தவறு செய்யாமல் இருக்க 5 குறிப்புகள்!

பூனைக்குட்டியை தத்தெடுப்பதை சாதாரணமாக எடுத்துக் கொள்ளக் கூடாது. உங்கள் வாழ்க்கையின் அடுத்த 10 அல்லது 15 ஆண்டுகளுக்கு உங்களுடன் வரும் பூனையை அறிமுகப்படுத்தி வரவேற்பதற்கு முன், சரியான கேள்விகளை நீங்களே கேட்டுக்கொள்ள வேண்டும். உங்கள் எதிர்கால ஹேர்பால் தேர்வு செய்ய உதவும் 5 குறிப்புகள் இங்கே உள்ளன.

1. ஆணா பெண்ணா?

உங்களை நீங்களே கேட்டுக்கொள்ள வேண்டிய முதல் கேள்வி, நீங்கள் தத்தெடுக்க விரும்புவது ஆணா அல்லது பெண்ணா என்பதுதான். உங்கள் பூனைக்குட்டியின் பாலினத்தைத் தேர்ந்தெடுப்பது மிக முக்கியமான விஷயம் அவர்களின் விருப்பங்களுக்கு ஏற்ப மற்றும் அவரது வாழ்க்கை முறை.

காஸ்ட்ரேட் செய்யப்படாத ஆண்கள், பாலியல் முதிர்ச்சியடைந்தவுடன், விரும்பலாம் அவர்களின் பிரதேசத்தை குறிக்கவும் வீடு முழுவதும் சிறுநீர் கழித்தல். பெண்கள் வெப்பத்தில் இருக்கும்போது ஓடிப்போவதன் மூலம் இந்த பாதகமும் சேர்ந்து கொள்ளலாம். நீங்கள் வெளிப்புறத்துடன் கூடிய வீட்டில் வசிக்கிறீர்கள் என்றால், தி கருத்தடை பூனைக்கு பாதுகாப்பாக இருக்கலாம். உண்மையில், அது ஒரு பூனையைத் துரத்தத் தொடங்கும் வாய்ப்பு குறைவாக இருக்கும், இதனால் விபத்துகளைத் தவிர்க்கலாம்.

கருத்தடை செய்யப்படாத பெண்கள் தங்கள் வெப்பம் வழக்கமாக ஜனவரி முதல் செப்டம்பர் வரை. எதிர்வினைகள் ஒவ்வொருவரின் ஆளுமையைப் பொறுத்தது, ஆனால் அவை பொதுவாக மூர்க்கத்தனமான பாசமாக மாறும் மற்றும் எல்லா நேரத்திலும் நச்சரிக்கும் மியாவ்களை வளர்க்கின்றன. உங்கள் பூனைக்கு வெளிப்புறத்தை அணுக முடிந்தால், அதை கருத்தடை செய்ய பரிந்துரைக்கப்படுகிறதுதேவையற்ற கர்ப்பத்தை தவிர்க்கவும். மறுபுறம், சிறிய பூனைக்குட்டிகளை வரவேற்பதில் நீங்கள் மிகவும் மகிழ்ச்சியடைவீர்கள் என்றால், ஒரு பெண்ணைத் தேர்ந்தெடுக்கவும்.

2. வயதுக்கு கவனம் செலுத்துங்கள்

பூனைக்குட்டிகள் பொதுவாக அதன் பிறகு தாயிடமிருந்து பிரித்தெடுக்கப்படுகின்றன 2 மாதங்கள். இந்த தேதிக்கு முன் ஒரு பூனைக்குட்டியை தத்தெடுப்பது அதை மிகவும் உடையக்கூடியதாக மாற்றும், ஆனால் சிலவற்றிற்கு வழிவகுக்கும் நடத்தை பிரச்சினைகள் முதிர்வயது. உண்மையில், ஒரு பூனை முழுமையாக வளர்ச்சியடைவதற்கும் மலருவதற்கும், அதன் ஆரம்பகால குழந்தைப் பருவத்தில் பெற்ற அடிப்படைகள் அவசியம். திடமான.

பூனைக்குட்டிகள்
கடன்கள்: congerdesign/Pixabay

பூனைக்குட்டியின் தாய் அல்லது தேவைப்பட்டால், மற்றொரு பூனை மட்டுமே அதன் கல்விக்கு அடித்தளம் அமைக்க முடியும். அதேபோல, குப்பைக்குள்ளான வாழ்க்கை ஒரு முக்கியமான பத்தி பூனைக்குட்டிக்கு. நீங்கள் தேர்ந்தெடுத்த பூனைக்குட்டி இரண்டு மாதங்களுக்கு எட்டவில்லை என்பதை நீங்கள் உணர்ந்தால், தொடரவும்.

3. தகுதியான வளர்ப்பாளர்களிடம் செல்லுங்கள்

தி விலங்கு கடத்தல் ஐரோப்பாவில் படையணி உள்ளது. ஆதலால் நம் வாழ்வில் வரும் குட்டி மிருகம் ஏ.கே ஆரோக்கியமான சூழல். முதலில் செய்ய வேண்டியது, தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட இனப்பெருக்கம் அல்லது தங்குமிடம் சென்று சரக்குகளை நீங்களே பார்க்க வேண்டும்.

வளாகம் சுத்தமாகவும் நன்கு பராமரிக்கப்பட வேண்டும். தூய்மையான இனப்பெருக்கம் விஷயத்தில், வளர்ப்பவர் உங்களுக்கு அதை வழங்க முடியும் பரம்பரை அவரது பூனைகள், அதாவது அவற்றின் தோற்றம் மற்றும் அவற்றின் குடும்ப மரம்.

4. சுகாதார நிலையை தீர்மானிக்கவும்

நோய்வாய்ப்பட்ட பூனைக்குட்டி மிகவும் உடையக்கூடியது. அவருக்கு வழங்கப்பட வேண்டிய கவனிப்பு விலை உயர்ந்தது மட்டுமல்ல, கூடுதலாக அவர் உங்கள் வீட்டிற்கு வந்தவுடன் இறக்கும் அபாயமும் உள்ளது. இதைத் தவிர்க்க, இது முக்கியம்பொதுவான நிலையை கவனிக்கவும் பூனை தத்தெடுக்கும் முன் அதன் வாழ்க்கை இடத்தின் நன்மை.

தி நல்ல ஆரோக்கியத்தின் அறிகுறிகள் பூனைக்குட்டியில் கவனிக்க பளபளப்பான கோட், சுத்தமான கண்கள், இளஞ்சிவப்பு ஈறுகள் மற்றும் கண்ணுக்கு தெரியாத தொப்புள். மறுபுறம், தொடர்ந்து அரிப்பு, வயிற்றுப்போக்கு, ஒழுங்கற்ற சுவாசம் அல்லது மூக்கு ஒழுகுதல் போன்ற ஒரு பூனைக்குட்டி சந்தேகத்திற்குரியது.

எப்படியிருந்தாலும், ஒரு சிறிய பூனையைத் தத்தெடுப்பதற்கு முன், அதைப் பார்க்கச் சொல்லுங்கள் சுகாதார புத்தகம். விதிகளில் அவர் சிப்பிங், குடற்புழு நீக்கம் மற்றும் தடுப்பூசி போடப்பட்டதா என்பதையும், கால்நடை மருத்துவரால் தெரிவிக்கப்பட்ட எந்தக் கருத்துகளையும் கவனிக்கவில்லையா என்பதையும் நீங்கள் பார்க்கலாம்.

5. நடத்தை பகுப்பாய்வு

சரியான பூனைக்குட்டியைத் தேர்ந்தெடுப்பதற்கான கடைசி கட்டம் அவரது ஆளுமையை தீர்மானிக்கிறது. சிறு வயதிலிருந்தே, உங்கள் பூனையின் தன்மையை தோராயமாக கணிப்பது உண்மையில் சாத்தியமாகும். பூனைக்குட்டிகளில் பல வகையான நடத்தைகள் உள்ளன.

குழந்தை பூனை
கடன்கள்: Aynur_sib / iStock

நீங்கள் பூனைக்குட்டியை அணுகும்போது, ​​​​அது உள்ளுணர்வாக உங்களை நோக்கி வந்து, தன்னை அசைக்காமல் எடுத்துச் செல்ல அனுமதித்தால், நீங்கள் ஒரு சிறிய பூனையுடன் பழகுகிறீர்கள் என்று அர்த்தம். மிகவும் நன்றாக சமூகமயமாக்கப்பட்டது. ஆர்வம் என்பது இங்கே ஒரு மோசமான குறை. உண்மையில், இந்த நடத்தை சிறந்தது, ஏனென்றால் ஆரம்பத்தில் இருந்தே பூனை உங்கள் குடும்பத்தில் முழுமையாக செழித்து வளர ஒரு சிறந்த வாய்ப்பு உள்ளது.

நீங்கள் அணுகும்போது பூனைக்குட்டி பயமாகத் தோன்றினால், நீங்கள் அதைக் கையாளுகிறீர்கள் ஒதுக்கப்பட்ட குணம். தொடர்பைத் தவிர்ப்பதற்காக சிறிதளவு மூலையில் ஒளிந்து கொள்ள எல்லா விலையிலும் முயலும் பூனைக்குட்டி ஒரு தனி நபருக்கு ஏற்றதாக இருக்கும். இரைச்சலுக்கு இணையான குடும்ப வாழ்க்கை, இந்த சிறிய இயல்பு தாங்க முடியாத அளவுக்கு அதிகமாக இருக்கலாம்.

ஒரு பூனைக்குட்டி முரட்டுத்தனமான கல்வி கற்பது மிகவும் கடினமாக இருக்கும். நீங்கள் அவரை அணுகியவுடன், அவர் உங்களை சொறிந்து போராடுகிறார் என்றால், எதிர்காலத்தில் அவரை இன்னும் மெத்தனமாக மாற்ற நீங்கள் பொறுமையாக இருக்க வேண்டும் என்று அர்த்தம்.

இந்த கட்டுரை உங்களுக்கு பிடித்திருக்கிறதா? நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

மிகவும் பொதுவான சிகிச்சைகள்

எங்களின் 100% இயற்கை தீர்வுகள்!