குதிரைகள் ஏன் சில நேரங்களில் கண்மூடித்தனமான ஆடைகளை அணிகின்றன?

அது தெருவில் ஒரு தடையாக இருந்தாலும் சரி, குதிரைப் பந்தயத்தின் போது இருந்தாலும் சரி, கண் சிமிட்டும் குதிரைகளைப் பார்ப்பது வழக்கம். அவர்களின் கண்களின் ஓரங்களில் வைக்கப்படும் தோல் அல்லது பிளாஸ்டிக் துண்டுகள் அவர்களின் பார்வைத் துறையைக் கட்டுப்படுத்தும் நோக்கத்தைக் கொண்டிருப்பதாகத் தெரிகிறது. ஆனால் எந்த நோக்கத்திற்காக? அது குதிரைகளுக்கு ஒரு பிரச்சனை அல்லவா?

குதிரைகளை ஒருமுகப்படுத்த ஒரு வழி

முதல் பார்வையில் ஒருவர் நினைப்பதற்கு மாறாக, கண் சிமிட்டுதல் என்பது குதிரைகளை சித்திரவதை செய்யும் கருவி அல்ல. மாறாக, அது ஒரு அவர்களை அமைதிப்படுத்த சிறந்த வழி. விளக்கங்கள்!

குதிரைகள் குறிப்பாக பரந்த பார்வை கொண்டவை, குறிப்பாக பக்கங்களில் வைக்கப்பட்டுள்ள அவர்களின் கண்களுக்கு நன்றி. அவை சமமானவை அவர்களுக்குப் பின்னால் என்ன நடக்கிறது என்பதைப் பார்க்க முடிகிறது தலையைத் திருப்பாமல். இந்த திறன் இயற்கையில் அவர்களுக்கு மிகவும் பயனுள்ளதாக இருந்தது. உண்மையில், அது அவர்களை அனுமதித்தது வேட்டையாடுபவர்கள் தூரத்திலிருந்து வருவதைக் காண்க அதனால் ஆச்சரியப்பட வேண்டாம்.

ஆனால், இந்த அசாத்தியமான திறமையை அவர்களுக்கு இல்லாமல் செய்துவிட்டு இப்போது என்ன பயன்? உண்மையில், பிந்தையது ஒரு போன்றது உள்நாட்டு குதிரைகளுக்கு குறைபாடு. உண்மையில், குதிரைகள் தங்கள் சூழலில் நடக்கும் அனைத்தையும் பார்க்கும்போது, இது குறிப்பாக மன அழுத்தமாக இருக்கலாம் இப்போதெல்லாம் அவர்களுக்கு.

கண் சிமிட்டிய குதிரைகள்
கடன்: iStock

நல்ல காரணத்திற்காக, நகரத்தில் அல்லது பந்தயப் பாதையில், எல்லா இடங்களிலும் இயக்கம் உள்ளது. எனவே ஆபத்தானது!

இதனால், குதிரைகளுக்கு கண்மூடித்தனமான கருவிகளை வைப்பது சாத்தியமாகிறது அவர்களின் பணியில் கவனம் செலுத்துங்கள். அதனால் அவர்கள் திசைதிருப்பப்படாமல் அல்லது பயப்படுவதைத் தடுக்கவும் சுற்றி என்ன நடக்கிறது என்பதன் மூலம். இருந்துஅவர்களுக்குப் பின்னால் என்ன நடக்கிறது என்பதை அவர்களால் பார்க்க முடியாது மற்றும், சில சமயங்களில், பக்கவாட்டில், அவர்கள் கேட்பது முற்றிலும் அவர்களின் சவாரி அல்லது அவர்களின் தலைவரை நோக்கியே இருக்கும்.

எனினும், அனைத்து குதிரைகளும் ப்ளைண்டர்களை அணிய முடியாது. உண்மையில், சிலர் தங்கள் சுற்றுப்புறங்களைக் கவனிக்க முடியாவிட்டால் மிகவும் பதற்றமடைவார்கள்.

குதிரைகளின் கண்களைப் பாதுகாக்க ஒரு வழி

அவர்களின் இனிமையான பாத்திரத்தைத் தவிர, கண்மூடித்தனமாகவும் இருக்கலாம் குதிரைகளின் கண்களைப் பாதுகாக்க ஒரு வழி. எடுத்துக்காட்டாக, ஒரு அணியில் பல குதிரைகள் அருகருகே இருந்தால், பிந்தைய அணிக்கு இது அசாதாரணமானது அல்ல அவர்களின் கண்களை காயப்படுத்தியது ஒருவருக்கொருவர் தேய்ப்பதன் மூலம்.

இதேபோல், குதிரைகள் ஒரு அணியில் ஒன்றன் பின் ஒன்றாக நடக்கும்போது, ​​அவர்களால் கூட முடியும் சில சேணம் துண்டுகளால் தன்னைத்தானே காயப்படுத்திக்கொள் கண் மட்டத்தில் அமைந்துள்ளது.

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

குதிரை நெய்ஸ்: அவை என்னவென்று கண்டுபிடி!

குதிரைவண்டி: அவை ஏன் சிறியவை?

குதிரைகள் ஏன் வாந்தி எடுக்க முடியாது?

இந்த அசாதாரண கலப்பின விலங்கு பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

என் குதிரை ஏன் அடிக்கடி தலையை தாழ்த்துகிறது?