உங்கள் தோட்டத்திற்கு அவர்களை ஈர்க்க 5 பயனுள்ள குறிப்புகள்

விழுங்குவது அரிதாகி வருகிறது. கேள்விக்குரியது: பூச்சிக்கொல்லிகளின் பாரிய பயன்பாடு அல்லது அவற்றின் கூடுகளை தானாக முன்வந்து அழித்தல் (சட்டத்தால் தண்டிக்கப்படுகிறது!) ஏனெனில் அவற்றின் இருப்பு வீடுகளின் முகப்பில் சேரும் அழுக்கு. இன்னும், இந்த பறவைகள் குறிப்பாக கொசுக்களுக்கு எதிரான போராட்டத்தில் முக்கிய பங்கு வகிக்கின்றன. உண்மையில், அவை குறிப்பாக பயனுள்ள இயற்கை பூச்சிக்கொல்லியாகும், ஏனெனில் அவை ஒரு நாளைக்கு 3,000 கொசுக்களுக்குக் குறையாமல் விழுங்கும். உங்கள் தோட்டத்திற்கு அவர்களை ஈர்க்க சில குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன மற்றும் இறுதியாக உங்கள் வாழ்க்கையை அழிக்கும் அனைத்து கொசுக்களையும் அகற்றவும்.

1. கூடுகளை உருவாக்குங்கள்

விழுங்கிகள் உள்ளன இடம்பெயர்ந்த பறவைகள். குளிர்காலத்தில், அவர்கள் குளிர்கால வெப்பநிலையிலிருந்து தப்பிக்க ஆப்பிரிக்காவிற்கு பறக்கிறார்கள் அவர்கள் வசந்த காலம் வந்தவுடன் ஐரோப்பாவுக்குத் திரும்புகிறார்கள் அங்கே தங்கள் கூடு கட்ட. மற்றும் மிக பெரும்பாலும், அவர்கள் ஒரு வருடம் முதல் அடுத்த ஆண்டு வரை ஒரே கூட்டைப் பயன்படுத்துகிறார்கள். இவ்வாறு, பலவற்றை நிறுவுவதன் மூலம் செயற்கை பறவை இல்லங்கள் உங்கள் தோட்டத்தில், விழுங்குகள் அவற்றை உருவாக்குவதில் சோர்வடைவதைத் தடுப்பீர்கள்.

இதற்காக, உயரத்தில் கூடு பெட்டிகளை நிறுவவும்ஒரு கார்னிஸின் கீழ், மோசமான வானிலையிலிருந்து தஞ்சம் மற்றும் சூரியன் மற்றும் ஒரு திறந்த சூழலில். உண்மையில், விழுங்கிகள் தங்களைச் சுற்றி என்ன நடக்கிறது என்பதைப் பார்க்க விரும்புகின்றன, எனவே இது மிகவும் முக்கியமானது அவர்களின் பார்வையை தடுக்க வேண்டாம். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, நிறுவ நினைவில் கொள்ளுங்கள் கைவிடுதல் எதிர்ப்பு பலகைகள் அழுக்கை தவிர்க்க கூட்டின் கீழ்…

2. பூச்சிக்கொல்லிகளை தடை செய்யுங்கள்

நீங்கள் ஏற்கனவே அவ்வாறு செய்யவில்லை என்றால், உங்கள் தோட்டத்திலிருந்து பூச்சிக்கொல்லிகளை வெளியேற்றுவது கடுமையாக அறிவுறுத்தப்படுகிறது. உண்மையில், அவை மட்டுமல்ல சுற்றுச்சூழலுக்கு தீங்கு விளைவிக்கும் மேலும் அவை பூச்சிகளைக் கொல்லும். இருப்பினும், பூச்சிகள் விழுங்குவதற்கான முக்கிய உணவு ஆதாரங்களில் ஒன்றாகும். அதனால் பூச்சிகள் இல்லை, விழுங்குவதில்லை.

விழுங்க
கடன்கள்: erwin66as/Pixabay

3. நீர் புள்ளிகளை நிறுவவும்

எல்லா விலங்குகளையும் போலவே, விழுங்குகளும் நீரேற்றமாக இருக்க வேண்டும். எனவே, நிறுவுவதன் மூலம் அவற்றின் கூடு கட்டும் பெட்டிகளுக்கு அருகில் ஒரு நீர்நிலைநீங்கள் அவர்களை அனுமதிக்க மாட்டீர்கள் பானம் ஆனால் வேட்டை ஏனெனில் தேங்கி நிற்கும் நீர் பூச்சிகளை ஈர்க்கிறது. மேலும் நீச்சல் குளம் கட்ட வேண்டிய அவசியம் இல்லை, சிறிய குளமே போதும்.

4. மண் குழிகளைத் தேர்வு செய்யவும்

விழுங்குகளுக்கு உங்கள் செயற்கை கூடு பெட்டிகளில் ஒன்றைத் தேர்ந்தெடுக்க அல்லது அவற்றின் சொந்த கூடு கட்டுவதற்கான வாய்ப்பை வழங்க, உங்கள் தோட்டத்தில் ஒரு மண் பொறியை நிறுவலாம். விளைவு, மண் பயன்படுத்தப்படும் முக்கிய பொருட்களில் ஒன்றாகும் இந்த பறவைகள் தங்கள் கூடு கட்டுவதற்காக. இருந்து வைக்கோல் அல்லது வைக்கோலின் கிளைகள் அவர்களுக்கும் கிடைக்கச் செய்ய வேண்டும்.

5. பாடுங்கள்!

மிகவும் பயனுள்ள முறைகளில் ஒன்று விழுங்குகளை ஈர்க்கும் என்பது மே மாத தொடக்கத்தில் இருந்து அவர்களின் பாடலை ஒளிபரப்பினர் உங்கள் தோட்டத்தில் நீங்கள் முன்பு நிறுவியிருக்கும் செயற்கை கூடுகளுக்கு அருகில். இதைச் செய்ய, நீங்கள் வெளியேறும் ஹை-ஃபை சிஸ்டத்தை இயக்கவும் காலை முதல் மாலை வரை எரிகிறது. குறைந்த பட்சம் ஒலி கேட்க வேண்டும் நூறு மீட்டர்.

இந்த கட்டுரை உங்களுக்கு பிடித்திருக்கிறதா? நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

உங்கள் குதிரையுடன் நல்ல தொடக்கத்தைப் பெறுவதற்கான 10 குறிப்புகள்!

வயதான பூனையை தத்தெடுக்க 6 நல்ல காரணங்கள்