இந்த அசாதாரண கலப்பின விலங்கு பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

இது வெறுமனே அற்புதமானது. மேலும், யூனிகார்ன் போலல்லாமல், அது நிஜமாகவே உள்ளது: ஜோர்ஸ் (அதன் அறிவியல் பெயரான ஜீப்ரூலில் இருந்து). ஒரு வரிக்குதிரை மற்றும் ஒரு மாரை இடையே ஒரு குறுக்கு விளைவாக, இந்த அரிய கலப்பின விலங்கு வசீகரிக்கும். மேலும் நல்ல காரணத்திற்காக, இது குதிரையைப் போல தோற்றமளிக்கிறது, ஆனால் அதன் கோட் கோடுகளுடன்… இந்த மர்ம உயிரினத்தைப் பற்றி இன்னும் கொஞ்சம் தெரிந்து கொள்ள, தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 முக்கியமான விஷயங்கள்!

1. இது வெவ்வேறு வண்ணங்களில் இருக்கலாம்

எல்லா ஜோர்ஸும் ஒரே மாதிரி இல்லை. உண்மையில், அவை வெவ்வேறு வண்ணங்களில் இருக்கலாம். அவர்களின் தாயின் ஆடை நிறத்தின் படி (அவர்களின் தந்தை ஒரு வரிக்குதிரை, அவர் கண்டிப்பாக கருப்பு மற்றும் வெள்ளை). எனவே, அவற்றின் ரோமங்கள் வெள்ளை, பழுப்பு, சாம்பல், பழுப்பு அல்லது கருப்பு நிறமாக இருக்கலாம். மறுபுறம், பொதுவான நூல் உள்ளது இருண்ட கோடுகள் அது அவர்களின் கோட், குறிப்பாக கால்களில் புள்ளி.

மீதமுள்ள அவரது உடலமைப்பைப் பொறுத்தவரை, சோர்ஸ் அடையலாம் வாடியில் 1 மீ 60 உயரம் மற்றும் எடையும் 450 பவுண்டுகள். இது ஒரு பெரிய தலை, நீண்ட முகவாய், மெல்லிய கால்கள், பெரிய நிமிர்ந்த காதுகள் மற்றும் ஒரு குறுகிய மேனி ஆகியவற்றைக் கொண்டுள்ளது.

2. அவர் மலட்டுத்தன்மையுள்ளவர்

பெரும்பாலான கலப்பின விலங்குகளைப் போலவே, சோர்ஸும் மலட்டுத்தன்மை கொண்டது. மற்றும் இது பிறப்பிலிருந்து. இதற்கு அர்த்தம் அதுதான்அதை மீண்டும் உருவாக்க முடியாது. எனவே, ஜோர்ஸை அதன் சொந்த இனமாக கருத முடியாது.

3. இது உறுதியானது

சோர்ஸ் (“ஜீப்ரா” என்பதன் சுருக்கம், அதாவது ஆங்கிலத்தில் “ஜீப்ரா”, மற்றும் “குதிரை” என்றால் “குதிரை”) பொதுவாக அவரது தந்தையிடமிருந்து உடல் பண்புகளைப் பெறுகிறார். இந்த அர்த்தத்தில், அவர் பெரும்பாலும் ஒரு வலுவான உடலமைப்பைக் கொண்டவர் மற்றும் காட்டு வாழ்க்கைக்கு ஏற்றார். மேலும், அவருக்கு ஏ நம்பமுடியாத மரபணு பாரம்பரியம் இது சில நோய்களுக்கு நோய் எதிர்ப்பு சக்தியை உருவாக்குகிறது. அதன் விளைவாக, அதன் ஆயுட்காலம் மிக நீண்டது ஏனெனில் இது 30 வருடங்களை எளிதில் அடையும்.

ஜோர்ஸ் நீண்ட காலமாக பயன்படுத்தப்பட்டு வருகிறது என்பதை நினைவில் கொள்க வேலை செய்யும் விலங்கு அதிக சுமைகளை கொண்டு செல்வதற்கு, குறிப்பாக மலைகளில்.

4. அவர் ஒரு தாவரவகை

வரிக்குதிரை மற்றும் குதிரையைப் போலவே, சோர்ஸும் தாவரவகை. இந்த அர்த்தத்தில், அதன் உணவில் தாவரங்கள் மற்றும் தானியங்கள் மட்டுமே உள்ளன. ஆனால் அவர் அவ்வப்போது பழங்கள் மற்றும் பெர்ரிகளை பாராட்டுகிறார். அவர் தனது பெரும்பாலான நேரத்தை மேய்ச்சலில் செலவிடுகிறார்.

அவரது சுவை உணர்வு குறிப்பாக உருவாக்கப்பட்டது, இது நச்சு தாவரங்களை எளிதில் தவிர்க்க அனுமதிக்கிறது. ஆனால் அவரது மற்ற புலன்கள் மிஞ்சவில்லை. உண்மையில், அவர் வாசனை, செவிப்புலன் மற்றும் பார்வை ஆகியவற்றில் மிகவும் கூர்மையான உணர்வு கொண்டவர். ஆதாரம், அதன் பார்வை புலம் கிட்டத்தட்ட 360°C மேலும் அவருக்கு சிறந்த இரவு பார்வை உள்ளது!

5. அவர் சமூகமானவர்

சோர்ஸ் தனி வகை அல்ல. மாறாக, அது ஒரு மந்தை விலங்கு அதனால் மற்ற குதிரைகளுடன் நேரத்தை செலவழிக்கிறார்.

மேலும், அவரது சுபாவத்தைப் பொறுத்த வரை, அவர் தனது தாயிடமிருந்து அதிக நேரத்தை எடுத்துக்கொள்கிறார், எனவே குதிரையிலிருந்து. இது ஒரு அடக்கமான விலங்கு சவாரி செய்து ஓட்ட முடியும்.

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

10 நம்பமுடியாத ஆனால் மிகவும் உண்மையான கலப்பின விலங்குகள்

உண்மையில் இருக்கும் 9 பழம்பெரும் மிருகங்கள்

உலகின் மிக அழகான முதல் 10 விலங்குகள்

குதிரையின் 12 முக்கிய பூச்சுகள்

குதிரைகள் ஏன் சில நேரங்களில் கண்மூடித்தனமான ஆடைகளை அணிகின்றன?