ஜூலை வரை நாம் ஏன் காத்திருக்க வேண்டும் என்பது இங்கே!

சன்னி நாட்கள் திரும்பியதாலும், சிறைவாசத்தால் வழங்கப்படும் இலவச நேரத்தாலும், உங்கள் தோட்டத்தை கவனித்துக்கொள்வதில் சலனம் அதிகமாக உள்ளது. ஆனால் பறவைகள் உருவாக்கிய கூடுகளை அழிப்பதற்கான தண்டனையின் கீழ், ஹெட்ஜ்களை ஒழுங்கமைப்பது மற்றும் மரங்களை கத்தரிப்பது குறைந்தது ஜூலை இறுதி வரை காத்திருக்க வேண்டும்.

குறிக்கோள்: பறவைகளைப் பாதுகாப்பது

இது பறவை பாதுகாப்பு கழகம் (LPO) சமீபத்தில் எச்சரிக்கையை எழுப்பியவர். உண்மையில், அமெச்சூர் தோட்டக்காரர்கள் இப்போது தங்கள் வேலிகளை ஒழுங்கமைக்கவும், தங்கள் மரங்களை கத்தரிக்கவும் தொடங்குவார்கள் என்று அவள் அஞ்சுகிறாள்.

உண்மையில், தோட்டத்தில் இந்த பணிகளை மேற்கொள்ள குறைந்தபட்சம் ஜூலை இறுதி வரை காத்திருக்க வேண்டியது அவசியம். காரணம்? எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக வசந்தம் பறவை கூடு கட்டும் பருவம். அதாவது, இனப்பெருக்கத்திற்குப் பிறகு, நமது இறகுகள் கொண்ட நண்பர்கள் சந்தர்ப்பத்திற்காக அவர்கள் பிரத்யேகமாக உருவாக்கிய கூடுகளில் தங்கள் முட்டைகளை இடுகிறார்கள். மற்றும் குஞ்சுகள், குஞ்சு பொரித்தவுடன், ஜூலை இறுதி வரை கூட்டை விட்டு வெளியேறாது.

ஹெட்ஜ்களின் அளவுகள் மற்றும் மரங்களை கத்தரிப்பது சாறு எழுவதற்கு முன்பு நடைமுறையில் உள்ளது, அதாவது குளிர்காலத்தில், நவம்பர் மற்றும் டிசம்பர் மாதங்களில் சிறந்தது. பொதுவாக, கத்தரித்து அல்லது கத்தரிக்காமல், இயற்கையாக வளர முடிந்த அளவு தாவரங்களை விட்டுவிட்டு, இறந்த மரத்தை நிலைநிறுத்தவும் தரையில் வைக்கவும். “, LPO ஐக் குறிக்கிறது.

பறவை
கடன்கள்: Nataba / iStock

உங்கள் தோட்டத்தில் உள்ள வேலிகளை சீக்கிரம் வெட்டினால் அல்லது மரங்களை கத்தரிக்கிறீர்கள் என்றால், நீங்கள் அறியாமல் பறவைகளின் கூடுகளை அழித்து, உண்மையில், குட்டி பறவைகளை கொல்லலாம்.

புல்வெளியை புத்திசாலித்தனமாக வெட்டவும்

சங்கமும் பரிந்துரைக்கிறதுஉங்கள் புல்வெளி முழுவதும் வெட்டுவதை தவிர்க்கவும் பல்லுயிர் பெருக்கத்திற்கு சிறிது இடமளிக்க வேண்டும். உண்மையில், உங்கள் தோட்டத்தில் “காட்டு” பகுதிகளை விட்டு வெளியேறுவதன் மூலம், நீங்கள் பூச்சிகள், நீர்வீழ்ச்சிகள் அல்லது முள்ளெலிகள் போன்ற சிறிய பாலூட்டிகளுக்கு ஆதரவாக செயல்படுவீர்கள்.

தோட்டத்தின் நடுவில் வெட்டுவதன் மூலம் தொடங்கவும், இதனால் சிறிய விலங்கினங்கள் நகரும் நேரம் கிடைக்கும். குறிப்பாக விட்டுவிட நினைவில் கொள்ளுங்கள் ஹெட்ஜ்ஸில் புல் கீற்றுகள் அங்கு தஞ்சம் அடையும் விலங்கினங்களுக்கு தீங்கு விளைவிக்காத வகையில்: குறிப்பாக முள்ளெலிகள்! “, LPO ஐ பரிந்துரைக்கிறது.

இனிமேல், உங்கள் தோட்டத்தை வனவிலங்குகளுக்கு உண்மையான புகலிடமாக மாற்றுவது உங்களுடையது!

இந்த கட்டுரை உங்களுக்கு பிடித்திருக்கிறதா? நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

உங்கள் தோட்டத்திற்கு பறவைகளை ஈர்ப்பது எப்படி: பின்பற்ற வேண்டிய 5 குறிப்புகள்

மிகவும் பொதுவான சிகிச்சைகள்