குதிரை நெய்ஸ்: அவை என்னவென்று கண்டுபிடி!

குதிரைகளைப் பற்றி அறிந்த எவருக்கும் இந்த விலங்குகள் உண்மையில் பேசக்கூடியவை அல்ல என்பது தெரியும். உண்மையில், காடுகளில் இரையைப் போல, வேட்டையாடுபவர்களை ஈர்க்காதபடி, முடிந்தவரை அமைதியாக இருக்க கற்றுக்கொண்டனர். எனவே, அவர்கள் தங்கள் காதுகள் (ஆம் ஆம்!), தங்கள் பார்வை அல்லது அவர்களின் தோரணையுடன் தொடர்பு கொள்ள விரும்புகிறார்கள். ஆனால், அவர்கள் தங்களைக் கேட்கும் அரிதான நேரங்களின் அர்த்தம் என்ன?

1. அழைப்பு வினி

இது மிகவும் அடிக்கடி ஆனால் சத்தமாகவும் நீளமாகவும் உள்ளது. வினி என்ற அழைப்பு தனிமைப்படுத்தப்பட்ட குதிரையை அனுமதிக்கிறதுகவனத்தை ஈர்க்கவும் அவர் பார்வையை இழந்த அல்லது தொலைதூரத்தில் அவர் கேட்கும் அவரது கூட்டாளிகள். அவர் தனது துயரத்தைப் பற்றி அவர்களை எச்சரிக்க விரும்புகிறார், மேலும் அவர்கள் எங்கிருக்கிறார்கள் என்பதை அறிய அவர்கள் பதிலளிப்பதற்காக காத்திருக்கிறார். வரை கேட்கக்கூடிய இந்த சிணுங்கல் 1 கிலோமீட்டர்எனவே ஒற்றை குதிரை அதன் கூட்டாளிகளுடன் தொடர்பில் இருக்க ஒரு வழி.

2. குட்டிக்குட்டிக்கு தாயின் நெய்

அவளது சிறிய குழந்தை விலகிச் செல்லும்போது, ​​​​அவனைக் கண்டுபிடிக்கும் பொருட்டு அவரை அண்டை வீட்டாரை அழைக்க தயங்குவதில்லை. அவரது சிணுங்கல் ஒரு ஆகவும் மாறலாம் எச்சரிக்கை கழுதைக்குட்டியை உடனடியாக தன்னிடம் திரும்பும்படி கட்டளையிட்டது. மறுபுறம், குட்டி தனது தாயை இழந்தால், அதுவும் சிணுங்கத் தொடங்கும், ஆனால் அதன் சிணுங்கல்கள் மிகவும் ஒத்திருக்கும். அழுகிறான்.

3. அலாரம் வினி

ஒரு குதிரை தனக்கு அல்லது தனது மந்தையின் மீது அச்சுறுத்தலைத் தொங்குவதை உணர்ந்தால், ஒரு தொடரை அழுத்தி அலாரம் அடிக்கத் தயங்க மாட்டான். குறுகிய இடைவிடாத ஆனால் உரத்த நெய்கள். இந்த அழுகை மற்ற குதிரைகளுக்கு நெருக்கமானது ஒன்று கூட சாத்தியமான ஆபத்தை எதிர்கொள்ளும் வகையில்.

ஒரு குதிரை கவலைப்பட்டால், அது ஒரு வகையான சத்தத்தை அல்லது உமிழவும் ஆரம்பிக்கலாம் குறட்டை. கவனமாக இருங்கள், ஏனென்றால் அவர் மாற்றத்தை ஏற்படுத்தலாம்.

குதிரை
கடன்: iStock

4. கோபத்தின் சிணுங்கல்

ஒரு எதிரியை பயமுறுத்துவதற்காக, குதிரைகள் குறிப்பாக சிணுங்குகின்றன கடுமையான இது ஒரு போல் தெரிகிறது சத்தம். இரண்டு ஆண்களுக்கு இடையேயான சண்டையின் போது அல்லது ஒரு கழுதை சற்று உமிழும் ஸ்டாலியனை நிராகரிக்கும் போது இந்த நெய்யை உச்சரிக்கலாம்.

5. மகிழ்ச்சியின் நெய்

இதன் பொருள் என்ன என்று நீங்கள் எப்போதாவது யோசித்திருக்கிறீர்களா? குறுகிய, ஆழமான சிணுங்கல் நீ வருவதைக் கண்டு உன் குதிரை என்ன தள்ளியது? இது வெறுமனே ஒரு வரவேற்பு சமிக்ஞை அவர் உங்களைப் பார்த்ததில் மகிழ்ச்சி அடைகிறார் என்பதை இது காட்டுகிறது! அல்லது நீங்கள் அவருக்கு உணவு கொண்டு வருகிறீர்கள் என்று அவருக்குத் தெரியும்.

6. flirty whinny

ஒரு ஸ்டாலியன் ஒரு மாரை கோர்ட் செய்ய முயற்சிக்கும் போது, ​​அவர் சிணுங்குகிறார், இது ஒரு போன்றது சத்தம்.

7. குறட்டை

குறட்டை என்பது கண்டிப்பாக பேசுவது அல்ல சிணுங்குதல் ஆனால் ஒரு போல் தெரிகிறது தும்மல். உடல் முயற்சிக்குப் பிறகு குதிரை ஓய்வெடுக்கும்போது இது நிகழ்கிறது, இது அதன் நாசியை வெளியிட அனுமதிக்கிறது. ஆனால் குறட்டை விடுவது பொறுமையின்மை, பயம் கூட இருக்கலாம், எனவே கவனமாக இருங்கள்.

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

குதிரையின் ஆயுட்காலம் என்ன?

குதிரை சவாரி: எவ்வளவு செலவாகும்?

குதிரைகள் ஏன் வாந்தி எடுக்க முடியாது?

அதை மறுசுழற்சி செய்ய 2 மிக எளிய பச்சை யோசனைகள்!

தாவர உண்ணிகள் ஏன் புல் சாப்பிட முடியும், என்னால் முடியாது?