உங்கள் குதிரையை காலில் வேலை செய்து மரியாதை பெறுவது எப்படி?

குதிரை வைத்திருப்பது அதிர்ஷ்டம். இருப்பினும், இது துலக்குவது, சேணம் போடுவது மற்றும் சவாரி செய்வது மட்டுமல்ல. பல ரைடர்கள் உறவுகள் குதிரையில் அல்லது சீர்ப்படுத்தும் நேரத்தில் மட்டும் உருவாக்கப்படவில்லை என்பதை மறந்துவிடுகிறார்கள். நீங்கள் செயல்பாடுகளை எவ்வளவு அதிகமாக மாற்றுகிறீர்களோ, அவ்வளவு அதிகமாக உங்கள் குதிரை கவனத்துடன், பல்துறை மற்றும் வேலையில் ஆர்வமாக இருக்கும். ஆனால் உங்கள் குதிரையுடன் நம்பகமான உறவை வளர்ப்பதற்கு, அடிப்படைகளை அறிந்து கொள்வது அவசியம். உங்கள் குதிரையால் காலடியில் மதிக்கப்படுவதற்கு விண்ணப்பிக்க வேண்டிய சில குறிப்புகள் இதோ!

தெரிந்து கொள்வது நல்லது : உங்கள் குதிரையால் மதிக்கப்படுவது லாயத்திலும், களத்திலும், குறிப்பாக பாதுகாப்பின் அடிப்படையில் அவசியம். ஆனால் இந்த மரியாதை இரண்டு வழிகளிலும் செல்ல வேண்டும்: குதிரை அதன் சவாரியை மதிக்க வேண்டும், மேலும் சவாரி செய்பவர் தனது குதிரையை கட்டாயமாக மதிக்க வேண்டும். இதைச் செய்ய, தெளிவான மற்றும் துல்லியமான வரம்புகளை அமைக்க வேண்டியது அவசியம், எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக எப்போதும் அமைதியாக இருக்க வேண்டும்.

1. காலில் வேலை செய்வதற்கான அடிப்படைகள்

உங்கள் குதிரையுடன் நீங்கள் ஏற்படுத்த விரும்பும் உறவை இலகுவாக எடுத்துக் கொள்ளக்கூடாது. இது ஒரு நீண்ட வேலையாக இருக்க வேண்டும் அமைதி மற்றும் பொறுமை. உங்கள் குதிரை ஏற்கனவே எளிதாகி, “தலைவர்” நிலையைக் கொண்டிருந்தால், வேலை அதிக நேரம் எடுக்கும்.

உங்கள் குதிரையுடன் மரியாதை மற்றும் பாதுகாப்பு மண்டலத்தை நிறுவுவது மிகவும் கடினமாக இருந்தால், ஒரு நிபுணரை அழைக்க தயங்க வேண்டாம் நடுநிலையான உடன்படிக்கையை மீட்டெடுக்க. நீங்கள் மோதலில் நுழையக்கூடாது, மேலும் நீங்கள் இருக்க வேண்டும் என்பதே குறிக்கோள் என்பதை நீங்கள் மறந்துவிடக் கூடாது ஒருவருக்கொருவர் ஒன்றாக மற்றும் ஒருவருக்கொருவர் எதிராக இல்லை.

2. ஒரு தலைமை நிலையை எடுத்துக் கொள்ளுங்கள்

நீங்கள் உங்கள் குதிரையைப் பிடித்துக் கொண்டு நடக்கும்போது, ​​​​அது உங்கள் முன் நிற்கக்கூடாது. இது நீங்கள் வழி காட்ட வேண்டும், மற்றும் அவர் அல்ல. இந்த தலைவரின் இடத்தைப் பிடிப்பதன் மூலம், அவரது இடத்தில் சாத்தியமான வெளிப்புற ஆபத்துகளை நீங்கள் எதிர்கொள்கிறீர்கள், இது அவருக்கு உங்கள் மீது நம்பிக்கையை அளிக்கிறது.

அவர் உங்களைக் கடந்து சென்றால், அல்லது விரைந்து சென்றால், அவரை அனுமதிக்காதீர்கள். மெதுவாக அதை மீண்டும் உருட்டவும், மெதுவாக அதை மீண்டும் இடத்தில் வைக்கவும். அதேபோல், நீங்கள் நிறுத்தும்போது நிறுத்த அவருக்குக் கற்றுக் கொடுங்கள். கேட்கும் குதிரையும் நீங்கள் நிற்கும் அதே நேரத்தில் நிற்க வேண்டும். உண்மையில், அவர் எப்போதும் உங்கள் இயக்கங்கள் மற்றும் உங்கள் அணுகுமுறைக்கு கவனம் செலுத்த வேண்டும். அவர் உங்கள் அருகில் நின்று உங்களைக் கடந்து செல்லவில்லை என்றால், அவரை ஆதரிக்கவும். அவர் புரிந்து கொள்ளும் வரை மீண்டும் செய்யவும்.

குதிரை
கடன்கள்: Pezibear/Pixabay

இதை நீங்கள் கற்றுக்கொண்டவுடன், உங்களால் முடியும் உங்கள் அடியின் வேகத்தை மாற்றவும். இதன் பொருள் உங்கள் வேகத்தைக் குறைத்து, பின்னர் வேகப்படுத்துவது, உங்கள் குதிரை எப்போதும் உங்களைப் போன்ற வேகத்தையே பின்பற்றுகிறது.

3. தனிப்பட்ட இடத்தை மதிக்கவும்

உங்கள் குதிரைக்கும் உங்களுக்கும் இடையே உள்ள தூரம் ஒரு கையாக இருக்க வேண்டும். அவர் உங்களிடம் ஒட்டிக்கொண்டாலோ அல்லது கடித்தாலோ, அமைதியாக அவரை மீண்டும் அவரது இடத்தில் வைக்கவும். உங்கள் குதிரை உங்கள் இடத்தை ஆக்கிரமித்தால், அதை காப்புப் பிரதி எடுக்கவும். உங்களுக்கிடையில் நீங்கள் ஏற்படுத்திய இடத்தை அவர் மதிக்கும் வரை மீண்டும் செய்யவும்.

4. பேச்சு

க்கு கற்றலை எளிதாக்கவும் மற்றும் உங்கள் பிணைப்பை மேம்படுத்தவும், உங்கள் குதிரையுடன் பேச தயங்காதீர்கள். இருப்பது முக்கியம் தெளிவான மற்றும் துல்லியமான கோரிக்கைகள். எனவே எப்போதும் ஒரே வார்த்தைகளைப் பயன்படுத்துவதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். உதாரணமாக, நீங்கள் அதை நிறுத்த விரும்பினால், எப்போதும் “நிறுத்து” அல்லது “நிறுத்து” என்று சொல்லுங்கள், ஆனால் இரண்டும் இல்லை. உண்மையில், அது வரலாம் அவரது புரிதலில் தலையிட. கொஞ்சம் கொஞ்சமாக வார்த்தைகளை புரிந்துகொள்வதுடன், அவற்றைக் கேட்கும்போது ஏற்றுக்கொள்ளும் மனப்பான்மையையும் புரிந்துகொள்வார்.

இதற்கு நேரம் ஆகலாம், ஆனால் பயிற்சி, நிறைய பொறுமை மற்றும் வெகுமதிகள் (செல்லப்பிராணிகள், உபசரிப்புகள், ஊக்கம்) மூலம் நீங்கள் அங்கு செல்வீர்கள். கோரிக்கைகள் சிதறாமல் பார்த்துக்கொள்ளவும் எப்போதும் ஒரு நேரத்தில் ஒரு உடற்பயிற்சி செய்யுங்கள். மேலும், சிறிதளவு ஆனால் அடிக்கடி கேட்பது மற்றும் நிறைய வெகுமதிகளை வழங்குவது முக்கியம்.

இந்த தனித்துவமான பறவை பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்!

கோடையில், ஸ்பைக்லெட்டுகளைக் கவனியுங்கள்!