உங்கள் குதிரையைப் புதுப்பிக்க 5 உதவிக்குறிப்புகள்

நம்மைப் போலவே, குதிரைகளும் வெப்பத்தால் பாதிக்கப்படுகின்றன, குறிப்பாக வெப்ப அலையின் போது. இந்த காரணத்திற்காக, மற்றும் வெப்ப பக்கவாதம் தவிர்க்க, எடுக்க சில முன்னெச்சரிக்கைகள் உள்ளன. எவை இதோ!

1. அவனைக் குடிக்கச் செய்

உங்கள் குதிரைக்கு எப்போதும் வழங்குவது மிகவும் முக்கியம் சுத்தமான தண்ணீர் வாளி. உண்மையில், அதிக வெப்பம் விரைவில் ஒரு ஏற்படுத்தும் நீரிழப்புவியர்வையால் தண்ணீரை இழக்கும் விலங்கு. குதிரைக்கு நீர்ச்சத்து குறைவாக உள்ளதா என்பதைக் கண்டறிய, அதன் தோலைக் கிள்ளினால் போதும். மற்றும் மெதுவாக அதை இழுக்கவும், பின்னர் விடுவிக்கவும். 3 வினாடிகளுக்குள் தோல் அதன் இயல்பான வடிவத்திற்கு திரும்பவில்லை என்றால், விலங்கு நீரிழப்புடன் இருக்கும்.

சராசரியாக, ஒரு குதிரை ஒரு நாளைக்கு 20 முதல் 40 லிட்டர் வரை தண்ணீர் குடிக்கும். ஆனால் ஒரு வெப்ப அலையின் போது, ​​அவர் வழக்கத்தை விட இரண்டு மடங்கு அதிகமாக குடிக்கலாம், அதாவது. ஒரு நாளைக்கு 100 லிட்டர் தண்ணீர் வரை. முன்கூட்டியே திட்டமிடுவது நல்லது!

ஆனால் கவனம் செலுத்துங்கள் மிகவும் குளிர்ந்த தண்ணீரை அவருக்கு கொடுக்க வேண்டாம்அவருக்கு கோழை உண்டாக்கும் அபாயத்தில்…

2. அவரை மழை

மனிதர்களைப் போலவே, ஒரு நல்ல மழை ஒரு குதிரைக்கு மிகவும் புத்துணர்ச்சியைத் தரும். மற்றும் நல்ல காரணத்திற்காக, அவர் வியர்வை மூலம் தனது உடல் வெப்பநிலையை ஒழுங்குபடுத்துகிறார். குறிப்பாக குளிர்ச்சியாக இருக்க வேண்டிய உடலின் பாகங்கள் கைகால், மார்பு மற்றும் தொடைகளுக்கு இடையில் உள்ளன.

உங்களிடம் தோட்டக் குழாய் இல்லை என்றால் (மிகவும் மென்மையான ஸ்ப்ரேயில் கவனமாக இருங்கள்!), ஈரமான துண்டுடன் அவரது தோலை ஈரப்படுத்த தயங்க வேண்டாம். அனைத்து வழக்குகளில், வெப்ப அதிர்ச்சியைத் தவிர்க்க தண்ணீர் மிகவும் குளிராக இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்தவும். எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக, சிந்தியுங்கள் வெப்ப கத்தியை கடக்கவும் ஒவ்வொரு மழைக்குப் பிறகு!

3. நிழலாடிய மூலைகளை அவருக்கு வழங்கவும்

ஒரு குதிரை அதிக நேரம் சூரிய ஒளியில் இருந்தால், அது பாதிக்கப்படலாம் சூரியன் எரியும். இந்த காரணத்திற்காக, அவர் புல்வெளியில் இருக்கும்போது அவருக்கு தற்காலிக நிழல் மூலைகளை வழங்குவது முற்றிலும் அவசியம். சிலவற்றை போடுவதும் சாத்தியம் என்பதை கவனத்தில் கொள்ளவும் சோலார் கிரீம் மூக்கு மற்றும் balzanes மீது.

குதிரை
கடன்கள்: Alexas_Fotos/Pixabay

மேலும், சூரியனின் கதிர்கள் மட்டுமே ஆபத்து அல்ல. விளைவு, பெட்டியின் உள்ளே அதிக வெப்பநிலை காரணமாக வெப்ப பக்கவாதம் ஏற்படலாம். இருப்பினும், விலங்கின் உடல் விரைவாக குளிர்விக்கப்படாவிட்டால், அது அவருக்கு ஆபத்தானது.

அதன் விளைவாக, வெப்பமான காலநிலையில் புல்வெளியிலும் நிழலிலும் வெளியில் செல்வது நல்லது. மேலும் குத்துச்சண்டை தவிர்க்க முடியாதது என்றால், வெப்பம் உள்ளே நுழைவதைத் தடுக்க ஷட்டர்களை மட்டும் அசையாமல் வைக்க மறக்காதீர்கள்!

4. அவரை கடுமையாக தள்ள வேண்டாம்

இது வெளிப்படையாகத் தோன்றலாம், ஆனால் வெப்பமான காலநிலையில், குதிரையை உடற்பயிற்சி செய்ய வேண்டாம் என்று கடுமையாக அறிவுறுத்தப்படுகிறது. உண்மையில், அதன் உள் வெப்பநிலை மனிதனை விட 10 மடங்கு வேகமாக அதிகரிக்கும். ஆனால் வேறு வழியில்லை என்றால், குவாரியை விட காட்டில் நடப்பது அல்லது உல்லாசமாக நடப்பது நல்லது.

கூடுதலாக, வேலை அமர்வுகள் குறுகியதாக இருக்க வேண்டும் மற்றும் நாளின் குளிர்ந்த நேரங்களில் மேற்கொள்ளப்பட வேண்டும். மேலும், எப்போதும் தண்ணீர் மற்றும் ஈரமான துணியை அருகில் வைத்திருக்க வேண்டும்.

5. பூச்சிகளிடமிருந்து பாதுகாக்கவும்

அது எவ்வளவு சூடாக இருக்கிறதோ, அவ்வளவு ஈக்களும் மற்ற பூச்சிகளும் குதிரையைச் சுற்றி பறக்கும். தங்கம், ஈக்கள் குதிரையை பயமுறுத்துவதற்காக கிளர்ச்சியடையச் செய்கின்றன, இது அவருக்கு தேவையில்லாமல் வியர்க்க வைக்கிறது. எனவே, அதன் மீது போர்வை அல்லது ஈ முகமூடியைப் போட்டு பூச்சிகளிடமிருந்து பாதுகாக்க வேண்டியது அவசியம்.

என்பதை கவனிக்கவும் பூச்சி விரட்டி செல்லப் பிராணிகளுக்கான கடைகளில் கிடைக்கும் தீர்வாகவும் இருக்கலாம்.

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

குதிரை: பெட்டியில் சலிப்புக்கு எதிராக போராட 6 பயனுள்ள குறிப்புகள்

குதிரை நெய்ஸ்: அவை என்னவென்று கண்டுபிடி!

குதிரைகள் ஏன் வாந்தி எடுக்க முடியாது?

பூனைக்குட்டியின் பாலினத்தை எவ்வாறு தீர்மானிப்பது?

நாய்கள் மற்றும் பூனைகளுக்கான முதல் 50 சிறந்த ஜப்பானிய பெயர்கள்