எங்களின் 100% இயற்கை தீர்வுகள்!

சந்தையில் கிடைக்கும் விரட்டும் பொருட்கள் பெரும்பாலும் இரசாயன, மிகவும் மணம் மற்றும் மிகவும் பயனுள்ளதாக இல்லை… சுற்றுச்சூழலை மதிக்கும் மற்றும் செலவு குறைந்த முறைகளை நீங்கள் தேர்வு செய்ய விரும்பினால், இங்கே சில இயற்கை தீர்வுகள் உள்ளன.

தெரிந்து கொள்வது நல்லது : நீங்கள் ஏற்கனவே இருக்கும் பல்வேறு போர்வைகள், வலைகள் அல்லது பாதுகாப்புகளுடன் கூடுதலாக இந்த வைத்தியங்களைப் பயன்படுத்தலாம்.

1. விரைவான மற்றும் இயற்கையான பூச்சி எதிர்ப்பு செய்முறை!

உங்கள் குதிரையிலிருந்து பூச்சிகளை விலக்கி வைக்க, ஒயின் வினிகரின் கால் பகுதியுடன் ஒன்றரை லிட்டர் தண்ணீரை கலக்கவும். உங்கள் குதிரையின் உடலில் ஒரு கையுறையைப் பயன்படுத்தி இந்த லோஷனைப் பயன்படுத்தலாம். இருப்பினும், கண்கள் மற்றும் மூக்கைத் தவிர்க்க கவனமாக இருங்கள்!

இந்த விரட்டும் தயாரிப்பைப் பயன்படுத்துவதற்கு வசதியாக, சிலவற்றை ஒரு பந்து அப்ளிகேட்டரில் வைக்கத் தயங்காதீர்கள். ஒரு பழைய டியோடரன்ட் குழாய் போல உதாரணத்திற்கு. இந்த வழியில், நீங்கள் அழுக்காகாமல் இருப்பது மட்டுமல்லாமல், அதை உங்கள் குதிரைக்கும் சரியாகப் பயன்படுத்துவீர்கள்!

2. ஈ முட்டைகளுக்கு எதிராக

அதற்காக ஈ முட்டைகள்பயன்படுத்தி அதை அகற்றலாம் ஒரு சிறிய படிகக்கல் அல்லது செலவழிப்பு ரேஸர். இருப்பினும், நீங்கள் பிந்தைய முறையைப் பயன்படுத்தினால், பிளேட்டை பல முறை மாற்ற வேண்டும். இறுதியாக, நீங்கள் தொடர்ந்து கடந்து செல்லலாம் (இன்னும் முட்டைகள் இல்லாத வரை சில நாட்கள்) சற்று வெதுவெதுப்பான வினிகர் சம்பந்தப்பட்ட பகுதிகளில். இதனால், முட்டைகள் இயற்கையாகவே விழும்.

உங்கள் குதிரை தன்னை நக்குவதன் மூலம் முட்டைகளை விழுங்கக்கூடும் என்பதால் முட்டைகளை வளர விடாமல் இருப்பது முக்கியம் என்பதை நினைவில் கொள்க. இருப்பினும், அவற்றை உட்கொள்வது அவரது குடலை ஒட்டுண்ணியாக மாற்றலாம் அல்லது அவரது உடலுக்கு சேதத்தை ஏற்படுத்தலாம்.

3. உண்ணிகளை பயமுறுத்தவும்

உண்ணி பெரும்பாலும் முக்கிய எதிரிகள் புல்வெளியில் எங்கள் குதிரைகள். அவர்களை விரட்ட, நீங்கள் செய்ய வேண்டியது ஒன்றுதான்தினமும் ஒரு தேக்கரண்டி நீரிழப்பு பூண்டு சேர்க்கவும் உங்கள் குதிரை உணவில். பிந்தையது அவரது தோல் வழியாக ஒரு துர்நாற்றத்தை விட்டுச்செல்லும், இது உண்ணிகளை விலக்கி வைக்கும். தாக்குதல்களைத் தடுக்க நீங்கள் குளிர்காலத்தின் முடிவில் தொடங்கலாம்.

உருளும் குதிரை
கடன்கள்: MabelAmber / Pixabay

4. தட்டையான ஈக்களை அகற்றவும்

உங்கள் குதிரையிலிருந்து ஈக்களை விலக்கி வைக்க, ஊற்றவும் நடுநிலை தாவர எண்ணெய் ஒரு கையுறை மீது. பின்னர், உறை, கவட்டை அல்லது தொடையின் உட்புறம் போன்ற ஈக்கள் அதிகம் உள்ள இடங்களில் அதை அனுப்பவும்.

நிறைய விண்ணப்பிக்க வேண்டிய அவசியமில்லை, ஒரு சிறிய அடுக்கு போதும். கூடுதலாக, உங்கள் குதிரை இரவில் பெட்டியில் திரும்பினால், நீங்கள் வைக்கலாம் தொழுவத்தின் ஒரு மூலையில் ஒரு வெங்காயம் அல்லது அரை உரிக்கப்படும் வெங்காயம். இது இயற்கையான விரட்டியாக செயல்படும்!

5. கடித்தலை விடுவிக்கவும்

உங்கள் குதிரை சிறிய கடி அல்லது எரிச்சல்களால் பாதிக்கப்பட்டிருந்தால், நீங்கள் விண்ணப்பிக்கலாம் டெய்ஸி மலர்கள் அல்லது சாமந்தி ஒரு காபி தண்ணீர் (காலெண்டுலா அஃபிசினாலிஸ்) இவை விலங்குகளுக்கு மிகவும் பயனுள்ள இரண்டு தாவரங்கள். உண்மையில், அவை சிறந்த ஆண்டிசெப்டிக், அழற்சி எதிர்ப்பு மற்றும் குணப்படுத்தும் பண்புகளைக் கொண்டுள்ளன. உங்கள் குதிரையின் சிறிய காயங்கள் அல்லது அரிப்புகளை அமைதியாகவும் இயற்கையாகவே போக்கவும்!

இந்த கட்டுரை உங்களுக்கு பிடித்திருக்கிறதா? நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

தவறு செய்யாமல் இருக்க 5 குறிப்புகள்!

அவருக்கு உதவ 5 படிகள்