என் குதிரை அடிக்கடி படுத்திருக்கும்: நான் கவலைப்பட வேண்டுமா?

கடந்த சில நாட்களாக, உங்கள் குதிரை தொடர்ந்து தரையில் படுத்திருக்கிறதா? இது சாதாரணமானது அல்ல, அதற்கான காரணத்தை நாங்கள் விளக்குகிறோம்!

குதிரை தூக்கம்

குதிரை என்பது ஏ பெரும்பாலான நேரம் நிமிர்ந்து தூங்கும் விலங்கு. உண்மையில், அவர் ஒரு நாளைக்கு பல மணி நேரம் இப்படி மயங்கிக் கிடக்கிறார், அவர் கண்களை பாதி மூடியிருக்கிறார். இந்த “விழிப்பு நிலை”, லேசான தூக்கம், குறிப்பாக ஆபத்து ஏற்பட்டால் விரைவாக செயல்பட அனுமதிக்கிறது. இன் தப்பி ஓட முடியும். ஆமாம், குதிரை, அதன் வளர்ப்பு இருந்தபோதிலும், அதன் அனிச்சைகளை அதனுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது இரையின் நிலை !

ஆனால், இன்னும் நன்றாக தூங்க, அவர் ஒரு நாளைக்கு பல நிமிடங்கள் படுத்துக் கொள்ள வேண்டும். இந்த ஆழ்ந்த தூக்கம் ஏற்படுகிறது குறுகிய தூக்கம்10 மற்றும் 30 நிமிடங்களுக்கு இடையில், அவர் பாதுகாப்பாக உணரும் இடங்களில் மேற்கொள்ளப்படுகிறது.

குதிரை
கடன்: iStock

ஒரு கூட்டத்தில், குதிரைகள் ஒரே நேரத்தில் தூங்குவதில்லை. ஆபத்து ஏற்பட்டால் குழுவின் மற்ற உறுப்பினர்களை எச்சரிக்க, குதிரைகள் தங்கள் “பாதுகாப்பு கடமையில்” மாறி மாறி வருகின்றன. இருப்பினும், ஆதிக்கம் செலுத்தும் குதிரைகள் பொதுவாக ஆதிக்கம் செலுத்தும் குதிரைகளை விட அதிக பாதுகாப்பு கடமையைச் செய்கின்றன.

அனைத்து வழக்குகளில், வயலில் இருந்தாலும் சரி, பெட்டியில் இருந்தாலும் சரி, குதிரைகள் ஒன்றையொன்று பார்க்க வேண்டும் அதனால் அவர்கள் தங்கள் தூக்கத்தை மற்றவர்களைச் சுற்றி ஒழுங்கமைக்க முடியும்.

என் குதிரை ஒரு நாளைக்கு பல மணி நேரம் படுத்திருக்கும்

உங்கள் குதிரை ஒரு நாளைக்கு பல மணி நேரம் தரையில் கிடந்தால், ஏதோ தவறு. விளைவு, இந்த நிலை அவருக்கு இயற்கையானது அல்ல எளிமையான மற்றும் நல்ல காரணத்திற்காக அது அவரது உடல்நிலையில் கடுமையான விளைவுகளை ஏற்படுத்தலாம்.

உண்மையில், படுக்கைக்குச் செல்லும்போது, குதிரை அதன் தசைகள் மீது வலுவான அழுத்தத்தை செலுத்துகிறது. நல்ல காரணத்திற்காக, அது ஒரு மனிதனுக்கு சமமான எடையைக் கொண்டிருக்கவில்லை! இருப்பினும், இரண்டு மணி நேரம் படுத்த பிறகு, குதிரையின் தசைகளில் வீக்கம் தோன்றும்.

பொய் குதிரை
கடன்கள்: christels/Pixabay

மேலும் பொய் நிலை மேலும் நீடிக்கும்போது, திசுக்கள் நெக்ரோடிக் ஆக ஆரம்பிக்கின்றன. இது முழங்கைகள், தோள்கள் அல்லது இடுப்புகளில் புண்களை ஏற்படுத்தும். கூடுதலாக, உள் உறுப்புகள், குறிப்பாக நுரையீரல் அல்லது இதயம், விரைவான சிதைவை அனுபவிக்கின்றன.

இந்த காரணத்திற்காக, உங்கள் குதிரை ஒரு நாளைக்கு பல மணி நேரம் படுத்திருந்தால், ஒரு கால்நடை மருத்துவரை அவசரமாக அழைப்பது அவசியம். குறிப்பாக பல நிலைமைகள், அதிகமாகவோ அல்லது குறைவாகவோ தீவிரமானவை, இத்தகைய நடத்தைக்கு காரணமாக இருக்கலாம்: லைம் நோய், டெட்டனஸ், லேமினிடிஸ், வோப்லர் சிண்ட்ரோம், கோலிக், கால் வலி…

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

குதிரையின் ஆயுட்காலம் என்ன?

என் குதிரை இருமல் வருகிறது: ஏன், என்ன செய்வது?

உங்கள் குதிரையை புல்வெளியில் வைப்பது: நினைவில் கொள்ள வேண்டிய 6 விதிகள்

என் குதிரை ஏன் அடிக்கடி தலையை தாழ்த்துகிறது?

அவர்களுக்கு மிகவும் ஆபத்தான 15 உணவுகள்