என் குதிரை ஏன் அடிக்கடி தலையை தாழ்த்துகிறது?

சுதந்திரமாக இருந்தாலும், ஒரு வேலை அமர்வின் நடுவில், நடைப்பயணத்தில், நடைபயணத்தில், அதிக நேரம் அல்லது ஒரு வேகத்தில், உங்கள் குதிரை தலையைத் தாழ்த்தி, சில சமயங்களில் தரையை வளைக்கும் அளவிற்கு முனைகிறதா? கவலைப்பட வேண்டிய அவசியமில்லை என்றாலும், ஏன் என்பதைப் புரிந்துகொள்வது நல்லது.

குதிரையின் தலையின் வெவ்வேறு நிலைகள்

உங்கள் குதிரைக்கு ஏன் தலையைக் குறைக்கும் பழக்கம் உள்ளது என்பதைப் புரிந்துகொள்வதற்கு, அதன் தலையின் வெவ்வேறு நிலைகள் எதைக் குறிக்கின்றன என்பதை முதலில் தெரிந்து கொள்ள வேண்டும்.

இவ்வாறு, ஒரு குதிரை கொண்டிருக்கும் போது தலையை உயர்த்தியதுஇது ஒரு கருதப்படுகிறது மின்னழுத்த குறி. உண்மையில், உயர்த்தப்பட்ட தலை விலங்கு இல்லை என்பதைக் குறிக்கிறது கருத்து வேறுபாடு அதைச் செய்யும்படி கேட்கப்பட்ட செயலுடன். அதுவும் அவர்தான் பயம், பதட்டமாக எங்கே குழப்பமான. உதாரணமாக, நீங்கள் ஒரு ஆபத்தை உணர்ந்த பாதையை நோக்கிச் சென்றால், உங்கள் குதிரை தலையை உயர்த்தி முன்னோக்கி நகர்வதை நிறுத்துவது மிகவும் சாத்தியம். இது ஒரு உள்ளுணர்வு அனிச்சை தப்பியோட அல்லது சண்டையிடும் நிலையில் தன்னை வைத்துக்கொள்ள இது அனுமதிக்கிறது.

மாறாக, ஏ தலையை குனி என்பது குதிரை என்பதற்கான அடையாளம் முற்றிலும் தளர்வானது. பொதுவாக, அவனுடைய காதுகளும் பக்கவாட்டில் தொங்கும். இந்த நிலையில் அவர் மிகவும் நன்றாக உணர்கிறார் என்பதை இது குறிக்கிறது. எனவே, உங்கள் குதிரை தனது ஸ்டாலில் அல்லது மேய்ச்சலில் இருக்கும் போது தலை குனிந்திருந்தால், அதற்குக் காரணம் அவர் ஓய்வில்அல்லது அவர் தூங்கிவிட்டார் என்று கூட.

ஆனால் அது செயலில் இருக்கும்போது என்ன செய்வது?

குதிரை நீட்டுவதற்காக தலையை தாழ்த்துகிறது

உங்கள் குதிரை சுறுசுறுப்பாக இருக்கும்போது தலையைத் தாழ்த்தினால், அது நீட்ட வேண்டிய அவசியத்தை உணர்கிறது. உண்மையில், இந்த வழியில் அவரது தலையை குறைக்கும் உண்மை அவரை அனுமதிக்கிறது உங்கள் கழுத்தை தளர்த்தவும் மற்றும் டி’உங்கள் முதுகு தசைகளை நீட்டவும். அவரது முதுகு வட்டமாகவும் இருப்பதை நீங்கள் காணலாம்.

இந்த நிலையில், அவர் நன்றாக உணர்கிறார், ஆனால் அது அவரை அனுமதிக்கிறது சிறந்த சமநிலை அவரது காலில். எனவே, அது அமைதியானது, மிகவும் தளர்வானது, மிகவும் சமநிலையானது மற்றும் எனவே மேலும் பதிலளிக்கக்கூடியது உங்கள் கோரிக்கைகளுக்கு.

குதிரை
கடன்: iStock

உங்கள் குதிரை இளமையாக இருந்தால் மற்றும் முழு வளர்ச்சியில், சில சமயங்களில் இந்த நடத்தையை அவர் ஏற்றுக்கொள்வது மிகவும் சாதாரணமானது. உண்மையில், வேலை அமர்வுகள் மற்றும் வளர்ச்சியை இணைப்பது எப்போதும் எளிதானது அல்ல! எனவே அவருக்கு தேவை அடிக்கடி நீட்டவும் தன்னை விடுவித்துக் கொள்ள.

குதிரை ஆர்வத்தால் தலையைத் தாழ்த்துகிறது

தரையில் எவ்வளவு சுவாரஸ்யமானது என்பதை நீங்கள் உணரவில்லை. உண்மையில், குதிரை ஒரு ஆர்வமுள்ள விலங்கு, அதை உணர வேண்டும் உங்கள் சூழலை நெருக்கமாகப் பாருங்கள். எனவே அவர் தலையை தாழ்த்திக் கொண்டால் கவலைப்பட ஒன்றுமில்லை வழியிலோ அல்லது செடிகளிலோ எச்சங்களை முகர்ந்து பார்க்கிறது. இதேபோல், அவர் தனது தலையை நோக்கித் தாழ்த்தினால் தடைகள்அது இருக்கலாம் தரை கம்பிகளை உற்றுப் பாருங்கள். இது பின்னர் கவலைப்படாமல் அவற்றைத் தவிர்க்க அனுமதிக்கும்.

இருப்பினும், கவனமாக இருங்கள், ஒரு குதிரை அவ்வப்போது இதுபோன்று செயல்படுவது முற்றிலும் இயல்பானதாக இருந்தாலும், அதை அடிக்கடி செய்யக்கூடாது. உண்மையில், உங்கள் குதிரை அடிக்கடி தலை குனிந்திருந்தால், அது அவர் உட்பட்டிருப்பதற்கான அறிகுறியாக இருக்கலாம் முதுகு வலி. முதுகுப் பிரச்சனைகள் கூட தலையை உயர்த்தி முதுகை வளைக்கச் செய்யலாம்.

எப்படியிருந்தாலும், முயற்சி செய்யுங்கள் சேணம் மாற்ற அல்லது அதை உங்கள் குதிரையின் முதுகில் வைப்பது நல்லது. அதேபோல், உங்கள் நிலை சரியாக உள்ளதா என சரிபார்க்கவும். சிக்கல் தொடர்ந்தால், தயங்காமல் தொடர்பு கொள்ளவும் எலும்பு முறிவு மருத்துவர் !

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

என் குதிரை அவனுடைய எச்சத்தை உண்கிறது: அதற்கு 3 காரணங்கள்

குதிரை நெய்ஸ்: அவை என்னவென்று கண்டுபிடி!

என் குதிரை இருமல் வருகிறது: ஏன், என்ன செய்வது?

குதிரைகள் ஏன் சில நேரங்களில் கண்மூடித்தனமான ஆடைகளை அணிகின்றன?

என் குதிரை அடிக்கடி படுத்திருக்கும்: நான் கவலைப்பட வேண்டுமா?