இந்த அதிவேக நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 6 விஷயங்கள்

உலகெங்கிலும் உள்ள ஒரு உண்மையான நட்சத்திரம், ஜாக் ரஸ்ஸல் டெரியர் தனது குறிப்பாக அன்பான சுபாவத்திற்காக, சிறிய அளவு இருந்தபோதிலும், ஒரு நாயாக இருந்தாலும், நீராவியை வெளியேற்ற வேண்டிய அவசியம் உள்ளது. எனவே, ஏற்கனவே அனுபவம் வாய்ந்த எஜமானர்களுக்கு மட்டுமே இது பரிந்துரைக்கப்படுகிறது!

1. எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக ஒரு வேட்டை நாய்

ஜாக் ரஸ்ஸல் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக ஒரு வேலை செய்யும் நாய், மேலும் குறிப்பாக ஒரு வேட்டை நாய். இந்த இனம் 19 ஆம் நூற்றாண்டில் ஆங்கிலேய அமைச்சரால் உருவாக்கப்பட்டது நரிகளை வேட்டையாடு அதன் பின்னர் வலுவான வேட்டையாடும் உள்ளுணர்வைத் தக்கவைத்துக் கொண்டது. வேகமான, தைரியமான, உறுதியான மற்றும் மிகவும் புத்திசாலி, ஜாக் ரஸ்ஸல் ஒரு சிறந்த வேட்டையாடுவதற்கான அனைத்து குணங்களையும் கொண்டுள்ளார். மேலும், அதன் சிறிய வெட்டு மற்றும் அதன் பெரிய நெகிழ்வுத்தன்மை மறுக்க முடியாத சொத்துக்கள் ஆகும், ஏனெனில் அவை அதன் இரையை அவற்றின் குறுகிய துளைகளுக்குள் பின்தொடர அனுமதிக்கின்றன.

இந்த அர்த்தத்தில், ஜாக் ரஸ்ஸல், ஒரு துணை நாயாக ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்டால், மற்ற விலங்குகளுடன் வாழ முடியாது (பூனைகள், முயல்கள்…) சிறு வயதிலிருந்தே அவருக்கு பழக்கமில்லை என்றால். உண்மையில், அவர் அவர்களைத் துரத்த விரும்புவார்… அவர்களைக் கொல்ல வேண்டும்.

ஜாக் ரஸ்ஸல் நாய் சேணம்
கடன்: iStock

2. ஒரு அதிவேக நாய்

ஜாக் ரஸ்ஸல் ஒரு நிரம்பி வழியும் ஆற்றல் சேனல் செய்ய வேண்டும். இது ஒரு உண்மையான மின்சார பேட்டரி! இவ்வாறு, அவர் கொண்டுள்ளார் தொடர்ந்து தூண்டப்பட வேண்டும், உடல் ரீதியாகவோ அல்லது அறிவு ரீதியாகவோ. அதாவது 5-பவுண்டு எடையுள்ள இந்த நாய் அந்தத் தொகுதியைச் சுற்றி நடப்பதில் திருப்தி அடையாது.

இது அவ்வாறு இல்லையென்றால், அவர் மகிழ்ச்சியற்றவராக இருப்பது மட்டுமல்லாமல், தன்னை எவ்வாறு கவனித்துக்கொள்வது என்பதைக் கண்டுபிடித்து, அதனால் சில குறும்புகளில் சிக்கிக்கொள்ளும் அபாயமும் உள்ளது. உண்மையில், அவர் சலிப்பு தாங்க முடியாது மற்றும் விரைவில் ஆக முடியும் அழிவுகரமான.

நாய் ஜாக் ரஸ்ஸல் டெரியர் பொம்மை
நன்றி: ராடோஸ்லாவ் ட்ரோஸ்ட்ஸ்கி/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

3. மிகவும் கீழ்ப்படிதலுள்ள நாய்

ஜாக் ரஸ்ஸல் ஒரு நாய், கிட்டத்தட்ட எதையும் கற்பிக்க முடியும். இது மிகவும் எளிமையானது, அவர் எல்லாவற்றையும் புரிந்துகொள்கிறார் ! இருப்பினும், அத்தகைய முடிவை அடைய, அது அவசியம் அவரை ஆதிக்கத்தின் இடத்தைப் பிடிக்க விடாதீர்கள் வீட்டில், அவர் உங்களுக்கு நரக வாழ்க்கையை வழிநடத்தும் அபாயம் உள்ளது.

கூடுதலாக, ஜாக் ரஸ்ஸலின் கல்வி பிந்தையது முழுமையாக நிறைவேற்றப்பட்டால் மட்டுமே செய்ய முடியும். இதற்கு அவருக்கு மட்டும் தேவையில்லைதினசரி தீவிர உடற்பயிற்சி, ஆனால் வழக்கமான மனித தொடர்பு. உண்மையில், இந்த நாய் இல்லை தனியாக இருக்க செய்யப்படவில்லை நாள் முழுவதும், ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் இருக்கட்டும். குறிப்பாக அவர் முனைகிறார் நிறைய குரைக்கஇது ஒரு சிறந்த கண்காணிப்பாளராகவும் ஆக்குகிறது.

ஜாக் ரஸ்ஸல் நாய்
நன்றி: ஜார்ஜ்சின்னா/பிக்சபே

4. குழந்தைகளின் சிறந்த நண்பர்

அவருக்கு நன்றி விளையாட்டுத்தனமான மற்றும் முக சுபாவம், ஜாக் ரஸ்ஸல் குழந்தைகளுக்கு, குறிப்பாக இளம் வயதினரின் சிறந்த நண்பர். உண்மையில், மிகவும் பாசமுள்ள மற்றும் ஒரு பொருத்தப்பட்ட எல்லையற்ற பொறுமைஅவர் தனது தீராத ஆற்றலைப் பகிர்ந்து கொள்ள சிறிய விளையாட்டுத் தோழர்களைக் கொண்டிருப்பதை அவர் பாராட்டுகிறார்.

கூடுதலாக, அவர் கவனத்தின் மையமாக இருக்க விரும்புவதால், ஜாக் ரஸ்ஸல் உருவாக்க முனைகிறார் குறும்புகள் அது முழு குடும்பத்தையும் சிரிக்க வைக்கும்.

ஜாக் ரஸ்ஸல் நாய்
கடன்கள்: இங்லண்ட்/பிக்சபே

5. அச்சமற்ற இயல்பு…

அவரது அதிக சக்தி வாய்ந்த வேட்டையாடும் உள்ளுணர்வு மற்றும் அச்சமற்ற இயல்பு ஆகியவற்றைக் கருத்தில் கொண்டு, ஜாக் ரஸ்ஸல் ஒரு நாயாக மாறலாம். ஓடிப்போன. அவர் தனது எஜமானர்களைப் பிடிக்கவில்லை என்பதல்ல, ஆனால் அவர் தனது உணர்ச்சிகளாலும், வெளியேறுவதற்கான தூண்டுதலாலும் விரைவாக மூழ்கிவிடுவார். ஒரு வாசனையை கண்காணிக்க அவர் கண்டறிந்தது எதையும் விட வலிமையானது.

இவ்வாறு, ஏ வேலியிடப்பட்ட தோட்டம் ஜாக் ரஸ்ஸலுக்கு மிகவும் பரிந்துரைக்கப்படுகிறது. ஆனால் ஜாக்கிரதை, பிந்தையது மரங்களில் ஏறும் திறன் கொண்டது, எனவே எளிதில் தப்பிக்க முடியும். கூடுதலாக, இது தேவைப்படலாம் தோண்டி வேலிக்கு அடியில் செல்ல…

ஜாக் ரஸ்ஸல் நாய்கள் விளையாடுகின்றன
கடன்: ஸ்டீவ்-65/விக்கிமீடியா காமன்ஸ்

6. ஆண்டு முழுவதும் உதிர்க்கும் உறுதியான நாய்

ஜாக் ரஸ்ஸல் பொதுவாக ஏ இரும்பு ஆரோக்கியம். இருப்பினும், இது உறுதியானது அல்ல பரம்பரை நோய்கள், குறிப்பாக வரிசையில் அதிக இனவிருத்தி காரணமாக. இதனால், சில நாய்கள் அதிவேகத்தன்மைக்கு ஆளாகலாம்.

அவரது கோட் குறித்து, ஜாக் ரஸ்ஸலின் சிறப்பு உள்ளது ஆண்டு முழுவதும் முடி கொட்டும், வசந்த காலத்திலும் இலையுதிர்காலத்திலும் கூட வலுவான மவுல்டிங் காலங்களுடன். இருப்பினும், இது ஒரு நன்மையைக் கொண்டுள்ளது அரை நீர்ப்புகா கோட் மேலும் இது சுய சுத்தம் செய்வதாக மாறும், இது மிகவும் நடைமுறைக்குரியது!

நாய் ஜாக் ரசல் பனி
கடன்: iStock

ஆதாரம்

நீங்கள் இதையும் விரும்புவீர்கள்:

உலகின் முதல் 11 சிறிய நாய் இனங்கள்

பீகிள்: இந்த பாடும் நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

தண்ணீரை நேசிக்கும் டாப் 10 நாய் இனங்கள்… மேலும் சிறந்த நீச்சல்காரர்கள்!

இந்த பாதுகாப்பு நாயைப் பற்றி தெரிந்து கொள்ள வேண்டிய 5 விஷயங்கள்

முதல் 10 ஹைபோஅலர்கெனி நாய் இனங்கள்