முதல் 10 ஹைபோஅலர்கெனி நாய் இனங்கள்

உங்களுக்கு நாய்கள் மீது ஒவ்வாமை உள்ளதா, ஆனால் அதை இன்னும் தத்தெடுக்க விரும்புகிறீர்களா? ஒரு நாயுடன் இணைந்து வாழ்வது ஒரு கனவாக மாறாமல் மிகவும் சாத்தியம் என்பதை அறிந்து கொள்ளுங்கள்! உண்மையில், ஹைபோஅலர்கெனி என்று அழைக்கப்படும் நாய்களின் சில இனங்கள் உள்ளன, அதாவது, ஒவ்வாமை எதிர்வினைகளை ஏற்படுத்தும் வாய்ப்புகள் குறைவு. காரணம்? அவர்கள் குறைவான முடியை இழக்கிறார்கள் அல்லது ஒவ்வாமையை உண்டாக்கும் புரதங்கள், அவர்களின் உமிழ்நீரில் காணப்படும் புரதங்கள், தோல் மற்றும் அதனால் அவர்களின் முடிகளை உற்பத்தி செய்கின்றனர்.

1. கோடன் டி துலியர்

இந்த குறும்புக்கார குட்டி நாய் ஒரு ஆட்டக்காரர் ஆர்வமற்ற. மிகவும் பாசமுள்ள, அவர் தனது எஜமானருக்கு முற்றிலும் அர்ப்பணிப்புடன் இருக்கிறார், மேலும் அவர் தனது பக்கத்தில் இருக்கும் வரை எந்த சூழ்நிலையிலும் மாற்றியமைக்க முடியும். அதன் நீண்ட கோட் இருந்தபோதிலும், காட்டன் டி துலியர் கிட்டத்தட்ட முடி இழப்பு இல்லை.

காட்டன் டி துலியர் நாய்
நன்றி: JackieLou DL/Public Domain Pictures

2. பிச்சான் ஃப்ரைஸ்

Bichon Frize ஒரு குணம் கொண்ட நாய் விளையாட்டுத்தனமான மற்றும் கலகலப்பான ஆனால் எப்படிக் காட்டுவது என்று யாருக்குத் தெரியும் அமைதியான மற்றும் மிட்டாய் தேவையான பொழுது. அவரது தலைமுடி நீளமாக இருந்தாலும் முடி அதிகம் உதிர்வதில்லை.

பிச்சான் ஃப்ரைஸ் நாய்
நன்றி: ஹெய்க் ஆண்ட்ரெஸ்/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

3. பிச்சான் மால்டிஸ்

பிச்சோன் மால்டிஸ் ஒரு வலுவான சிறிய நாய், அதற்குப் பெயர் பெற்றது தைரியம். உண்மையில், அவர் தனது குடும்ப உறுப்பினர்களைப் பாதுகாக்க எதையும் செய்யத் தயாராக இருக்கிறார், ஒரு ராட்வீலருடன் போட்டியிட கூட.

மகிழ்ச்சியான மால்டிஸ் நாய்
கடன்: iStock

4. பாசென்ஜி

பாசென்ஜியை ஒருவர் “cஏய்-பூனை“. நல்ல காரணத்திற்காக, அவர் ஒவ்வொரு நாளும் தன்னை வளர்த்துக் கொள்கிறார், ஒருபோதும் குரைப்பதில்லை, மரம் ஏறுவது எப்படி என்று தெரியும் மற்றும் வாசனை இல்லை.

பாசென்ஜி நாய்
கடன்: fugzu/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

5. சீன முகடு நாய்

குறைந்தபட்சம் சொல்ல அவரது தோற்றத்துடன் வித்தியாசமான, சைனீஸ் க்ரெஸ்டட் நாய் மயக்குவதற்கு ஏதோ இருக்கிறது. உண்மையில், தலை, வால் மற்றும் கால்கள் தவிர, உடலில் முடி இல்லை. ஆனால் அவரது உடலமைப்புக்கு அப்பாற்பட்டது, இந்த சிறிய நாய் நம்பமுடியாதது நல்ல மற்றும் அன்பான மற்றும் ஆக்கிரமிப்பு எந்த குறிப்பும் இல்லை.

சீன முகடு நாய்
நன்றி: அப்ரஹாமி/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

6. பூடில்

கருதப்படுகிறது புத்திசாலி நாய் உலகில், பூடில் ஒரு அற்புதமான வாழ்க்கை துணை, பதிவு நேரத்தில் பல விஷயங்களைக் கற்றுக் கொள்ளும் திறன் கொண்டது. எப்போதும் நல்ல மனநிலையில்இது மிகவும் மாறிவிடும் உணர்திறன் மற்றும் அவரது எஜமானரின் மனநிலையில் ஏற்படும் சிறிதளவு மாற்றங்களுக்கு கவனம் செலுத்துகிறார்.

பூடில் நாய்
கடன்: iStock

7. தி ஷிஹ் சூ

இயற்கையாகவே அனுதாபமும் பாசமும் கொண்ட ஷிஹ் சூ சில சமயங்களில் கொஞ்சம் கொஞ்சமாக இருக்கலாம் சுதந்திரமான, கீழ்ப்படியாமையும் கூட. ஆனால் அதன் வலுவான ஆளுமை அதன் வசீகரத்தின் ஒரு பகுதியும் கூட!

ஷிஹ் சூ நாய்
கடன்: iStock

8. பெட்லிங்டன் டெரியர்

பெட்லிங்டன் டெரியர் மிகவும் விசித்திரமான உடலமைப்பு கொண்டது. உண்மையில், இது ஒரு போல் தெரிகிறது ஆட்டுக்குட்டி ! ஆனால் அதன் தோற்றத்தால் ஏமாறாதீர்கள், ஏனென்றால் இது வேட்டை நாய் ஒரு உண்மையானது ஜோக் செலவு செய்ய பெரும் தேவை உள்ளவர்.

பெட்லிங்டன் டெரியர் நாய்
கடன்கள்: Kaz/Pixabay

9. தி ஷ்னாசர்

விசுவாசமான மற்றும் பணிவான, ஷ்னாசர் ஒரு சிறந்தவர் கண்காணிப்பு நாய். அவர் குழந்தைகளுடன் ஒரு குடும்பத்தில் வாழ்ந்தால், அவர் மிகவும் மகிழ்ச்சியாக இருப்பார், ஏனென்றால் அவர் அவர்களைப் பாதுகாப்பதோடு மட்டுமல்லாமல் அவர்களுடன் விளையாடவும் முடியும்.

ஸ்க்னாசர் நாய்
கடன்கள்: paula_mondragon/Pixabay

10. யார்க்ஷயர் டெரியர்

யார்க்ஷயர் டெரியர் சில சமயங்களில் அபிமானமான கட்லி பொம்மை என்று தவறாக நினைக்கலாம். ஆனால் உண்மையில், அது ஒரு உள்ளது உமிழும் குணம் மற்றும் ஒன்று எச்சரிக்கை அசாதாரணமான.

யார்க்ஷயர் டெரியர் நாய்
கடன்கள்: Alex74_/Pixabay

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

துர்நாற்றம் வீசாத டாப் 10 நாய் இனங்கள்

சிறிய நாய்கள்: முற்றிலும் மறக்க 5 யோசனைகள்!

அதிக முடி உதிர்க்கும் முதல் 6 நாய் இனங்கள்

இந்த அதிவேக நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 6 விஷயங்கள்

பெட்டியில் சலிப்பை எதிர்த்துப் போராட 6 பயனுள்ள உதவிக்குறிப்புகள்