உங்கள் குதிரைக்கு முதுகுவலி இருப்பதைக் காட்டும் 5 அறிகுறிகள்

முதுகுவலி மனிதர்களுக்கு மட்டும் அல்ல. குதிரைகளும் பாதிக்கப்படலாம் இடுப்பு வலி. மற்றும் குறிப்பாக ஏற்றப்பட்ட குதிரைகள். உண்மையில், அவர்களில் 85% பேர் முதுகுவலியால் பாதிக்கப்படுகின்றனர்! பெரும்பாலும் மோசமான தரம் அல்லது பொருத்தமற்ற உபகரணங்கள், மோசமான ஷூ அல்லது அதிக நேரம் அல்லது தவறான நிலையில் சவாரி செய்யும் சவாரி காரணமாக, குதிரைகளின் முதுகுவலியை சாதாரணமாக எடுத்துக் கொள்ளக்கூடாது. அறிகுறிகள் சில நேரங்களில் நுட்பமானதாக இருக்கும்போது, ​​​​அவை உள்ளன. அவர்களை எப்படி அடையாளம் காண்பது என்பது இங்கே!

தெரிந்து கொள்வது நல்லது : குறைந்த முதுகுவலி மற்றும் பிற நாள்பட்ட முதுகுவலியைத் தவிர்ப்பதற்காக, அனைத்து குதிரைகளும், அவற்றின் வயது மற்றும் வேலைத் தீவிரம் எதுவாக இருந்தாலும், வருடத்திற்கு ஒரு முறையாவது ஆஸ்டியோபதி மருத்துவரால் பரிசோதிக்கப்பட வேண்டும். அதேபோல், முதுகுவலியையும் ஏற்படுத்தும் என்பதால், அவர்களின் பற்கள் ஒவ்வொரு ஆண்டும் பரிசோதிக்கப்பட வேண்டும்!

1. எங்கும் தொட்டால் தாங்க முடியாது.

உங்களை எச்சரிக்கும் முதல் தெளிவான அறிகுறி உங்கள் குதிரை என்றால் நடுக்கங்கள், தொய்வுகள் அல்லது பதட்டமாக படபடக்கிறது நீங்கள் அவரது முதுகில் ஒரு குறிப்பிட்ட இடத்தில் உங்கள் கையை இயக்கும் போது.

உதாரணமாக, அழகுபடுத்தும் போது, அவருக்கு திடீரென வெற்று முதுகு வரலாம். அதேபோல, சேணம் போடும் போது, ​​கட்டை அல்லது வேலை அமர்வைத் தொடங்கும் போது அவர் கத்தினால் அல்லது காதுகளை மடக்கினால். இந்த வழக்கில், தசை சுருக்கம் அல்லது குறைந்த முதுகுவலி ஈடுபடலாம்.

2. அவருக்கு நல்ல முன்னேற்றம் இல்லை.

அங்கே ஒரு முன்னேற்றத்தில் குறிப்பிடத்தக்க வேறுபாடு முதுகெலும்பு, இடுப்புமூட்டுக்குரிய நரம்பு, இடுப்புப் பகுதி அல்லது கர்ப்பப்பை வாய் மட்டத்தில் இருந்தாலும், முதுகில் பாதிக்கப்படும் குதிரை மற்றும் பாதிக்கப்படாத குதிரைக்கு இடையில். உண்மையில், வேகம் மிகவும் ஒழுங்கற்றது, குறைந்த நெகிழ்வான முன்னேற்றம், குறிப்பாக பாய்ந்து செல்லும் போது. அவர் தடுமாறவும் கூடும்.

குதிரை
கடன்: 3675284/Pixabay

மோசமானது, அது கூட முடியும் தடைகளைத் தாண்ட மறுக்கின்றனர் அல்லது குதிக்கும் போது மாற்றவும். அல்லது இறுக்கமான திருப்பங்களைச் செய்ய மறுக்கவும்.

3. அவர் ஒரு வித்தியாசமான தோரணையை ஏற்றுக்கொள்கிறார்

உங்கள் குதிரைக்கு சமீப காலமாக ஒரு போக்கு உள்ளது முகாம்செய்ய அவனுடைய பின்பக்கத்தை அவனுக்குக் கீழ் வைத்துக்கொள்கூட தொடர்ந்து ஒரு மூட்டு நிவாரணம் ? மேலும் பார்க்க வேண்டாம், அவருக்கு முதுகுப் பிரச்சனை!

4. அவர் தனது வால் சாய்வாக அணிந்துள்ளார்

உங்கள் குதிரை வால் வளைந்த நிலையில் இருந்தால், அது முதுகுவலியால் அவதிப்படுவதைக் குறிக்கிறது. இதேபோல், அவர் முற்றிலும் முயன்றால் ஒருவரின் தலையை வளைத்து வைக்கவும்.

5. கால் கொடுக்க மறுக்கிறார்

கீழ் முதுகுவலி ஏற்பட்டால், உங்கள் குதிரை ஒன்று அல்லது அதற்கு மேற்பட்ட அடிகளைக் கொடுக்க மறுக்கலாம் அல்லது தனது பின்னங்கால்களை வளைக்கலாம். அவனாலும் முடியும் முன்னேற மறுக்கிறது அல்லது சவாரி செய்ய அனுமதிக்கவும். இந்த வழக்கில், எந்த பகுதியும் பாதிக்கப்படலாம், அது மூட்டுகள் அல்லது முதுகெலும்பு.

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

குதிரை: பெட்டியில் சலிப்புக்கு எதிராக போராட 6 பயனுள்ள குறிப்புகள்

என் குதிரை அவனது எச்சத்தை சாப்பிடுகிறது: 3 காரணங்கள்

என் குதிரை இருமல் வருகிறது: ஏன், என்ன செய்வது?

அவர்களுக்கு மிகவும் ஆபத்தான 15 உணவுகள்

குதிரைக்கு 5 நன்மைகள்