உங்கள் குதிரையுடன் வேலையை மாற்ற 6 நல்ல யோசனைகள்

குதிரை சவாரி அமர்வுகள் உங்களுக்கு தேவையற்றதாகத் தோன்றுகிறதா? சவாரி செய்பவர்கள் தங்கள் சொந்த குதிரையை வைத்திருக்கும் அதிர்ஷ்டம் கிடைத்தவுடன் இனி பாடம் எடுக்க வேண்டிய அவசியமில்லை. இருப்பினும், பயிற்றுவிப்பாளருடனான அமர்வுகள் உங்கள் குதிரையுடன் நீங்கள் செய்யும் வேலையில் சிறிது மாற்றத்தை அனுமதிக்கின்றன. உங்கள் பழக்கத்தை கொஞ்சம் அசைக்க 6 புள்ளிகள் இங்கே உள்ளன.

1. சேணம் மேலே

நன்றாக ஏற வேண்டுமானால் இந்தப் படி வழியாகத்தான் செல்ல வேண்டும்! என்று சேணம் வரை. இது பொதுவாக ரைடர்களால் பாராட்டப்படாவிட்டாலும், குதிரையை நன்றாகப் பிடித்துக் கொள்வது அவசியம். உண்மையில், சேணம் பயிற்சிகள் நீங்கள் ஒரு நல்ல இருக்கை மற்றும் நல்ல சமநிலையை பெற அனுமதிக்கின்றன. எனவே நிச்சயமாக, இந்த பயிற்சிகள் குதிரையைப் போலவே சவாரி செய்பவருக்கு மிகவும் விரும்பத்தகாதவை. ஆனால் ஒரு நல்லது தட்டு பராமரிக்கப்பட்டு வேலை செய்யப்படுகிறது.

எனவே ஏன் நிறுவக்கூடாது வாரத்திற்கு ஒரு சேணம் அமர்வு ? அல்லது ஒவ்வொரு அமர்வின் போதும் சேணத்தில் 5 முதல் 10 நிமிடங்கள் ?

உங்கள் தட்டில் வேலை செய்வதற்கான சில யோசனைகளை வழங்கும் வீடியோ இங்கே:

2. தரையில் ஜம்ப் மற்றும் பார்

ஜம்பிங் என்பது சந்தேகத்திற்கு இடமின்றி ரைடர்களால் மிகவும் பிடிக்கப்பட்ட ஒழுக்கமாகும். ஆனால் முன்னேற்றத்தின் ரகசியம் கொஞ்சம், ஆனால் அடிக்கடி. எனவே, ஒவ்வொரு இரண்டு வாரங்களுக்கும் ஒரு தீவிர ஜம்பிங் அமர்வு செய்வதை விட, தொடர்ந்து உடற்பயிற்சி செய்ய விரும்புங்கள்.

ஒவ்வொரு அமர்வின் முடிவிலும், தொடங்குவதற்கு தரையில் ஒரு பட்டியை அனுப்ப தயங்க வேண்டாம். பின்னர், அமர்வுகள் மீது, ஒரு பிரேஸ். ஆனால் கவனமாக இருங்கள், ஒவ்வொரு கைக்கும் ஒரு முறை, அதனால் உங்கள் குதிரை மிகவும் கவலைப்பட வேண்டாம்.

நினைவூட்டலாக, குதித்தல் என்பது எப்போதும் உயரமான கம்பிகளைத் தாண்டுவதைக் குறிக்காது ! நீங்கள் ஒரு பாடத்தை எடுக்கலாம் தரையில் கம்பிகளுடன் மட்டுமே உங்கள் குதிரையின் அமைதியில் வேலை செய்வதற்காக. மேலும், இது சிறந்தது சிறிய உயரங்களை ஆதரிக்கவும் மற்றும் தலைமை, நெகிழ்வு மற்றும் நம்பிக்கை பயிற்சிகள்.

3. காலில் வேலை

கால் வேலை இருக்கலாம் பல ரைடர்ஸ் மிகவும் தவறவிடுவது. உங்கள் குதிரையின் முதுகில் இல்லாமல் தொடர்பு கொள்ள கற்றுக்கொள்வதே குறிக்கோள். இந்த அர்த்தத்தில், சுதந்திரமாக வேலை செய்வது குதிரைகளுக்கும் மற்றும் சவாரி செய்பவர்களுக்கும் குறிப்பாக வளப்படுத்துகிறது.

உங்கள் குதிரையை உங்கள் அருகில் நடப்பதன் மூலமும், நீங்கள் நிறுத்தும்போது நிறுத்துவதன் மூலமும் நீங்கள் தொடங்கலாம். நீங்கள் அதே நேரத்தில் அதை காப்புப் பிரதி எடுக்கலாம், வலது மற்றும் இடதுபுறம் திரும்பவும்.

குதிரை
கடன்கள்: Pezibear/Pixabay

இதனை செய்வதற்கு, உங்கள் குரலைப் பயன்படுத்துங்கள் அத்துடன் தெளிவான மற்றும் துல்லியமான கட்டளைகள். உதாரணமாக, குதிரையை நிறுத்த “நிறுத்து” என்று சொன்னால், எப்போதும் அதே வார்த்தையைப் பயன்படுத்தவும். நீங்கள் அதை குதிரையில் பயன்படுத்தலாம். ஒரு சிறிய குறிப்பு: ஒருபோதும் அதிகமாகக் கேட்காதீர்கள், நிறைய வெகுமதிகளை வழங்குங்கள்.

4. உணர்திறன் நீக்கம்

ஒரு அமர்வில் டீசென்சிடிசேஷன் பயிற்சிகளைச் சேர்ப்பது ஒரு நல்ல வழியாகும் உங்கள் குதிரையை வெவ்வேறு பொருட்களுடன் பழக்கப்படுத்துங்கள். உதாரணமாக நீங்கள் பயன்படுத்தலாம் ஒரு பலூன் அல்லது ஒரு தாவணி அல்லது வேறு ஏதேனும் பொருள் கொண்டு நீங்கள் குதிரையைத் தொடுவீர்கள். அவர் எந்த எதிர்வினையும் காட்டவில்லை என்றால், சிறந்தது. மறுபுறம், அவருக்கு ஒரு பின்தங்கிய இயக்கம் இருந்தால், இந்த பொருட்களின் உணர்திறன் குறைவதில் தவறாமல் வேலை செய்வது அவசியம்.

5. பாடநெறி

உங்கள் குதிரையின் நெகிழ்வுத்தன்மையில், அதன் வினைத்திறனிலும் ஏன் வேலை செய்யக்கூடாது? இதைச் செய்ய, ஒரு பாடத்திட்டத்தை இயக்கவும் ஒரு க்ளோவர்லீஃப், ஸ்டுட்கள், ஒரு சிலுவை, ஒரு மெழுகுவர்த்தியில் இருந்து மற்றொன்றுக்கு செல்லும் பொருள்கள். நீங்கள் நேரத்தைக் கூட செய்யக்கூடிய ஒரு சவால் மற்றும் அது கிளாசிக் ரைடிங் அமர்வுகளை மாற்றும்.

உன்னால் முடியும் தளவமைப்பின் தரம், திசை, ஆனால் சூழ்நிலைகளுக்கு ஏற்ப வேகங்களை மாற்றவும். உங்கள் கற்பனைக்கு இலவச கட்டுப்பாட்டைக் கொடுக்க தயங்காதீர்கள் மற்றும் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக வேடிக்கையாக இருங்கள்!

6. நடை

ஒரு நல்ல சவாரியை விட, உங்கள் மனதை அழிக்க சிறந்த வழி எது? மன உறுதிக்கு கூடுதலாக, நடைகள் உங்கள் குதிரையை வெளிப்புற சத்தத்திற்கு உணர்ச்சியற்றதாக்கும். நீங்கள் அதிக சவாரிகளை மேற்கொண்டால், உங்கள் குதிரை அமைதியாகவும் பயம் குறைவாகவும் இருக்கும். !

இருப்பினும், தனியாக செல்ல வேண்டாம் என்று கடுமையாக அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது என்பதை நினைவில் கொள்க. நீங்கள் உங்கள் குதிரையில் அல்ல, ஆனால் அதனுடன் சவாரி செய்யலாம். குறிப்பாக சுவாரஸ்யமாக இருக்கும் மற்றொரு வகை கால்வேலை.

உங்கள் அமர்வுகள் மற்றும் உங்கள் குதிரையேற்றப் பணியை மாற்றுவது குதிரை மற்றும் சவாரி இருவருக்கும் முக்கியமானது. இது விலங்குகளுடனான பிணைப்பைப் பேணுவதையும் பிணைப்பை வலுப்படுத்துவதையும் சாத்தியமாக்குகிறது. மற்றும் மறக்க வேண்டாம், சவாரி செய்பவர் சலிப்படைந்தால், குதிரையும் சலிப்பாக இருக்கும் !

கடுமையான ஹார்பி: இந்த கண்கவர் கழுகைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

இந்த தனித்துவமான பறவை பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்!