உலகில் அதிக சத்தம் கொண்ட பறவை பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

வெள்ளை அரபொங்கா, அதன் அறிவியல் பெயரிலிருந்து ப்ரோக்னியா ஆல்பஸ், உலகிலேயே அதிக சப்தத்துடன் அழைக்கும் பறவை என்று பெயர் பெற்றுள்ளது. ஆனால் இது அதன் தனித்தன்மை மட்டுமல்ல. இந்த ஒரு வகையான விலங்கு பற்றி மேலும் அறிக!

1. இடிமுழக்கம் போல் சக்தி வாய்ந்த அழுகை

மற்ற எல்லாப் பறவைகளுக்கும் இருப்பது போல், ஆண் வெள்ளை அரபொங்கா தன்னை வெளிப்படுத்தும் போது, ​​அது எல்லாவற்றுக்கும் மேலானது சாத்தியமான கூட்டாளரை ஈர்க்கவும். சிட்டுக்குருவி அல்லது குட்டியைப் போலல்லாமல், அதன் அழுகை உண்மையில் ஈர்க்கக்கூடிய ஒன்று என்று நாம் கூறலாம்!

உண்மையில், விஞ்ஞானிகள் வெள்ளை அரபொங்காவின் அழுகை சராசரியாக 116 டெசிபல்களாக இருந்தது, சில சமயங்களில் கூட அடையும். 125 டெசிபல். ஒப்பிடுகையில், ஒரு மோட்டார் சைக்கிள் அல்லது ஜாக்ஹாம்மரின் சத்தம் சுமார் 100 டெசிபல் ஆகும். செயின்சா அல்லது இடிமுழக்கத்தால் செய்யப்பட்ட ஒன்று 120 டெசிபல். மற்றும் ஒரு ஒலி மனித காதுகளுக்கு “பாதுகாப்பானது” என்று கருதப்படுவதற்கு, அது 85 டெசிபல்களுக்கு மிகாமல் இருக்க வேண்டும். சொல்லப்போனால், இந்தப் பறவையின் அழுகை காது கேளாதது மற்றும் மைல்களுக்குக் கேட்கும்!

இருப்பினும், வெள்ளை அரபொங்காவின் அழுகை சத்தமாக, அது குறுகியதாக இருப்பதை விஞ்ஞானிகள் கவனித்துள்ளனர்.

வெள்ளை அரபொங்காவின் அழைப்பு எப்படி ஒலிக்கிறது (அறிவுரை: ஒலியைக் குறைக்கவும்!):

2. ஆண் மட்டும் வெள்ளை

வெள்ளை அரபொங்காவில், பல பறவைகளைப் போலவே, ஆண் ஒரு அழகான வெள்ளை நிறத்தில் இருப்பதால் எளிதில் அடையாளம் காண முடியும். பெண், மறுபுறம் ஆலிவ் நிறம்.

ஆனால் இந்த பறவையில் ஆச்சரியம் என்னவென்றால், அதன் அழுகைக்கு கூடுதலாக, தோல் நீண்ட துண்டு, அழைக்கப்படுகிறது வாட்டில், இது அதன் கொக்கிலிருந்து தொங்குகிறது. பிந்தையது பெண்களை மயக்குவதற்கும் பயன்படுத்தப்படுகிறது. இந்த சிறப்பு காரணமாகவே வெள்ளை அரபொங்கா சில சமயங்களில் செல்லப்பெயர் பெற்றது ” யூனிகார்ன் பறவை“.

3. அவர் உலகின் ஒரு குறிப்பிட்ட பகுதியில் வாழ்கிறார்

வெள்ளை அரபொங்காவை உலகில் எங்கும் காண முடியாது. உண்மையில், அவர் ஒரு குறிப்பிட்ட பகுதியில் வசிக்கிறார்தென் அமெரிக்கா : பாரா மாநிலம், பிரேசிலின் வடக்கே அமேசானின் மையத்தில் அமைந்துள்ளது.

வெள்ளை அரபொங்கா
நன்றி: ஹெக்டர் போட்டாய் / விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

இதிலும் காணலாம் கயானா கேடயம், வடகிழக்கு தென் அமெரிக்காவில் அமைந்துள்ள ஒரு மலைத்தொடர். இந்த பறவை பெரிய மரங்களின் உச்சியில் வாழ விரும்புகிறது மற்றும் முழுவதுமாக விழுங்கக்கூடிய பழங்களை முக்கியமாக உண்கிறது என்பதை நினைவில் கொள்க.

4. அவரது விலா எலும்புகள் குறிப்பாக பெரியவை

வெள்ளை அரபொங்கா ஒரு புறா அளவுள்ள ஒரு பெரிய பாஸரின் பறவை. ஆனால் ஆச்சரியமான விஷயம் என்னவென்றால் அவரது விலா எலும்புகள் மற்றும் வயிற்று தசைகள் அளவுகுறிப்பாக இந்த அளவு பறவைக்காக உருவாக்கப்பட்டது.

விஞ்ஞானிகள் கூறும் காரணம்? இது தான் சற்று அசாதாரண அளவு அது பறவை மிகவும் சத்தமாக அழ அனுமதிக்கும்.

5. பெண்கள் காது கேளாதவர்களா?

இன்றும் ஒரு மர்மம் உள்ளது: இந்த இனத்தின் பெண்கள் ஏன் ஆண்களை அழைக்கும் போது மிகவும் நெருக்கமாக நிற்கிறார்கள், கேட்கும் பாதிப்பு ஏற்படும் அபாயம் ? இதை விஞ்ஞானிகள் எதிர்காலத்தில் கண்டுபிடிப்பார்கள் என்று எதிர்பார்க்கிறார்கள்…

வெள்ளை அரபொங்கா பற்றிய இந்தக் கட்டுரை உங்களுக்குப் பிடித்திருக்கிறதா? நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

வசந்த காலத்தில் பறவைகளுக்கு ஏன் தொடர்ந்து உணவளிக்க வேண்டும்?

மிக அழகான பறவைப் பாடல்களில் முதல் 5, மன அழுத்த எதிர்ப்பு விளைவு உத்தரவாதம்!