை மருத்துவரால் எழுதப்பட்டது).

உங்கள் பூனைக்கு சரியாக உணவளிப்பதற்கான எங்கள் ஆலோசனை

உங்களை விட்டுச் செல்வதற்கு முன், உங்கள் பூனைக்குட்டிக்கு எப்படி சரியாக உணவளிப்பது என்பதை அறிய ஒரு சிறிய நினைவூட்டல் அவசியம். உணவு அவரது ஆரோக்கியத்தில் நேரடி தாக்கத்தை ஏற்படுத்துகிறது, எனவே எதையும் செய்ய வேண்டாம்.

எனவே எங்கள் உதவிக்குறிப்புகள் இங்கே:

  • சிறிதளவு ஆனால் ஒரு நாளைக்கு பல முறை கொடுங்கள் (உங்கள் ரேஷன்களை பிரிக்க மறக்காதீர்கள்)
  • அவருக்கு பிரீமியம் உணவு (கிபிள் அல்லது பேட்) கொடுங்கள்
  • முடிந்தவரை ஒரே பையில் கிபிள் வைத்திருங்கள் (சில யூரோக்களை சேமிக்க ஒவ்வொரு வாரமும் அதை மாற்ற வேண்டாம், இது கவர்ச்சியானது, ஆனால் பூனையின் வயிறு உடையக்கூடியது)
  • அவர் பூனை உணவை மட்டுமே சாப்பிட வேண்டும், உங்கள் எஞ்சியவற்றை அல்ல (அவர் அதை விரும்பினாலும்)
  • உங்கள் பூனைக்கு நிறைய தண்ணீர் இருக்க வேண்டும் (இதனால்தான் நன்றாக நீரேற்றமாக இருக்க மாஷ் ஒரு நல்ல தேர்வாகும்)

மேலும் தகவலுக்கு, மிக அழகான கட்டுரையைப் பார்க்க உங்களை அழைக்கிறோம் கான்சோ குளோப்.

உங்கள் பூனைக்கு என்ன வருடாந்திர பட்ஜெட்டை திட்டமிட வேண்டும்?

உங்கள் செல்லப்பிராணிக்கான 100 அசல் யோசனைகள்