அவரை காப்பாற்ற என்ன செய்ய வேண்டும்

இது விலங்கு பாதுகாவலர்களிடையே ஒரு உண்மையான அலை அலையை ஏற்படுத்திய முடிவு. உண்மையில், டிசம்பர் 28, 2018 அன்று, ஐந்து பிரெஞ்சு துறைகளில் பசை வேட்டையாடும் மிகவும் சர்ச்சைக்குரிய நடைமுறையைத் தொடர மாநில கவுன்சில் அங்கீகாரம் அளித்தது: Alpes-de-Haute-Provence, Alpes-Maritimes, Bouches-du-Rhône, Var மற்றும் Vaucluse. நீங்கள் சுற்றித் திரிந்தால், பசையில் சிக்கிய பறவையைக் கண்டால், நீங்கள் செய்ய வேண்டியது இங்கே.

தெரிந்து கொள்வது நல்லது : சுற்றுச்சூழல் மாற்றத்திற்கான புதிய அமைச்சர் பார்பரா பொம்பிலி இந்த கொடூரமான நுட்பத்தை தடை செய்ய விரும்புகிறார்! நல்ல காரணத்திற்காக, இந்த பொறி முறையை அங்கீகரித்த கடைசி ஐரோப்பிய நாடு பிரான்ஸ்…

LPO ஐ அழைக்கவும்

உங்கள் நடைப்பயணத்தின் போது, ​​ஒரு பறவையின் கிளையில் சிக்கியிருந்தால், அது ஏற்கனவே இறக்கவில்லை என்பதை சரிபார்க்கவும். அப்படியானால், அந்த தொல்லைதரும் வேட்டைக்காரர்களை சபிப்பதைத் தவிர வேறு எதுவும் இல்லை. மறுபுறம், அவர் இன்னும் உயிருடன் இருக்கிறார் என்று நீங்கள் கண்டால், செய்ய வேண்டியது ஒன்றுதான் தொலைபேசி மூலம் LPO மையத்தைத் தொடர்பு கொள்ளவும் (பறவை பாதுகாப்பு லீக்).

நீங்கள் சங்கத்தின் தலைமையகத்தை 05 46 82 12 34 என்ற எண்ணில் நேரடியாக தொடர்பு கொள்ளலாம். ஏற்றுக்கொள்ள வேண்டிய நடத்தை நீங்கள் இருக்கும் இடத்திற்கு அருகில் உள்ள மையத்துடன் உங்களை தொடர்பு கொள்வோம். இருந்து தொண்டர்கள் பின்னர் பறவையை ஆபத்து இல்லாமல் கழற்றுவதற்காக அது இருக்கும் இடத்திற்கு அனுப்பப்படும். உங்கள் பிரிவில் உள்ள LPO மையத்தையும் நேரடியாகத் தொடர்பு கொள்ளலாம். இங்கே கிளிக் செய்வதன் மூலம்.

கவனம், அதை நீங்களே செய்ய முயற்சிக்காதீர்கள் பறவையை சுடுவது நிலைமையை மோசமாக்கும்!

நீல டைட் பறவை
கடன்கள்: Kathy2408/Pixabay

ஒட்டு வேட்டை என்றால் என்ன?

பசை வேட்டை என்பது காட்டுமிராண்டித்தனமான வேட்டையாடும் முறையாகும் நியாயமற்ற. உண்மையில், இது மரக் குச்சிகள் அல்லது மரக் கிளைகளைக் கொண்டு பறவைகளைப் பிடிப்பதைக் கொண்டுள்ளது. சூப்பர் வலுவான பசை கொண்டு துலக்கப்பட்டது. ஒரு பறவை அங்கு தரையிறங்குவதற்கு காத்திருந்தால் போதும், அது சிக்கிக்கொண்டது மற்றும் அதை மீட்க முடியும்.

ஆனால் பறவைகளை ஏன் இப்படி கொல்ல வேண்டும்? இது வேட்டையாடுபவர்களுக்கு ஒரு எளிய வழி என்பதால் மிகவும் எளிமையானது நேரடி தூண்டில் (ஒட்டும் பறவைகள்). உண்மையில், அவர்கள் இந்த பறவைகளை மற்ற பறவைகள் மீது சுட பயன்படுத்துவார்கள்.

ஒட்டு வேட்டை என்பதைத் தாண்டி அ கொடூரமான நடைமுறை, பறவைகள் பெருமளவில் காணாமல் போகும் தற்போதைய சூழலில் இது ஒரு சிக்கலையும் ஏற்படுத்துகிறது. உண்மையில், பிரான்சில், பறவைகளில் மூன்றில் ஒரு பங்கு ஏற்கனவே நம் கிராமப்புறங்களில் இருந்து மறைந்துவிட்டன, குறிப்பாக தீவிர விவசாயம் மற்றும் பூச்சிக்கொல்லிகளின் பயன்பாடு காரணமாக. இருப்பினும், பசைக்கான வேட்டை மட்டுமே நோக்கமாக இருந்தாலும் கூட துடிக்கிறது மற்றும் கரும்புலிகள்இது பல வகையான பறவைகள் தங்களைத் தாங்களே சிக்கிக் கொள்ள வழிவகுக்கிறது…

விலங்குகளைப் பராமரிப்பதற்கான 5 மென்மையான நடைமுறைகளில் கவனம் செலுத்துங்கள்

உங்கள் பூனைக்கு என்ன வருடாந்திர பட்ஜெட்டை திட்டமிட வேண்டும்?