குதிரைக்கு 5 நன்மைகள்

மனித ஆரோக்கியத்தில் பல நன்மைகளுக்குப் பெயர் பெற்ற கற்றாழை விலங்குகளுக்கும், குறிப்பாக குதிரைகளுக்கும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. இந்த ஆலை உட்புறமாகவோ அல்லது வெளிப்புறமாகவோ பயன்படுத்தப்படலாம் மற்றும் இயற்கையாக குணப்படுத்த ஒரு சிறந்த வழியாகும். இது கற்றாழை இலைகளிலிருந்து கூழ் பிரித்தெடுக்கப்பட்ட அதன் சாறு ஆகும், இது உண்மையிலேயே ஒரு அதிசய மருந்தாக செயல்படுகிறது. பசியைத் தூண்டுதல், தசைநாண் அழற்சியைக் குறைத்தல், இயற்கையான பாதுகாப்பை மேம்படுத்துதல்… இதன் பண்புகள் ஏராளம்! இங்கு நன்கு அறியப்பட்டவை.

1. வயிற்றுப் புண்களை நீக்கும்

பொதுவாக குதிரைகளில் காணப்படும், குறிப்பாக விளையாட்டுகளில்இரைப்பை புண்கள் பல காரணங்களைக் கொண்டிருக்கலாம்: மன அழுத்தம், உணவுமுறை, குடல் நோய்… மிகவும் பொதுவான அறிகுறிகள் எடை இழப்பு, பசியின்மை, பற்கள் அரைத்தல், கொட்டாவி அல்லது முடி கொட்டுதல்.

அல்சரை சந்தேகிக்கும்போது, ​​கால்நடை மருத்துவரின் ஆலோசனையைப் பெறுவது அவசியம். புண் இருப்பது நிரூபிக்கப்பட்டால், பிந்தையது ஒருவேளை குதிரையை பரிந்துரைக்கும் ஒமேபிரசோல் சிகிச்சை. ஆனால் அவர் ஒரு பயன்படுத்த முடியும் இயற்கை மாற்று : கற்றாழை. உண்மையில், அலோ வேரா சாறு, இது போன்ற சிறப்பு தளங்களில் எளிதாகக் காணப்படுகிறது Classequine.com இல், குதிரைகளின் செரிமான கோளாறுகளுக்கு இயற்கையாகவே சிகிச்சையளிக்க உதவும். குறிப்பாக புண்கள். அதற்கு நன்றி அழற்சி எதிர்ப்பு மற்றும் ஆன்டாசிட் பண்புகள்வயிற்றுப் பிரச்சனைகள் விரைவில் குணமாகும்.

தற்போது ஜெல் வடிவில், இது ஒன்று முதல் இரண்டு மாதங்களுக்கு ஒரு நாளைக்கு இரண்டு முறை குதிரையின் தினசரி உணவில் சேர்க்கப்பட வேண்டும். மருந்தின் அளவைப் பொறுத்தவரை, புண்ணின் தீவிரத்தன்மைக்கு ஏற்ப அதைக் குறிப்பிடுவது கால்நடை மருத்துவர்தான். எந்தவொரு சந்தர்ப்பத்திலும், ஒரு நாளைக்கு 120 மில்லிக்கு மிகாமல் இருக்க வேண்டும் என்று கடுமையாக அறிவுறுத்தப்படுகிறது, கற்றாழை சில நேரங்களில் ஒரு மலமிளக்கி விளைவு.

2. அரிப்பு தணியும்

கோடையில், குதிரைகள் கோடை அரிப்பால் பாதிக்கப்படுவது அசாதாரணமானது அல்ல, குறிப்பாக எரிச்சலூட்டும் தோல் நிலை. நல்ல காரணத்திற்காக, அது உண்மையில் ஒரு சில வகையான கொசுக்கள் கடித்தால் ஒவ்வாமை விலங்குகளில் கடுமையான அரிப்பு ஏற்படுகிறது. பொதுவாக, முதன்மையாக பாதிக்கப்படும் பகுதிகள் வால் மற்றும் கழுத்தின் அடிப்பகுதி ஆகும்.

இந்த நிலை மிகவும் சிக்கலானது மீண்டும் குற்றவாளி. உண்மையில், குதிரை நோயை அறிவித்தவுடன், அது ஒவ்வொரு ஆண்டும் மீண்டும் தோன்றும். துரதிர்ஷ்டவசமாக எங்கள் குதிரை நண்பர்களுக்கு, பயனுள்ள சிகிச்சை இல்லை இனிப்பு அரிப்புக்கு எதிராக.

ஒவ்வாமை அறிகுறிகளை படிப்படியாகக் குறைப்பதற்கான ஒரே வழி, பாதிக்கப்பட்ட குதிரையின் நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை மேம்படுத்துவதாகும். எப்படி ? அவருக்கு அலோ வேராவைக் கொடுப்பதன் மூலம் உணவு நிரப்பியாக கோடை தொடங்குவதற்கு ஒரு மாதத்திற்கு முன்பு. ஆனால் அலோ வேராவை வெளிப்புறமாகப் பயன்படுத்தவும் முடியும். உண்மையில், அதற்கு நன்றி இனிமையான பண்புகள்இது அரிப்பு, ஆனால் எரிச்சல் விடுவிக்க உதவுகிறது.

3. காயம் குணப்படுத்துவதை ஊக்குவிக்கவும்

கற்றாழை குணப்படுத்தும் பண்புகளையும் கொண்டுள்ளது. இந்த காரணத்திற்காக, இது பயன்படுத்தப்படலாம் மேலோட்டமான காயங்களை குணப்படுத்துவதை துரிதப்படுத்துகிறது குதிரையில்.

குதிரை
கடன்: iStock

இதைப் பயன்படுத்த, எதுவும் எளிமையாக இருக்க முடியாது, விலங்குகளின் பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளில் ஒரு நாளைக்கு பல முறை கற்றாழை ஜெல்லை அனுப்பவும். இது குறிப்பாக பரிந்துரைக்கப்படுகிறது 1 அல்லது 2 வது டிகிரி தீக்காயங்கள் மற்றும் தோல் புண்கள் ஏற்பட்டால்.

4. சருமத்தை ஈரப்பதமாக்குங்கள்

அலோ வேரா குணப்படுத்துவது மற்றும் இனிமையானது என்பதோடு மட்டுமல்லாமல், ஈரப்பதத்தையும் தருகிறது. உண்மையில், குதிரையின் தோலில் பயன்படுத்தப்படும் போது, ​​உதாரணமாக உடற்பயிற்சிக்குப் பிறகு, அது உதவுகிறது சருமத்தை ஆழமாக நீரேற்றம் செய்யவும்.

கொடுக்கப்படும் போது இன்னும் சிறந்தது உள் பயன்பாட்டிற்குஅலோ வேரா குதிரைக்கு நீரேற்றம் செய்ய உதவும்.

5. குறைபாடுகளைத் தவிர்க்கவும்

கற்றாழை இலைகளில் 98% நீர் உள்ளது. ஆனால் அவை அதிகமாகவும் உள்ளன 75 செயலில் உள்ள சேர்மங்கள் தாதுக்கள், அமினோ அமிலங்கள் அல்லது வைட்டமின்கள் உட்பட.

அவற்றில் நாம் காண்கிறோம் பயோட்டின், குழு B இன் வைட்டமின் குதிரையால் இயற்கையாக ஒருங்கிணைக்கப்படுகிறது. இருப்பினும், பிந்தையது விலங்குகளின் உடலால் சரியாக ஒருங்கிணைக்கப்படவில்லை, இது மந்தமான முடி மற்றும் உடையக்கூடிய குளம்புகளை உருவாக்குகிறது.

இதை நிவர்த்தி செய்து அனுமதிக்க ஏ இந்த வைட்டமின் குதிரையால் சிறப்பாக உறிஞ்சப்படுகிறது ஆனால் மற்ற ஊட்டச்சத்துக்களும், கற்றாழையை உணவுப் பொருளாகக் கொடுப்பது ஒரு நல்ல வழி.

கூட்டு

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

குதிரைகள்: அவர்களுக்கு மிகவும் ஆபத்தான 15 உணவுகள்

உங்கள் குதிரைக்கு முதுகுவலி இருப்பதைக் காட்டும் 5 அறிகுறிகள்

உங்கள் குதிரையை பூச்சிகளிடமிருந்து எவ்வாறு பாதுகாப்பது: எங்கள் உதவிக்குறிப்புகள் அனைத்தும்!

உங்கள் குதிரைக்கு முதுகுவலி இருப்பதைக் காட்டும் 5 அறிகுறிகள்

கிளாசிக் ரைடிங்கில் 5 எதிர்-உற்பத்தி சைகைகள்