பூனைக்குட்டியின் பாலினத்தை எவ்வாறு தீர்மானிப்பது?

ஒன்றரை மாத வயது வரை, பெண் பூனைக்குட்டியிலிருந்து ஆண் பூனைக்குட்டியை வேறுபடுத்துவது கிட்டத்தட்ட சாத்தியமற்றது. இருப்பினும், நீங்கள் தத்தெடுக்க விரும்பும் போது அல்லது கைவிடப்பட்ட பூனைக்குட்டிகளைக் கண்டுபிடிக்கும் போது இது மிகவும் நடைமுறைக்குரியதாக இருக்கும். கவலைப்பட வேண்டாம், சில தந்திரங்கள் உள்ளன.

ஆசனவாய் மற்றும் பிறப்புறுப்புகளுக்கு இடையிலான தூரத்தைக் கணக்கிடுங்கள்

உங்கள் கைகளில் வைத்திருக்கும் பூனைக்குட்டி ஆணா அல்லது பெண்ணா என்பதை அறிய, மெதுவாக அவரது வாலை உயர்த்தவும் மற்றும் அவரது பிறப்புறுப்புகளை கவனிக்கவும். ஆணில், ஆண்குறி ஆசனவாயிலிருந்து மேலும் உள்ளது பெண்ணில் உள்ள சினைப்பையை விட. உண்மையில், ஆணின் ஆசனவாய் மற்றும் பிறப்புறுப்பு துளை இடையே உள்ள தூரம் 1.3 செ.மீ பெண்ணில் அது இருக்கும் போது 0.5 செ.மீ.

பின்னர், பூனைக்குட்டி வளரும் போது, ​​அதன் பிறப்புறுப்புகளை எளிதில் அடையாளம் காண முடியும். தி சினைப்பை பெண் ஒரு முடி இல்லாத பகுதியில் உள்ளது மற்றும் ஒரு தோற்றம் உள்ளது சிறிய செங்குத்து ஸ்லாட் போது ஆண்குறி ஆண் ஒரு முடிகள் நிறைந்த பகுதியில் அமைந்துள்ளது மற்றும் ஒரு போல் தெரிகிறது சிறிய வட்டப் புள்ளி. அதேபோல், உங்கள் பூனைக்குட்டியின் ஆசனவாய்க்கும் பிறப்புறுப்புத் துளைக்கும் இடையில் ஒரு சிறிய புடைப்பை நீங்கள் கண்டால், அது நிச்சயமாக விதைப்பை எனவே அது ஒரு ஆண்.

ஆடையின் நிறத்தைப் பாருங்கள்

மற்றொரு உதவிக்குறிப்பு பூனைக்குட்டியின் கோட்டின் நிறத்தைப் பார்ப்பது. இது என்றால் மூவர்ணக்கொடி, அது நிச்சயமாக ஒரு பெண். விளைவு, X குரோமோசோம் கொண்ட பூனைகள் மட்டுமே மூன்று வண்ணங்கள் கொண்ட கோட் கொண்டிருக்கும். காலிகோ (வெள்ளை நிறத்துடன்) அல்லது ஆமை ஓடு ஆடைகளுக்கும் இதுவே செல்கிறது.

மேலும், இஞ்சி அல்லது டேபி பூனைகள் பொதுவாக ஆண்களாக இருக்கும்.

பூனைக்குட்டி மியாவ்ஸ்
கடன்: iStock

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

பூனைக்குட்டிகள்: தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய முக்கிய நோய்கள்

ஒரு பூனைக்குட்டி அல்லது வயது வந்த பூனையை தத்தெடுப்பது, எப்படி தேர்வு செய்வது?

பூனைக்குட்டியின் வயதை எவ்வாறு மதிப்பிடுவது?

வீட்டில் பூனை வைத்திருப்பதால் கிடைக்கும் நன்மைகள்!

உங்கள் குதிரையைப் புதுப்பிக்க 5 உதவிக்குறிப்புகள்