கிளாசிக் ரைடிங்கில் 5 எதிர்-உற்பத்தி சைகைகள்

தப்பெண்ணங்கள் நிறைந்துள்ளன, மேலும் அவை தொழுவத்தை விட்டுவைப்பதில்லை. நீங்கள் ஒரு இளைய கிளப்பில் சவாரி செய்யும் போது உங்களுக்கு நிச்சயமாக சில முன்னோடி அல்லது அத்தகைய குதிரையை சவாரி செய்ய ஒரு மோசமான பயம் இருந்தது, ஏனெனில் அதன் தன்மை, பின்னால் தூக்கி அல்லது பிட் மீது சாய்ந்து அதன் ரைடர்ஸ் அனைவரையும் ஏற்றிச் செல்லும் மனப்பான்மை. இருப்பினும், இந்த முன்கூட்டிய யோசனைகள் மற்றும் உன்னதமான குதிரையேற்றத்தின் சில சமயங்களில் எதிர்மறையான கொள்கைகளை மறந்துவிடுவதன் மூலம், உங்கள் குதிரை மீதான உங்கள் கண்ணோட்டத்தை நீங்கள் மாற்றலாம், அதே நேரத்தில் அவருடைய பயத்தையும் உங்கள் பயத்தையும் குணப்படுத்தலாம். குதிரை மற்றும் அதன் சவாரியின் நல்வாழ்வைக் கேள்விக்குட்படுத்தும் 5 சைகைகள் இங்கே உள்ளன.

1. செயற்கை உதவிகளைப் பயன்படுத்துதல் (பயிர், ஸ்பர்ஸ்)

சில குதிரைகள் நற்பெயரால் (தவறாக) பாதிக்கப்படுகின்றன சோம்பேறி. யாருடன் ஒரு சவுக்கை மற்றும் ஒரு ஜோடி ஸ்பர்ஸுடன் உங்களை சித்தப்படுத்துவது கட்டாயமாகும் சோர்வடையாமல் அவர்களை முன்னோக்கி நகர்த்தவும். விளையாட்டு மைதானங்களில் நியாயப்படுத்தப்படாத வதந்திகள் போன்ற ஆதாரமற்ற தகுதிகள். இருப்பினும், சோம்பேறிகள் என்று அழைக்கப்படுபவர்கள் எந்த செயற்கையான உதவியும் இல்லாமல் உண்மையான கேலோப்பர்களாகவும், சூடான இரத்தம் கொண்ட குதிரைகளாகவும், ஆட்டுக்குட்டிகளைப் போல மென்மையானவர்களாகவும் மாற முடியும் என்பதை உணர, உங்கள் சவாரி பயிற்றுவிப்பாளர் அவர்களை சவாரி செய்வதை நீங்கள் பார்க்க வேண்டும்.

தி செயற்கை எய்ட்ஸ் சவாரிக்கு உதவுகிறது (மற்றும் குதிரை அதே நேரத்தில்), அவர்களை விடஉதவி உண்மையில். பயிற்சியின் மூலம், குதிரை உணர்ச்சியற்றதாகி, சவாரி செய்பவர் தனது பழக்கவழக்கங்களில் சிக்கிக் கொள்கிறார், நேரத்தை மிச்சப்படுத்த நினைப்பவர், சோர்வடைவார் மற்றும் பிற ஆதாரமற்ற நியாயங்களை …

சில குதிரை நிபுணர்களுக்கு, சாட்டை அல்லது ஸ்பர்ஸ் பயன்படுத்துவது குதிரையின் கல்வி மந்தமானதாக இருந்ததற்கான அறிகுறியாகும். கண்மூடித்தனமானவற்றைப் போடுவதற்கும் எளிதான வழியை விரும்புவதற்கும் ஒரு வழி. கூடுதலாக, வன்முறை எதற்கும் வழிவகுக்காது, மேலும் குதிரையின் மீது கூட குறைவாக உள்ளது. குதிரைகளுக்கு அமைதியை விட முக்கியமானது எதுவுமில்லை மற்றும் துல்லியமான மற்றும் திறமையாக அளவிடப்பட்ட இயற்கை எய்ட்ஸ் தெளிவு. மேலும், ஆய்வுகள் போட்டியில், சாட்டையைப் பயன்படுத்துபவர்களை விட மோசமான முடிவுகளைக் காட்டுகின்றன. தியானம் செய்ய…

சவாரி நெறிமுறை பயிற்சி
கடன்கள்: சிஎம்ஓகில்வி/ஐஸ்டாக்

2. உங்கள் கால்களால் உங்கள் குதிரையை வளைக்கவும்

பாரம்பரிய ரைடிங் பள்ளிகளில் நன்கு தொகுக்கப்பட்ட ஒரு கற்பித்தல் அனைத்து ரைடர்களாலும் ஒருமனதாக ஏற்றுக்கொள்ளப்படவில்லை. இங்கே மீண்டும், உங்கள் குதிரையை அதன் வளைந்த காலின் ஒரே விசையால் தள்ளுவது, அது ஒரு வட்டத்தில் தன்னை சரியாக நிலைநிறுத்த ஊக்குவிக்கிறது. மற்ற வகை உதவி. சவுக்கை அல்லது ஸ்பர்ஸை விட நிச்சயமாக குறைவான வன்முறை, ஆனால் அனைத்தும் ஒரே மாதிரியாக இருக்கும்.

வாயுடன் தொடர்பு கொள்ளாமல் வேலை செய்வதன் மூலம், வட்டத்தின் உட்புறத்தை எதிர்கொள்ளும் உள் கட்டுப்பாட்டை உயர்த்தியது, உங்கள் கால்களின் வலிமையுடன் தொடர்ந்து வளைக்க உங்கள் குதிரையைத் தள்ளுவதில் நீங்கள் சோர்வடைய வேண்டியதில்லை. மேலும் அனைவரும் சிறப்பாக இருப்பார்கள்.

3. நிறுத்த பின்னால் சாய்ந்து கொள்ளுங்கள்

பாரம்பரிய குதிரையேற்றத்தின் சில போதனைகள் ஒப்பீட்டளவில் மிகைப்படுத்தப்பட்டதாக இருக்கலாம். உங்கள் நினைவில் முதல் சவாரி பாடங்கள் உங்கள் மவுண்டின் வேகத்தை குறைக்க உங்கள் சேணத்தில் சாய்ந்து கொள்ள வேண்டிய கட்டாயம் ஏற்பட்டது.

மாறாக, மார்பை நேராக்கும்போது சற்று பின்னோக்கி சாய்வது குதிரையை அனுமதிக்கிறது என்று நெறிமுறை வல்லுநர்கள் ஒப்புக்கொள்கிறார்கள். அதிக வேகத்தை எடுக்க ஆற்றல் பாய்வதை உணருங்கள். மாறாக, சற்று வளைந்த முதுகில் சற்று முன்னோக்கி சாய்வது அமைதியை ஊக்குவிக்கும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக தர்க்கரீதியாக எதுவும் இல்லை. நிச்சயமாக, இந்த நிலைகள் ஒரு புதிய கண்ணுக்கு கிட்டத்தட்ட கண்ணுக்கு தெரியாதவை, ஆனால் உங்கள் குதிரை பிடிக்கப்பட்ட தருணத்திலிருந்து …

4. கடிவாளத்தை எப்போதும் தாழ்வாக வைத்திருங்கள்

ஒவ்வொரு உன்னதமான குதிரையேற்ற வீரர்களின் நினைவிலும் பொறிக்கப்பட்ட இந்த மூதாதையர் கொள்கைக்கான காரணத்தை சென்று கண்டுபிடியுங்கள்… உங்கள் குதிரை குதிரையின் எல்லையில் ஆபத்து உள்ளதா? நெறியாளர்களின் அறிவுக்கு அல்ல…

தவிர, நீங்கள் சவாரி செய்பவர்களைக் கவனித்தால்மேற்கத்திய சவாரி, அவர்களின் கைகளின் அளவு நெக்லைனின் அளவை விட அதிகமாக இருப்பதை நீங்கள் கவனிப்பீர்கள். அவர்களின் குதிரைகள் நன்றாகச் செயல்படுகின்றன! உதாரணமாக, உங்கள் குதிரையை ஒரு வட்டத்தில் வளைப்பது மிகவும் சாதகமாக இருக்கும் உள் கடிவாளத்தை நன்றாக உயர்த்தவும் அவரை சரியாக நிலைநிறுத்த வேண்டும்.

5. உங்கள் குதிரையின் கழுத்தை “செல்ல” தட்டவும்

உங்கள் குதிரையின் முதுகு, முதுகு, கால்கள் அல்லது கழுத்தில் ஈ இறங்கும் போது அதன் எதிர்வினையைப் பாருங்கள். ஒரு வினாடியின் ஒரு பகுதி இடைவெளியில், அது அவளை ஒரு சுழல் அல்லது வால் புரட்டினால் விரட்டுகிறது. என்றால் சொல்ல வேண்டும் தி குதிரை தோல் உணர்திறன் கொண்டது.

அப்போதிருந்து, உங்கள் மவுண்டின் கழுத்தில் நீங்கள் அவரை “அடக்க” பயன்படுத்திய இந்த கரடுமுரடான தட்டினால், உங்கள் திருப்தியை அவருக்குக் காட்ட எந்தப் பயனும் இல்லை என்பதை நீங்கள் புரிந்துகொள்வீர்கள் … இனிமை நிறைந்த ஒரு அரவணைப்பு அதே விளைவு.

சவாரி நெறிமுறை பயிற்சி
கடன்கள்: Wavebreakmedia/iStock

எத்தாலஜி, குதிரை சவாரிக்கு அப்பாற்பட்ட ஒரு பயிற்சி

குதிரை நெறிமுறை (ஆம், மற்றவர்கள் இருப்பதால்) எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக உள்ள ஒரு நடைமுறை படிக்க காட்டில் குதிரைகளின் நடத்தைமற்ற உயிரினங்களின் தொடர்புடன் அல்லது இல்லாமல்.

மறுபுறம், நெறிமுறை சவாரி, ஒரு மென்மையான பயிற்சி முறை இது அதன் போதனைகளை நெறிமுறையிலிருந்து பெறுகிறது, மேலும் குதிரைக்கும் மனிதனுக்கும் இடையிலான உறவை ஒட்டுமொத்தமாக பகுப்பாய்வு செய்கிறது.

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

உங்கள் குதிரைக்கு முதுகுவலி இருப்பதைக் காட்டும் 5 அறிகுறிகள்

என் குதிரை ஏன் அடிக்கடி தலையைக் குறைக்கிறது?

குதிரை நெய்ஸ்: அவை என்னவென்று கண்டுபிடி!

குதிரைக்கு 5 நன்மைகள்

இந்த மினியேச்சர் குதிரையைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்