உங்கள் தோட்டத்திற்கு பறவைகளை ஈர்ப்பது எப்படி: பின்பற்ற வேண்டிய 5 குறிப்புகள்

உங்கள் தோட்டத்தை பறவைகளுக்கு அமைதி புகலிடமாக மாற்ற விரும்புகிறீர்களா? இந்த 5 உதவிக்குறிப்புகளைப் பயன்படுத்தினால் அது சாத்தியமே!

1. பூச்சிக்கொல்லிகளை தடை செய்யுங்கள்

உங்கள் தோட்டம் மாசுபட்டால், நீங்கள் கற்பனை செய்யலாம் இரசாயன பொருட்கள் (களைக்கொல்லிகள், பூச்சிக்கொல்லிகள் போன்றவை), பறவைகள் ஒருபோதும் அங்கு குடியேற விரும்பாது. நல்ல காரணத்திற்காக, அது மட்டும் இருக்காது போதுமான உணவு இல்லைஅதாவது பூச்சிகள் என்று சொல்லலாம், ஆனால் கூடுதலாக இறக்காத பூச்சிகள் இருக்கும் நச்சுத்தன்மை வாய்ந்தது. எனவே இயற்கை தோட்டக்கலைக்கு உதவுங்கள்!

அதேபோல், உங்கள் தோட்டத்தை அதிகமாக பராமரிக்காதீர்கள். பல்லுயிர் பெருக்கத்தை வாழ அனுமதிக்க விரும்புகின்றன, குறிப்பாக பறவைகள் பார்வைக்கு வெளியே தங்கள் கூடுகளை உருவாக்க முடியும்.

2. உணவில் கவனம் செலுத்துங்கள்

பறவைகள் உங்கள் அழைப்பை ஏற்று உங்கள் தோட்டத்தில் தங்குவதற்கு, அவை அங்கே உணவைக் கண்டுபிடிக்க வேண்டும். எனவே, சிலவற்றை நிறுவ தயங்க வேண்டாம் ஊட்டிகள் சூரியகாந்தி விதைகள் ஆனால் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக நிரப்பப்பட்டிருக்கும் பல தாவரங்களை நடவும். உண்மையில், பறவைகள், அவற்றின் இனத்தைப் பொறுத்து, முக்கியமாக உணவளிக்கின்றன விதைகள், பழங்கள், தேன், புழுக்கள் அல்லது பூச்சிகள் கூட.

என்பதை கவனிக்கவும் பழ மரங்கள் பறவைகளுக்கு மிகவும் கவர்ச்சிகரமானவை. காரணம்? அவற்றின் பூக்கள் பூச்சிகளை ஈர்க்கின்றன மற்றும் அவை பழங்களை உற்பத்தி செய்கின்றன, அவை பொதுவாக பறவைகள் விரும்புகின்றன. ஆனால் பழங்கள் பழுக்க வைக்க கவனமாக இருக்க வேண்டும் ஆண்டின் வெவ்வேறு நேரங்களில். இலட்சியம்? உங்கள் பறவைகளுக்கு நிரந்தர உணவு ஆதாரத்தை வழங்குங்கள். உதாரணமாக, ப்ளாக்பெர்ரி மற்றும் ராஸ்பெர்ரி கோடை பழம்அவுரிநெல்லிகள் மற்றும் ஆப்பிள்கள் இருக்கும் போது குளிர்கால பழம்.

3. நீர் புள்ளியை நிறுவவும்

ஒரு நீர் புள்ளி பறவைகளை அனுமதிக்காது குடிக்க ஆனால் கூடுதலாக அது அனுமதிக்கிறதுபூச்சிகளை ஈர்க்கும். மேலும், சில பறவைகள் விரும்புகின்றன நீந்த தண்ணீரில் அவற்றின் இறகுகளை பராமரிக்க, குறிப்பாக அது சூடாக இருக்கும் போது. மற்றும் தண்ணீர் நகரும் என்றால், அது இன்னும் நல்லது!

பறவை
கடன்கள்: பிசாக்லிம்1 / ஐஸ்டாக்

இவ்வாறு, ஒரு என்றால் இயற்கை நீர் ஆதாரம், நீரோடை அல்லது குளம் போன்றவை ஏற்கனவே உங்கள் தோட்டத்தில் உள்ளது, மேலும் நீங்கள் சேர்க்க வேண்டியதில்லை. மறுபுறம், இது அவ்வாறு இல்லையென்றால், தயங்க வேண்டாம் ஒரு சிறிய குளம் அமைக்க !

4. தங்குமிடங்களை அமைக்கவும்

மழை, காற்று, குளிர், வெப்பம் அல்லது பனியில் இருந்து தஞ்சம் அடைவதற்கு பறவைகளுக்கு கண்டிப்பாக தங்குமிடம் தேவை. தி குளிர்காலத்தில் இலைகளை இழக்காத மரங்கள்ஃபிர் அல்லது பைன் போன்றவற்றைப் போலவே, ஆண்டு முழுவதும் உறுப்புகளுக்கு எதிராக சிறந்த பாதுகாப்பை வழங்குகிறது. போலவே நன்கு கையிருப்பு வேலிகள் (ஹோலி, ஹாவ்தோர்ன், ரோஜா இடுப்பு, முதலியன).

ஆனால் நீங்கள் அமைக்கலாம் பறவை இல்லங்கள் செயற்கை பறவை கூடு கட்டுவதற்கு வசதியாக. இதைச் செய்ய, நீங்கள் அவற்றை செல்லப்பிராணி கடையில் வாங்கலாம் அல்லது டின் கேன்கள், அஞ்சல் பெட்டிகள் அல்லது தொங்கும் கூடைகளைப் பயன்படுத்தி அவற்றை நீங்களே உருவாக்கலாம். ஆனால் ஜாக்கிரதை, தீவனங்கள் மற்றும் குளங்கள் போன்றவைமறக்க வேண்டாம் அவற்றை தவறாமல் சுத்தம் செய்யுங்கள் நோய் பரவாமல் தடுக்க!

5. விவேகத்துடன் இரு…

எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக பறவைகள் வெறுப்பது சத்தத்தை. உண்மையில், தி உரத்த மற்றும் நிலையான ஒலிகள் அவர்களை பயமுறுத்த முனைகின்றன. நல்ல காரணத்திற்காக, அவர்கள் தேடுவது எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக அமைதியின் புகலிடமாக இருக்கிறது!

இந்த காரணத்திற்காக, நீங்கள் முற்றிலும் விரும்பினால் பறவைகளை ஈர்க்கும் உங்கள் தோட்டத்தில், எதுவும் அவர்களை தொந்தரவு செய்ய முடியாது என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள் (இசை இல்லை, கூச்சல், கிரீச்சிங் ஸ்விங், குரைக்கும் நாய்…).

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

உங்களுக்கு குழந்தை இருக்கும்போது பூனையை தத்தெடுக்க 5 காரணங்கள்

ஜூலை வரை நாம் ஏன் காத்திருக்க வேண்டும் என்பது இங்கே!