பெட்டியில் சலிப்பை எதிர்த்துப் போராட 6 பயனுள்ள உதவிக்குறிப்புகள்

குதிரைகள் புல்வெளிகளில் நாள் முழுவதும் மேய்வதற்கு வடிவமைக்கப்பட்டுள்ளன. இது நீராவியை வெளியேற்ற அனுமதிப்பது மட்டுமல்லாமல், அவர்களின் செரிமான அமைப்பை நல்ல நிலையில் வைத்திருக்க, கிட்டத்தட்ட தொடர்ந்து சாப்பிடுவதும் அவசியம். துரதிர்ஷ்டவசமாக, நிஜ வாழ்க்கையில், மோசமான வானிலை காரணமாக அல்லது காயம் அல்லது நோயிலிருந்து மீண்டு வருவதால், அவர்கள் தங்கள் பெட்டியில் தனியாக நிறைய நேரம் செலவிடுகிறார்கள். எப்படியிருந்தாலும், இந்த கட்டாய சிறைவாசம் குதிரைகளுக்கு மன அழுத்தத்தின் உண்மையான ஆதாரமாகும். வட்டங்களில் ஓடுவது அல்லது விறகு மெல்லுவது போன்ற தேவையற்ற நடத்தைகளுக்கு கூட இது வழிவகுக்கும். ஆனால் இது வயிற்றுப் புண் போன்ற மருத்துவப் பிரச்சனைகளையும் உண்டாக்கும். இதைத் தவிர்க்கவும், உங்கள் குதிரையின் நிலையான வாழ்க்கையை மிகவும் இனிமையானதாக மாற்றவும், இங்கே சில குறிப்புகள் உள்ளன!

1. ஒரு மெதுவான ஊட்டி

நாள் முழுவதும் உங்கள் குதிரையை பிஸியாக வைத்திருக்க, நீங்கள் ஒரு மெதுவான ஊட்டியில் முதலீடு செய்யலாம். மெதுவாக ஊட்டி“. இந்த வகை ஊட்டி வடிவத்தில் வருகிறதுஒரு வலை அல்லது வைக்கோல் மீது ஒரு கட்டம் வைக்கப்பட்டு விலங்கு அனுமதிக்கிறது மெதுவாக சாப்பிடுங்கள். இது சலிப்பை எதிர்த்துப் போராடுவது மட்டுமின்றி அல்சர் வராமல் தடுக்கிறது.

2. தினசரி பயணங்கள்

உங்கள் குதிரையை அதன் ஸ்டாலில் இருந்து வெளியே எடுப்பது மிகவும் அவசியம் தினமும். மற்றும் முடிந்தால் மைதானத்தில் அல்லது அரங்கில் இலவசம் ஒரு தோழருடன். தி காட்டில் பயணம்குட்டையானவை கூட, உங்கள் குதிரையின் நல்வாழ்வுக்கு அவசியமானவை.

உதாரணமாக, ஒரு நாய்க்கு இந்த பயணங்கள் அவருக்கு முக்கியம். உண்மையில், அது அவரை அனுமதிக்கிறது உன்னுடன் நேரத்தை செலவிட ஆனால் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக ஒருவரின் கால்களை நீட்டவும். அதனால் அவனுடைய சலிப்பிலிருந்து விடுபட!

3. நண்பர்கள்

உங்கள் குதிரை தேவை பழகவும் அவரது கூட்டாளிகளுடன் ஆனால், ஏன் இல்லை, மற்ற விலங்குகளுடன். மற்றொரு குதிரையின் நிறுவனம் பார்வைக்குள் அவனது பெட்டி அல்லது அவனது பக்கத்தில் ஒரு நாய் அல்லது ஆடு இருப்பது அவனை திருப்திபடுத்தும் தொடர்பு தேவை மற்றும் தனிமை உணர்வுகளை குறைக்கும்.

நிறுவுதல் கண்ணாடிகள் (பிளாஸ்டிக்) தொழுவத்தில் இருப்பது மற்ற குதிரைகளுடன் காட்சி தொடர்புக்கு வர அனுமதிக்கும் ஒரு சிறந்த வழியாகும்.

நாய் குதிரை
கடன்: iStock

4. பொம்மைகள்

குதிரைகளுக்காகவே வடிவமைக்கப்பட்ட பொம்மைகள் உள்ளன. பொதுவாக, அது ஒரு புதிரை தீர்க்க ஒரு உபசரிப்பை அணுகுவதற்காக. சில நிமிடங்களுக்கு மேல் அது உங்கள் குதிரையை ஆக்கிரமிக்காது என்றாலும், இந்த பொம்மைகள் ஒரு பெரிய கவனச்சிதறலை ஏற்படுத்தும்.

மேலும், உறுதியாக இருங்கள் பொம்மைகளை சுழற்றவும் ஒவ்வொரு வாரமும் உங்கள் குதிரை சோர்வடைவதைத் தடுக்க!

5. மறைக்கப்பட்ட உபசரிப்புகள்

உங்கள் குதிரையை கொஞ்சம் வேலை செய்ய வைக்கும் வகையில், தயங்க வேண்டாம் கேரட் துண்டுகளை மறைக்கவும் அவரது வைக்கோலில். அதேபோல், ஆப்பிள்களை தொங்க விடுங்கள் அவரது பெட்டியில் ஒரு தடிமனான கயிற்றைப் பயன்படுத்தி (மத்திய பகுதியை குழாய்களால் அகற்றிய பிறகு) உங்கள் குதிரை அவற்றை மெல்ல முயற்சிப்பதில் மகிழ்ச்சியடையும்.

6. இசை

சில குதிரைகள் விரும்புகின்றனவானொலி அல்லது இசையைக் கேளுங்கள் அவர்கள் பெட்டியில் இருக்கும்போது. அது அவர்களை மகிழ்விக்கும். இருப்பினும், உங்கள் குதிரைக்கு இது உண்மையா என்பதை உறுதிப்படுத்திக் கொள்ளுங்கள். நீங்கள் ஒலியை இயக்கும்போது பிந்தையது பதட்டத்தின் அறிகுறிகளைக் காட்டினால், வலியுறுத்த வேண்டாம்.

மேலும், நாள் முழுவதும் இசையை விட்டுவிடாதீர்கள், ஒரு நாளைக்கு ஒன்று அல்லது இரண்டு மணி நேரம் போதுமானதை விட அதிகமாக இருக்கும்.

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

உங்கள் குதிரைக்கு “பெட்டி கல்வி” கற்பித்தல்: அது எதைக் கொண்டுள்ளது?

உங்கள் குதிரையை எப்படி சரியாக நடத்துவது: பின்பற்ற வேண்டிய 5 குறிப்புகள்

குதிரைகள் தங்கள் காதுகளுடன் தொடர்பு கொள்கின்றன

முதல் 10 ஹைபோஅலர்கெனி நாய் இனங்கள்

சிறந்த 6 அடுக்குமாடி நாய் இனங்கள்