அவருக்கு உதவ 5 படிகள்

பல குட்டி பறவைகள் வசந்த காலத்தில் கூட்டில் இருந்து விழும். நாங்கள் அவற்றைத் தனியாகவும் எங்கள் தோட்டத்திலோ அல்லது தெருவிலோ சும்மா இருப்பதைக் காண்கிறோம்… மேலும் பூனைகள் மகிழ்ச்சியாக இருக்கின்றன! இறகுகளின் இந்த சிறிய பந்துகளின் வாழ்க்கையை சிறப்பாகப் பாதுகாக்க, இந்த சூழ்நிலையில் எவ்வாறு நடந்துகொள்வது என்பதை அறிந்து கொள்வது அவசியம்.

தெரிந்து கொள்வது நல்லது : பறவைகள் பாதுகாப்பிற்கான லீக் (LPO) படி, ஒரு நல்ல சமாரியன் மூலம் துன்பத்தில் இருக்கும் ஒரு சிறிய குஞ்சு சேகரிப்பது 39% வழக்குகளில் ஆபத்தானது.

1. பறவைக் குட்டியை உடனே நெருங்காதீர்கள்

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, பறவை மீது அவசரப்பட வேண்டாம்! முதலில் தீர்வுநியாயமான தூரத்தில் இருந்து கவனிக்கவும் விலங்கின் உடல் நிலை. அவர்களுடைய சந்ததிகளை மீட்பதற்காக நீங்கள் புறப்படும் வரை அவருடைய பெற்றோர்கள் காத்திருக்கலாம்.

குட்டி பறவை காயமடையவில்லை எனில், தொடரவும் அவர் சிறிய அழுகைகளை உச்சரித்தாலும் கூட ! ஒரு ல் தரையில் விழுந்தால் ஆபத்து வெளிப்படும் இடம் (சாலை, பூனைகள்), நீங்கள் அதை உயரத்தில், ஒரு கிளை அல்லது குறைந்த சுவரில் பாதுகாப்பாக வைக்கலாம். அவரை அழைத்துச் செல்ல அவரது பெற்றோர் விரைவில் வருவார்கள். மேலும், அவரது என்றால் கூடு வெகு தொலைவில் இல்லை, பறக்கும் வயதிலும் இல்லை, கவனமாக அவரை உள்ளே வைக்கவும்.

2. கையுறைகளை அணியுங்கள்

பறவைக் குட்டியைக் காப்பாற்ற வேண்டும் என்றால், அது காயப்பட்டிருப்பதை நீங்கள் கவனித்தால் மட்டுமே (இறக்கைத் தொங்குதல், இரத்தப்போக்கு, அதன் காலில் நிற்க இயலாமை) கையுறைகளை அணியுங்கள் உங்களைப் பாதுகாக்க மற்றும் பறவையின் மீது மனித நாற்றத்தை வைக்க வேண்டாம். உங்கள் கைகளை நேராக வைத்து, மெதுவாகப் பிடிக்கவும். பிறகு ஒரு தடிமனான துணியை கீழே போடுங்கள் அவரது உடல் மற்றும் அவரது தலையில், இது அவரது மன அழுத்தத்தை குறைக்கும் விளைவை ஏற்படுத்தும்.

நீங்கள் கண்டுபிடித்த பறவையின் இறக்கைகள் பராமரிக்கப்பட வேண்டும் அவரது உடலில் ஒட்டிக்கொண்டது. அதுபோலவே, தன்னைத் தானே காயப்படுத்திக் கொள்ளாமல், அமைதியடையாமல் தலையை மறைத்துக் கொள்ள வேண்டும். பறவையின் கொக்கை மூடாமல் கவனமாக இருங்கள்!

3. அதை ஒரு பெட்டியில் வைக்கவும்

குட்டிப் பறவையை விலக்கி வைக்கவும் உங்களைச் சுற்றியுள்ளவர்கள், அதைக் காட்டுவது அவர்களின் மன அழுத்தத்தை அதிகரிக்கும் மற்றும் அவர்களின் நிலையை மோசமாக்கும்.

குழந்தை பறவை
கடன்கள்: LLanger/Pixabay

பின்னர் அதை ஒரு பெட்டியில் வைக்கவும் பருமனாக இல்லை, அதனால் அவர் தன்னை மேலும் காயப்படுத்திக்கொள்ளவில்லை (ஷூ பாக்ஸ் வகை). எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, மறக்க வேண்டாம் துளைகள் செய்ய அதனால் அவர் எளிதாக சுவாசிக்க முடியும். பின்னர் அதை a இல் தனிமைப்படுத்தவும் நல்ல வெப்பநிலையில் அமைதியான அறை பறவையை மீட்க அல்லது கால்நடை மருத்துவரிடம் கொண்டு செல்ல அங்கீகாரம் பெற்ற அமைப்பின் வருகைக்காக காத்திருக்கும் போது.

4. வனவிலங்கு மீட்பு மையத்தைத் தொடர்பு கொள்ளவும்

பறவைக் குட்டியைப் பாதுகாப்பாகக் கொண்டு வந்த பிறகு, முதலில் செய்ய வேண்டியது, அவரைத் தொடர்பு கொள்ள வேண்டும் LPO காப்பு மையம் உங்களுக்கு மிக அருகில் அல்லது 05 46 82 12 34. மற்ற பிராந்தியங்கள் மற்றும் Dom-Tom இல் சேரவும் UFCS இணைக்கப்பட்ட வால்ட்ஸ் (வனவிலங்கு பாதுகாப்பு மையங்களின் பிரெஞ்சு ஒன்றியம்). அவர்கள் உங்களுக்கு செயல்முறையை விளக்குவார்கள்.

5. அவருக்கு கவனிப்பு கொடுக்க வேண்டாம்

உங்கள் பறவைக்கு பராமரிப்பு தேவை என்ற எண்ணம் உங்களுக்கு இருந்தாலும், உதவி வரும் வரை அதற்கு எந்தவிதமான கவனிப்பும் கொடுக்காதீர்கள். நீங்கள் அவரது நிலையை மோசமாக்கும் அபாயம் உள்ளது. அதேபோல், அவனுக்கு உண்ணவோ குடிக்கவோ எதுவும் கொடுக்காதேஅவர் தன்னைத்தானே மூச்சுத் திணற வைக்கலாம் அல்லது பொருத்தமற்ற உணவில் விஷம் வைத்துக் கொள்ளலாம்.

இந்த கட்டுரை உங்களுக்கு பிடித்திருக்கிறதா? நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

எங்களின் 100% இயற்கை தீர்வுகள்!

5 தாவரங்கள் குதிரைகளுக்கு குறிப்பாக நன்மை பயக்கும்