அதை மறுசுழற்சி செய்ய 2 மிக எளிய பச்சை யோசனைகள்!

விலங்குகள் உட்பட பொதுவாக மறுசுழற்சி மற்றும் சுற்றுச்சூழலுக்கான நேரம் இது. நமது உரோமம் கொண்ட சில நண்பர்களிடமிருந்து வரும் கழிவுகளை பயனுள்ள ஒன்றாக மாற்ற மீண்டும் பயன்படுத்தலாம். இது குறிப்பாக குதிரைகளின் வழக்கு, அது தெரியாமல், அவற்றின் சாணத்துடன் ஒரு விலையுயர்ந்த மூலப்பொருளை நமக்கு வழங்குகிறது.

1. உரமாக குதிரை எரு

குதிரை எரு பொதுவாக உரத்தால் ஆனது, நிச்சயமாக, ஆனால் வைக்கோல். மேலும், அவருக்கு ஏ குறிப்பாக சுவாரஸ்யமான கார்பன்/நைட்ரஜன் விகிதம். பந்தயங்களின் முடிவு: இது தோட்டத்தில் இயற்கை உரமாகப் பயன்படுத்தக்கூடிய ஒரு கரிமப் பொருள். நீங்கள் பார்க்க முடியும் என, உங்கள் மண்ணுக்கு உணவளிக்க இரசாயனங்கள் தேவையில்லை!

இருப்பினும், கவனமாக இருங்கள், ஒரு நல்ல உரமாக இருக்க, குதிரை உரம் முதலில் இருக்க வேண்டும் 6 முதல் 12 மாதங்களுக்கு உரமாக்கப்பட்டது அனுமதிப்பதற்கு நோய்க்கிரும நுண்ணுயிரிகளின் மொத்த நீக்கம். இது மற்ற கழிவுகளுடன், குறிப்பாக சமையலறை மற்றும் தோட்டத்தின் கழிவுகளுடன் கலக்கப்படலாம். இருப்பினும், நீங்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டும் தவறாமல் தண்ணீர் அதனால் அது ஈரமாக இருக்கும், ஆனால் அதை அவ்வப்போது முட்கரண்டி கொண்டு திருப்பவும். நீங்கள் அதை தழைக்கூளம் அல்லது ஊட்டச்சத்து நிறைந்த மட்கியமாக பயன்படுத்தலாம்.

இறுதியாக, நுண்ணுயிரிகளால் சிதைவு செயல்முறையைப் பின்பற்றுகிறது என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள், உரமிட்ட குதிரை உரம் வாசனை இல்லை !

குதிரை சாணம்
கடன்கள்: அனிமாஃப்ளோரா / iStock

2. குதிரை எருவை வெப்பமாக்குவதற்கான எரிபொருளாக

பின்லாந்தில் இருந்து நேராக, குதிரை எருவில் இருந்து தயாரிக்கப்படும் சுற்றுச்சூழல் வெப்பமாக்கல் படிப்படியாக பிரெஞ்சு வீடுகளுக்குள் நுழைகிறது. நல்ல காரணத்திற்காக, சாணம் பதிவுகள் மட்டுமல்ல 4 முதல் 5 முறை வெப்பத்திற்கான பாரம்பரிய மர பதிவுகளை விட திறமையானது ஆனால் கூடுதலாக அவை குறைவாக மாசுபடுத்துகின்றன. நெருப்பிடம், விறகு அடுப்பு அல்லது செருகல் என எந்த வகை வெப்பத்திற்கும் அவை பொருந்துகின்றன என்பதைக் குறிப்பிட தேவையில்லை.

ஆனால் கவலைப்பட வேண்டாம், குதிரை எருவை ஒரு தொழுவத்திலிருந்து நீங்களே சேகரிக்க வேண்டியதில்லை! உண்மையில், அதை எரிபொருளாகப் பயன்படுத்துவதற்கு முன்பு, குதிரை உரம் ஒரு உட்செலுத்தப்பட வேண்டும் குறிப்பிட்ட உருமாற்ற செயல்முறை. மேலும், நீங்கள் எதிர்பார்ப்பது போல, இந்த நம்பிக்கைக்குரிய சந்தையில் நிறுவனங்கள் ஏற்கனவே உள்ளன.

குதிரை உரம் சார்ந்த வெப்பமாக்கலுக்கு மாறுவதற்கு நீங்கள் இன்னும் தயங்கினால், ஒருவர் நினைப்பதற்கு மாறாக, எச்சரிக்கையாக இருங்கள், அது ஒரு துர்நாற்றம் வீசுவதில்லை மேலும் சாம்பலை தோட்டத்தில் உரமாக மீண்டும் பயன்படுத்தலாம். எனவே இது ஒரு உண்மையான எரிபொருள் பூஜ்ஜிய கழிவு !

இந்த கட்டுரை உங்களுக்கு பிடித்திருக்கிறதா? நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

தோட்டத்தில் மிகவும் பயனுள்ள 10 விலங்குகள்

அதனால்தான் உங்கள் தோட்டத்தை மிகவும் “சுத்தமாக” மாற்றக்கூடாது

இயற்கையாகவே உங்கள் தோட்டத்தில் களை எடுக்க, ஒரு வாத்தை அழைக்கவும்!

இந்த மினியேச்சர் குதிரையைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

குதிரை நெய்ஸ்: அவை என்னவென்று கண்டுபிடி!